Sirach
47:1 Kuma bayansa ya tashi Natan ya yi annabci a zamanin Dawuda.
47:2 Kamar yadda aka cire kitsen daga hadaya ta salama, don haka aka zabi Dawuda
daga cikin 'ya'yan Isra'ila.
47:3 Ya taka leda tare da zakoki kamar yadda tare da yara, kuma tare da bears kamar yadda da 'yan raguna.
47:4 Bai kashe wani giant, sa'ad da ya kasance duk da haka matashi? kuma bai dauke ba
Zagi daga mutane, sa'ad da ya ɗaga hannunsa da dutse a ciki
da majajjawa, kuma ya kayar da fahariyar Goliyat?
47:5 Domin ya yi kira ga Maɗaukakin Sarki Ubangiji. Ya ba shi ƙarfi a cikin nasa
hannun dama ya kashe babban jarumin, ya kafa ƙahon nasa
mutane.
47:6 Saboda haka mutane suka girmama shi da dubu goma, kuma ya yabe shi a cikin
albarkar Ubangiji, da ya ba shi kambi na ɗaukaka.
47:7 Domin ya hallaka abokan gāba a kowane gefe, kuma ya halakar da
Filistiyawa maƙiyansa, suka ragargaza ƙahonsu
rana.
47:8 A cikin dukan ayyukansa ya yabi Mai Tsarki Maɗaukaki da kalmomi na ɗaukaka;
da dukan zuciyarsa ya rera waƙoƙi, kuma ya ƙaunace shi wanda ya yi shi.
47:9 Ya sa mawaƙa kuma a gaban bagaden, sabõda haka, da muryoyinsu iya
Ku yi waƙa mai daɗi, ku yi ta raira waƙoƙin yabo kullum a cikin waƙoƙinsu.
47:10 Ya ƙawata idodinsu, kuma ya tsara lokatai masu tsarki har zuwa lokacin bazara
Ƙarshen, domin su yabi sunansa mai tsarki, Domin Haikali ya arzuta
sauti daga safiya.
47:11 Ubangiji ya kawar da zunubansa, kuma ya ɗaukaka ƙahonsa har abada, ya ba shi
Alkawari na sarakuna, da kursiyin daukaka a Isra'ila.
47:12 Bayan shi, ɗa mai hikima ya tashi, kuma saboda shi ya zauna a manyan.
47:13 Sulemanu ya yi mulki a lokacin zaman lafiya, kuma aka girmama; domin Allah ne ya yi duka
shiru kewaye da shi, domin ya gina Haikali da sunansa, kuma
Ka shirya Wuri Mai Tsarki har abada.
47:14 Yaya ka kasance mai hikima a cikin ƙuruciyarka, kuma, kamar ambaliya, cike da
fahimta!
47:15 Ranka ya rufe dukan duniya, kuma ka cika ta da duhu
misalai.
47:16 Sunanka ya yi nisa zuwa tsibirin; Domin zaman lafiyarka ka kasance ƙaunataccena.
47:17 Ƙasashen sun yi mamakin ku saboda waƙoƙin ku, da karin magana, da kuma
misalai, da tafsiri.
47:18 Da sunan Ubangiji Allah, wanda ake kira Ubangiji Allah na Isra'ila.
Ka tara zinariya kamar kwano, Ka riɓaɓɓanya azurfa kamar dalma.
47:19 Ka sunkuyar da ƙugiya ga mata, kuma da jikinka aka kawo
cikin biyayya.
47:20 Ka ƙazantar da darajarka, kuma ka ƙazantar da zuriyarka
Ka kawo fushi a kan 'ya'yanka, Ka ji baƙin ciki saboda rashin hankalinka.
47:21 Saboda haka, mulkin da aka raba, kuma daga Ifraimu ya yi mulkin tawaye
mulki.
47:22 Amma Ubangiji ba zai taba barin kashe jinƙansa, kuma bã zã wani daga nasa
ayyuka sun lalace, ba kuwa zai shafe zuriyar zaɓaɓɓunsa ba, kuma
Zuriyar wanda yake ƙaunarsa ba za ya ƙwace ba, saboda haka ya ba da
Rago ga Yakubu, Daga cikinsa kuma tushen Dawuda.
47:23 Haka Sulemanu ya huta tare da kakanninsa, kuma daga cikin zuriyarsa ya bar shi a baya
Robowam, ko da wauta na mutane, kuma wanda ba shi da
Mai hankali, wanda ya juyar da mutane ta wurin shawararsa. Akwai
Yerobowam ɗan Nebat kuma wanda ya sa Isra'ilawa su yi zunubi, ya kuma bayyana
Ifraimu hanyar zunubi:
47:24 Kuma zunubansu da aka yawaita ƙwarai, cewa an kore su
ƙasar.
47:25 Domin sun nemi fitar da dukan mugunta, har da fansa a kan su.