Hikimar Sulemanu
10:1 Ta kiyaye na farko kafa uban duniya, wanda aka halitta
Shi kaɗai, ya fitar da shi daga faɗuwar sa.
10:2 Kuma ya ba shi iko ya yi mulkin dukan kõme.
10:3 Amma a lõkacin da azzãlumai ya tafi daga gare ta a cikin fushinsa, ya halaka
Hakanan cikin fushin da ya kashe ɗan'uwansa da shi.
10:4 Domin wanda dalilin da aka nutsar da ƙasa da rigyawar, hikima sake
ya kiyaye shi, kuma ya shiryar da tafarkin salihai a cikin guntu
itace mai ƙima.
10:5 Haka kuma, al'ummai a cikin mugayen makircin da aka kunyata, ta
Ya nemo adali, ya kiyaye shi marar aibu ga Allah, ya kiyaye
Yana da ƙarfi da tausayin ɗansa.
10:6 Lokacin da mugaye halaka, ta tsĩrar da adali, wanda ya gudu
daga wutar da ta ci garuruwa biyar ɗin.
10:7 Waɗanda muguntarsu har wa yau, ƙasã mai shan taba
shaida, da tsire-tsire masu ba da 'ya'ya waɗanda ba su taɓa zuwa ba
ginshiƙin gishiri a tsaye abin tunawa ne na ruhi kafiri.
10:8 Domin game da ba hikima, sun gat ba kawai wannan rauni, cewa sun sani
ba abubuwan da suke da kyau ba; amma kuma ya barsu a baya ga duniya a
Tunawa da wautarsu, sabõda haka, a cikin abin da suke a cikinsa
sun fusata sun kasa boyewa.
10:9 Amma hikima tsĩrar da daga zafi waɗanda suka halarci ta.
10:10 Sa'ad da adali ya gudu daga fushin ɗan'uwansa, ta shiryar da shi ga gaskiya
Hanyoyi, suka nuna masa mulkin Allah, kuma ya ba shi sanin tsattsarka
abubuwa, sun sanya shi arziƙi a cikin tafiye-tafiyensa, kuma ya yawaita amfaninsa
aiki.
10:11 A cikin kwaɗayin waɗanda aka zalunta shi, ta tsaya kusa da shi, ta yi
shi mai arziki.
10:12 Ta kare shi daga abokan gābansa, kuma ta kiyaye shi daga waɗanda suka kwanta
a cikin jira, kuma a cikin mummunan rikici ta ba shi nasara; domin ya iya
ku sani alheri ya fi kowa karfi.
10:13 Lokacin da aka sayar da adali, ba ta rabu da shi ba, amma ta cece shi daga
zunubi: ta gangara tare da shi a cikin rami.
10:14 Kuma ba bar shi a cikin sarƙoƙi, sai da ta kawo masa da sandan sarki
Mulki, da iko a kan waɗanda suka zalunce shi, amma ga waɗanda suke
Ta yi zarginsa, ta nuna su maƙaryata ne, ta ba shi madawwami
daukaka.
10:15 Ta cece salihai mutane da iri marasa aibu daga al'umma
wanda ya zalunce su.
10:16 Ta shiga cikin ran bawan Ubangiji, kuma ya yi tsayayya
sarakuna masu ban tsoro a cikin abubuwan al'ajabi da alamu;
10:17 An sãka wa sãlihai sakamakon ayyukansu, shiryar da su a cikin wani
hanya mai ban al'ajabi, kuma ta kasance makõma gare su da yini, da haske
taurari a cikin dare;
10:18 Fitar da su a cikin Bahar Maliya, kuma ya bi da su cikin ruwa mai yawa.
10:19 Amma ta nutsar da abokan gābansu, kuma ta jefar da su daga cikin kasa na
zurfi.
10:20 Saboda haka, adalai suka lalatar da mugaye, suka yabi sunanka mai tsarki.
Ya Ubangiji, ka ɗaukaka da hannunka ɗaya, Ka yi yaƙi dominsu.
10:21 Domin hikima ta buɗe bakin bebe, kuma ta sanya harsunansu
wanda ba zai iya magana da magana ba.