Sirach
45:1 Kuma ya fito da wani mutum mai jinƙai daga gare shi, wanda ya sami tagomashi a cikin
ganin dukan 'yan adam, har da Musa, ƙaunataccen Allah da mutane, wanda abin tunawa
mai albarka.
45:2 Ya sanya shi kamar tsarkakakkun tsarkaka, Ya ɗaukaka shi, don haka nasa
makiya sun tsaya suna tsoronsa.
45:3 Ta wurin kalmominsa, ya sa abubuwan al'ajabi su daina, kuma ya sanya shi ɗaukaka
ganin sarakuna, kuma ya ba shi umarni ga jama'arsa, da
ya nuna masa sashen daukakarsa.
45:4 Ya tsarkake shi a cikin amincinsa da tawali'u, kuma ya zaɓe shi daga
duk maza.
45:5 Ya sa shi ya ji muryarsa, kuma ya kawo shi a cikin duhu girgije, kuma
Ya ba shi umarnai a gabansa, ko da dokar rai da
Domin ya koya wa Yakubu alkawuransa, da Isra'ila nasa
hukunce-hukunce.
45:6 Ya ɗaukaka Haruna, mutum mai tsarki kamar shi, ko da ɗan'uwansa, na Ubangiji
kabilar Lawi.
45:7 Madawwamiyar alkawari da shi, ya ba shi matsayin firist
a cikin mutane; Ya ƙawata shi da ƙawayen ƙawa, da tufatarwa
shi da rigar daukaka.
45:8 Ya sa masa cikakken ɗaukaka; kuma ya ƙarfafa shi da riguna masu kyau.
Tare da sanduna, da doguwar riga, da falmaran.
45:9 Kuma ya kewaye shi da rumman, kuma da yawa zinariya karrarawa kewaye
game da, cewa yayin da yake tafiya za a iya yin sauti, kuma amo ya yi haka
Mai yiwuwa a ji a Haikali, don abin tunawa ga 'ya'yansa
mutane;
45:10 Tare da tsattsarkan tufa, da zinariya, da blue siliki, da shunayya, aikin
da sulke, da sulke na shari'a, da Urim da
Thummim;
45:11 Tare da Twisted Mulufi, aikin ma'aikacin wayo, tare da daraja
Duwatsun da aka sassaƙa kamar hatimi, an sa su da zinariya, aikin kayan ado.
da wani rubutu da aka zana don tunawa, bayan adadin kabilu
na Isra'ila.
45:12 Ya kafa wani kambi na zinariya a kan almara, wanda a cikinsa aka kwarzana Tsarki, an
kayan ado na daraja, aiki mai tsada, sha'awar idanu, mai kyau da
kyau.
45:13 A gabansa babu irin wannan, kuma ba wani baƙo ya sa su
a kan, amma kawai 'ya'yansa da 'ya'yan 'ya'yansa na har abada.
45:14 Su hadayun za a gaba ɗaya cinye kowace rana sau biyu kullum.
45:15 Musa ya tsarkake shi, kuma ya shafe shi da tsattsarkan mai
Kaddara masa da madawwamin alkawari, da zuriyarsa, har abada
kamar yadda sammai za su tsaya, don su yi masa hidima, kuma
Ku yi aikin firist, ku albarkaci jama'a da sunansa.
45:16 Ya zaɓe shi daga cikin dukan mutane masu rai don miƙa hadayu ga Ubangiji.
turare, da ƙanshi mai daɗi, don tunawa, don yin sulhu
mutanensa.
45:17 Ya ba shi dokokinsa, da iko a cikin dokokinsa
Hukunce-hukunce, domin ya koya wa Yakubu shaidu, ya kuma sanar da Isra'ila
a cikin dokokinsa.
45:18 Baƙi sun ƙulla maƙarƙashiya a kansa, kuma suka yi masa sharri
A jeji, da mutanen da suke na Datan da Abiron, da
ikilisiyar Kore, da hasala da hasala.
45:19 Wannan Ubangiji ya gani, kuma shi bai yarda da shi, kuma a cikin fushinsa
Fusata ta ƙare, Ya yi al'ajabi a kansu, ya cinye su
su da harshen wuta.
45:20 Amma ya sanya Haruna mafi daraja, kuma ya ba shi gādo, kuma ya raba
a gare shi nunan fari na ribar; musamman ya shirya burodi
a yalwace:
45:21 Domin sun ci daga cikin hadayun Ubangiji, wanda ya ba shi
zuriyarsa.
45:22 Duk da haka, a ƙasar mutanen ba shi da gādo, kuma ba shi da
Kowane rabo daga cikin jama'a: gama Ubangiji da kansa ne rabonsa da
gado.
45:23 Na uku a daukaka shi ne Fines, ɗan Ele'azara, domin ya himma a
Tsoron Ubangiji, kuma suka tashi da ƙarfin zuciya
Mutane suka koma, suka yi sulhu domin Isra'ila.
45:24 Saboda haka akwai alkawarin zaman lafiya da shi, cewa ya zama
shugaban Wuri Mai Tsarki da mutanensa, da cewa shi da nasa
zuri'a su kasance suna da darajar firist har abada:
45:25 A bisa ga alkawarin da Dawuda, ɗan Yesse, na kabilar
Yahuza, cewa gādon sarki ya zama na zuriyarsa kaɗai.
Haka kuma gādon Haruna zai zama ga zuriyarsa.
45:26 Allah ya ba ku hikima a cikin zuciyarku, don ku yi wa mutanensa adalci.
Don kada kyawawan abubuwansu su ƙare, ɗaukakansu kuma ya dawwama
har abada.