Sirach
50:1 Saminu, babban firist, ɗan Oniyas, wanda a cikin rayuwarsa gyara
gida kuma, kuma a zamaninsa ya ƙarfafa Haikali.
50:2 Kuma da shi aka gina daga tushe biyu tsawo, da high
kagara na bangon Haikali.
50:3 A cikin kwanakinsa rijiya don karɓar ruwa, kasancewa a cikin kewaye kamar teku.
an rufe shi da faranti na tagulla:
50:4 Ya kula da Haikalin, da cewa kada ya fāɗi, kuma ya karfafa da
birnin da kewaye:
50:5 Ta yaya aka girmama shi a tsakiyar mutane a lokacin da ya fito daga cikin
Wuri Mai Tsarki!
50:6 Ya kasance kamar safiya star a tsakiyar girgije, kuma kamar wata a
cikakku:
50:7 Kamar yadda rãnã haskaka Haikalin Maɗaukaki, kuma kamar bakan gizo
yana ba da haske a cikin gizagizai masu haske.
50:8 Kuma kamar flower na wardi a cikin bazara na shekara, kamar lilies da
koguna na ruwa, kuma kamar rassan itacen ƙona turare a cikin
lokacin bazara:
50:9 Kamar yadda wuta da ƙona turare a cikin farantin karfe, kuma kamar wani kwanon rufi na zinariya tsiri
tare da kowane irin duwatsu masu daraja:
50:10 Kuma kamar itacen zaitun mai kyau, yana fitar da 'ya'yan itace, kuma kamar itacen fir
wanda ke girma har zuwa gajimare.
50:11 Sa'ad da ya sa rigar daraja, kuma aka tufatar da cikakkar
na ɗaukaka, sa'ad da ya haura zuwa ga tsattsarkan bagaden, ya yi tufa
tsarki mai girma.
50:12 Sa'ad da ya ɗauki rabo daga hannun firistoci, shi da kansa ya tsaya
Tushen bagaden yana kewaye da shi, kamar ɗan itacen al'ul na Libanus.
Da itatuwan dabino suka kewaye shi.
50:13 Haka dukan 'ya'yan Haruna, da aka ɗaukaka, da hadaya na Ubangiji
Ubangiji a hannunsu, a gaban dukan taron jama'ar Isra'ila.
50:14 Kuma kammala hidima a kan bagaden, dõmin ya ƙawata hadaya
na mafi daukaka.
50:15 Ya miƙa hannunsa zuwa ga ƙoƙon, kuma ya zuba daga cikin jinin Ubangiji
inabi, ya zuba a gindin bagaden da wani ƙanshi mai daɗi
zuwa ga Maɗaukakin Sarki duka.
50:16 Sa'an nan 'ya'yan Haruna, suka yi ihu, kuma suka busa ƙaho na azurfa, da
Ya yi babbar amo don a ji, don tunawa a gaban Maɗaukaki.
50:17 Sa'an nan dukan mutane da sauri, kuma suka fāɗi ƙasa a kan
Fuskõkinsu dõmin su bauta wa Ubangijinsu Allah Maɗaukaki.
50:18 The mawaƙa kuma rera yabo da muryoyin, tare da mai girma iri-iri
Sautunan suna can an yi waƙa mai daɗi.
50:19 Kuma mutane suka roƙi Ubangiji, Maɗaukaki, da addu'a a gabansa
Mai jinƙai ne, har lokacin da Ubangiji ya ƙare, kuma suka yi
ya gama hidimarsa.
50:20 Sa'an nan ya gangara, kuma ya ɗaga hannuwansa a kan dukan taron
na Isra'ilawa, domin su yabi Ubangiji da nasa
leɓuna, da murna da sunansa.
50:21 Kuma suka sunkuyar da kansu zuwa ga bauta a karo na biyu, cewa su
zai iya samun albarka daga Maɗaukaki.
50:22 Yanzu saboda haka, ku yabi Allah na kowa, wanda kawai yake aikata banmamaki
a ko'ina, wanda yake ɗaukaka kwanakinmu tun daga mahaifa, kuma yana aikata mu
bisa ga rahamarsa.
50:23 Ya ba mu farin ciki na zuciya, da kuma cewa zaman lafiya ya kasance a cikin kwanakinmu a
Isra'ila har abada:
50:24 Domin ya tabbatar da rahamarsa tare da mu, kuma ya cece mu a lokacinsa.
50:25 Akwai nau'i biyu na al'ummai waɗanda zuciyata ta ƙi, da na uku
ba al'umma ba:
50:26 Waɗanda suke zaune a kan dutsen Samariya, da waɗanda suke zaune a ciki
Filistiyawa, da wawayen mutanen da suke zaune a Shekem.
50:27 Yesu ɗan Siraki na Urushalima ya rubuta a cikin wannan littafin
koyarwar fahimta da ilimi, wanda ya zubo daga zuciyarsa
fitar hikima.
50:28 Albarka ta tabbata ga wanda za a motsa a cikin wadannan abubuwa; shi kuma
Ya sa su a cikin zuciyarsa za su zama masu hikima.
50:29 Domin idan ya aikata su, zai kasance da ƙarfi ga dukan kõme
Ubangiji ne yake bi da shi, Wanda yake ba da hikima ga masu tsoron Allah. Albarka ta tabbata
sunan Ubangiji har abada abadin. Amin, Amin.