Zafaniya
1:1 Maganar Ubangiji ta zo wurin Zafaniya, ɗan Kushi, ɗan
na Gedaliya ɗan Amariya, ɗan Hizkiya, a zamanin da
Yosiya ɗan Amon, Sarkin Yahuza.
1:2 Zan hallaka dukan kome daga ƙasar, in ji Ubangiji.
1:3 Zan cinye mutum da dabba; Zan cinye tsuntsayen sama.
da kifayen teku, da abubuwan tuntuɓe tare da miyagu
Zan datse mutum daga ƙasar, in ji Ubangiji.
1:4 Zan kuma miƙa hannuna a kan Yahuza, kuma a kan dukan
mazaunan Urushalima; Zan datse sauran Ba'al daga cikinsu
wannan wuri, da sunan Kemarim tare da firistoci.
1:5 Kuma waɗanda suka bauta wa rundunar sama a kan bene; da su
waɗanda suke yi wa Ubangiji sujada, waɗanda suke rantsuwa da Ubangiji, da waɗanda suke rantsuwa da Malkam.
1:6 Kuma waɗanda suka juya baya daga Ubangiji. da wadanda ba su da shi
Ya nemi Ubangiji, ko kuwa ya tambaye shi.
1:7 Ka yi shiru a gaban Ubangiji Allah, gama ranar Ubangiji
Gama Ubangiji ya shirya hadaya, ya umarta
baƙi.
1:8 Kuma zai faru a ranar hadaya ta Ubangiji, cewa I
Zai hukunta sarakuna, da 'ya'yan sarki, da dukan waɗanda suke
sanye da bakon tufafi.
1:9 A wannan rana kuma zan hukunta duk waɗanda suka yi tsalle a bakin ƙofa.
wanda ke cika gidajen ubangidansu da tashin hankali da yaudara.
1:10 Kuma zai faru a wannan rana, in ji Ubangiji, cewa akwai
Ku zama hayaniyar kuka daga Ƙofar kifi, da kururuwar kururuwa
na biyu, da babbar faɗuwa daga tsaunuka.
1:11 Ku yi kuka, ku mazaunan Maktesh, gama dukan 'yan kasuwa sun yanke
ƙasa; An datse duk waɗanda suke ɗaukar azurfa.
1:12 Kuma shi zai faru a lokacin, cewa zan bincika Urushalima
da kyandirori, da kuma azabtar da mazan da aka zaunar a kan les: cewa
Ka ce a cikin zuciyarsu, Ubangiji ba zai yi nagarta ba, kuma ba zai aikata mugunta ba.
1:13 Saboda haka kayansu za su zama ganima, gidajensu kuma za su zama ganima
Za su gina gidaje, amma ba za su zauna ba. kuma su
Za su dasa gonakin inabi, amma ba za su sha ruwan inabin ba.
1:14 Babban ranar Ubangiji yana kusa, yana kusa, kuma yana gaggawa da sauri
Muryar ranar Ubangiji: Ƙarfin mutum zai yi kuka a can
daci.
1:15 Wannan rana ita ce ranar hasala, ranar wahala da wahala, ranar
Sharar gida da halaka, ranar duhu da duhuwa, rana ce ta
gizagizai da duhu mai kauri.
1:16 A ranar busa ƙaho da ƙararrawa a kan garu birane, kuma da
manyan hasumiyai.
1:17 Kuma zan kawo wahala a kan maza, cewa za su yi tafiya kamar makafi.
Domin sun yi wa Ubangiji zunubi, jininsu kuwa zai zama
Zubowa kamar ƙura, namansu kuma kamar taki.
1:18 Kuma azurfa ko zinariya ba za su iya cece su a cikin
ranar fushin Ubangiji; Amma ƙasar duka za ta cinye ta
Wutar kishinsa, gama zai kashe kowa da sauri
waɗanda suke zaune a ƙasar.