Sirach
17:1 Ubangiji ya halicci mutum daga ƙasa, kuma ya mayar da shi a cikinta kuma.
17:2 Ya ba su 'yan kwanaki, da ɗan gajeren lokaci, da kuma iko a kan abubuwa
a ciki.
17:3 Ya jimre su da ƙarfi da kansu, kuma ya sanya su bisa ga
siffarsa,
17:4 Kuma sanya tsoron mutum a kan dukan jiki, kuma ya ba shi mulki
dabbobi da tsuntsaye.
17:5 Sun karbi amfani da biyar ayyuka na Ubangiji, kuma a cikin
Wuri na shida ya ba su fahimta, kuma a cikin magana ta bakwai.
mai tafsirin ra'ayoyinsu.
17:6 Shawara, da harshe, da idanu, kunnuwa, da zuciya, ya ba su
fahimta.
17:7 Withal ya cika su da ilimin fahimta, kuma ya bayyana
nagari da sharri.
17:8 Ya sa idanunsa a kan zukãtansu, dõmin ya nuna musu girman
na ayyukansa.
17:9 Ya ba su daukaka a cikin ayyukansa masu banmamaki har abada, domin su iya
bayyana ayyukansa da fahimta.
17:10 Kuma zaɓaɓɓu za su yabi sunansa mai tsarki.
17:11 Bayan wannan, ya ba su ilmi, da kuma ka'idar rayuwa ga wani gado.
17:12 Ya yi madawwamin alkawari da su, kuma ya nuna musu nasa
hukunce-hukunce.
17:13 Idanunsu sun ga girman ɗaukakarsa, kuma kunnuwansu suka ji nasa
muryar daukaka.
17:14 Sai ya ce musu: "Ku yi hankali da dukan rashin adalci. kuma ya ba kowane
umarnin mutum game da maƙwabcinsa.
17:15 Hanyoyinsu sun kasance a gabansa, kuma ba za a ɓoye daga idanunsa ba.
17:16 Kowane mutum daga ƙuruciyarsa an ba da mugunta. kuma ba za su iya yi ba
su kansu zukata masu nama domin duwatsu.
17:17 Domin a cikin rabo daga al'ummai na dukan duniya, ya kafa wani shugaba
a kan kowane mutane; Amma Isra'ila ita ce rabon Ubangiji.
17:18 Wanda, kasancewarsa ɗan fari, ya ciyar da horo, da kuma ba shi
Hasken ƙaunarsa ba ya yashe shi.
17:19 Saboda haka duk ayyukansu kamar rana a gabansa, kuma idanunsa ne
kullum a kan hanyoyinsu.
17:20 Babu wani daga ayyukansu na rashin adalci da aka boye daga gare shi, amma dukan zunubansu ne
a gaban Ubangiji
17:21 Amma Ubangiji da yake mai alheri da sanin aikinsa, bai bar
kuma bai bar su ba, amma ya bar su.
17:22 The sadaka da wani mutum kamar hatimi tare da shi, kuma zai kiyaye mai kyau
ayyuka na mutum kamar tuffa na ido, da kuma ba da tuba ga 'ya'yansa maza
da 'ya'ya mata.
17:23 Bayan haka, zai tashi, ya sãka musu, kuma ya sãka musu
a kan kawunansu.
17:24 Amma zuwa ga waɗanda suka tuba, ya ba su koma, kuma ya ta'azantar da waɗanda
wanda ya kasa hakuri.
17:25 Koma ga Ubangiji, kuma ku rabu da zunubanku, yi addu'a a gabansa
fuska, da kuma rashin laifi.
17:26 Koma zuwa ga Maɗaukakin Sarki, kuma ka rabu da zãlunci, gama ya so
Ka fitar da kai daga duhu zuwa hasken lafiya, ka ƙi
banƙyama sosai.
17:27 Wanda zai yabe Maɗaukakin Sarki a cikin kabari, maimakon waɗanda suke rayuwa
kuma godiya?
17:28 Godiya ta halaka daga matattu, kamar yadda daga wanda ba shi ne
Masu rai da lafiyayyen zuciya za su yabi Ubangiji.
17:29 Yaya girman jinƙan Ubangiji Allahnmu, da jinƙansa
Ga waɗanda suka tuba gare shi da tsarki!
17:30 Domin duk abin da ba zai iya zama a cikin mutane, domin Ɗan Mutum ba m.
17:31 Menene ya fi rana haske? duk da haka haskensa ya ƙare; da nama
kuma jini zai yi tunanin mugunta.
17:32 Ya duba ikon tsayin sama; Dukan mutane kuwa ƙasa ne kawai
da toka.