Tobit 14:1 Tobit ya ƙare yabon Allah. 14:2 Kuma yana da shekara takwas da hamsin a lokacin da ya rasa ganinsa, wanda shi ne Ya mayar masa bayan shekara takwas, ya yi sadaka, ya yawaita tsoron Ubangiji Allah, da yabe shi. 14:3 Kuma a lõkacin da ya tsufa sosai, ya kira ɗansa, da 'ya'yan ɗansa. Ya ce masa, Ɗana, ka ɗauki 'ya'yanka; gama, ga ni, na tsufa, kuma a shirye nake in fita daga rayuwar nan. 14:4 Ka tafi Mediya, ɗana, gama na yi imani da abin da Jonah Ubangiji Annabi ya yi magana a kan Nineba, cewa za a rushe; kuma don a lokacin zaman lafiya zai gwammace a Media; kuma cewa 'yan'uwanmu za su yi ƙarya An warwatsa cikin ƙasa daga wannan kyakkyawar ƙasa, Urushalima kuwa za ta zama Za a ƙone Haikalin Allah a cikinsa, ya zama kufai kufai na ɗan lokaci; 14:5 Kuma cewa Allah zai sake yi musu rahama, kuma zai mayar da su a cikin ƙasar da za su gina Haikali, amma ba kamar na farko ba. har lokacin wannan zamani ya cika; Sa'an nan kuma su koma Daga dukan wuraren zaman talala, ku gina Urushalima da ɗaukaka. Za a gina Haikalin Allah a cikinsa har abada abadin gini, kamar yadda annabawa suka faɗa. 14:6 Kuma dukan al'ummai za su juya, kuma su ji tsoron Ubangiji Allah da gaske, kuma za su binne gumakansu. 14:7 Saboda haka, dukan al'ummai za su yabi Ubangiji, kuma jama'arsa za su shaida Allah. Ubangiji kuma zai ɗaukaka jama'arsa. da dukan waɗanda suke ƙaunar Ubangiji Allah cikin gaskiya da adalci zai yi farin ciki, yana nuna jinƙai ga 'yan'uwanmu. 14:8 Kuma yanzu, ɗana, tashi daga Nineba, saboda abin da abin da Annabi Yunusa ya faɗa tabbas zai faru. 14:9 Amma ka kiyaye doka da umarnai, kuma ka nuna kanka mai jinƙai Kuma ãdalci, dõmin ya yi muku kyau. 14:10 Kuma binne ni da kyau, da mahaifiyarka tare da ni. amma kar a daina Nineve Ka tuna, ɗana, yadda Aman ya bi da Achiacharus wanda ya kawo shi sama, yadda daga haske ya kawo shi cikin duhu, da kuma yadda ya saka shi kuma: duk da haka Akikarus ya tsira, amma ɗayan yana da lada Ya gangara cikin duhu. Manassa ya ba da sadaka, ya tsira daga tarko na mutuwar da suka ɗaura masa, amma Aman ya faɗa cikin tarko, kuma halaka. 14:11 Saboda haka yanzu, ɗana, ka yi la'akari da abin da sadaka ke aikata, da kuma yadda adalci isarwa. Da ya faɗi waɗannan abubuwa, sai ya ba da fatalwa a cikin gado, yana da shekara ɗari da takwas da hamsin; Ya binne shi daraja. 14:12 Kuma a lõkacin da Anna uwarsa ta rasu, ya binne ta tare da mahaifinsa. Amma Tobiya da matarsa da 'ya'yansa suka tafi Ekbatane zuwa wurin Raguwel nasa suruki, 14:13 Inda ya tsufa da daraja, kuma ya binne mahaifinsa da mahaifiyarsa a doka ta mutunci, kuma ya gaji dukiyarsu, da mahaifinsa Tobit ta. 14:14 Kuma ya rasu a Ekbatane a Media, yana ɗari da ashirin da bakwai shekaru. 14:15 Amma kafin ya mutu ya ji labarin halakar Nineba, wanda shi ne Nebukadnesar da Assuerus suka kama shi, kafin mutuwarsa ya yi murna sama da Nineve.