Romawa
3:1 Menene fa'idar Bayahude? ko kuma wace riba take samu
kaciya?
3:2 Da yawa a kowace hanya: musamman, domin a gare su an ba da su
maganar Allah.
3:3 Domin idan wasu ba su yi ĩmãni ba? Shin kafircinsu zai yi imani
Allah ba tare da wani tasiri ba?
3:4 Allah ya kiyaye: i, bari Allah ya zama gaskiya, amma kowane mutum maƙaryaci; kamar yadda yake
An rubuta, “Domin ku sami barata a cikin maganganunku, ku yi ƙarfi
rinjaya idan an hukunta ku.
3:5 Amma idan rashin adalcinmu yaba adalcin Allah, abin da zai
mu ce? Ashe, Allah marar adalci ne wanda yake ɗaukar fansa? (Ina magana a matsayin mutum)
3:6 Allah ya sawwaƙe, domin ta yaya Allah zai yi hukunci a duniya?
3:7 Gama idan gaskiyar Allah ta ƙara yawaita ta wurin ƙaryata ga nasa
daukaka; Me ya sa kuma har yanzu ake hukunta ni a matsayin mai zunubi?
3:8 Kuma ba a wajen, (kamar yadda za a zage-zage, kuma kamar yadda wasu tabbatar da cewa
mu ce,) Mu yi mugunta, domin alheri ya zo? wanda hukuncinsa ya dace.
3:9 To, me? shin mun fi su? A'a, ko kadan: gama muna da a da
Ya tabbatar da duka Yahudawa da al'ummai, cewa dukansu suna ƙarƙashin zunubi;
3:10 Kamar yadda yake a rubuce cewa, Babu wani mai adalci, ko ɗaya.
3:11 Babu wanda ya fahimta, babu mai neman Allah.
3:12 Duk sun fita daga hanya, sun kasance tare sun zama m;
Babu mai aikata alheri, babu, ko ɗaya.
3:13 Su makogwaro ne bude kabari; da harsunansu suka yi amfani da su
yaudara; Dafin bishi yana ƙarƙashin leɓunansu.
3:14 Wanda bakinsa cike da la'ana da ɗaci.
3:15 Ƙafafunsu suna gaggawar zubar da jini.
3:16 Halaka da wahala suna cikin tafarkunsu.
3:17 Kuma hanyar salama ba su sani ba.
3:18 Babu tsoron Allah a gaban idanunsu.
3:19 Yanzu mun san cewa duk abin da shari'a ta ce, ta ce wa waɗanda suke
suna ƙarƙashin doka: domin a dakatar da kowane baki, da dukan duniya
zai iya zama mai laifi a gaban Allah.
3:20 Saboda haka, ta wurin ayyukan shari'a, babu mai rai da za a barata a
ganinsa: gama ta wurin shari'a ilimin zunubi yake.
3:21 Amma yanzu adalcin Allah ya bayyana ba tare da shari'a ba
Shari’a da annabawa sun shaida;
3:22 Ko da adalcin Allah wanda yake ta wurin bangaskiyar Yesu Almasihu ga kowa
Kuma a kan waɗanda suka yi ĩmãni, bãbu sãɓãni.
3:23 Domin duk sun yi zunubi, kuma sun kasa ga ɗaukakar Allah;
3:24 Ana baratar da yardarsa ta wurin alherinsa ta wurin fansa da ke cikin
Kristi Yesu:
3:25 Wanda Allah ya bayyana ya zama fansa ta wurin bangaskiya ga jininsa.
ya bayyana adalcinsa domin gafarar zunubai da suka gabata.
ta hanyar hakurin Allah;
3:26 Don bayyana, Ina ce, a wannan lokaci adalcinsa, domin ya kasance
mai adalci, kuma mai baratar da wanda ya gaskata da Yesu.
3:27 To, ina fahariya? An cire shi. Da wace doka? na aiki? A'a: amma
bisa ga dokar bangaskiya.
3:28 Saboda haka, mun yanke shawarar cewa mutum yana barata ta wurin bangaskiya ba tare da ayyuka ba
na doka.
3:29 Shin, shi ne Allah na Yahudawa kaɗai? Shi ma ba na al'ummai ba ne? Ee, na
Al'ummai kuma:
3:30 Tun da yake Allah ɗaya ne, wanda zai baratar da masu kaciya ta wurin bangaskiya, kuma
rashin kaciya ta wurin bangaskiya.
3:31 Shin, muna ɓata Shari'a ta wurin bangaskiya? Allah ya kiyaye: eh, mu
kafa doka.