Wahayi
21:1 Sai na ga sabuwar sama da sabuwar duniya, domin na farko sama da
duniya ta farko sun shude; kuma babu sauran teku.
21:2 Sai na ga tsattsarkan birni, sabuwar Urushalima, yana saukowa daga wurin Allah
sama, shiryar da matsayin amarya ƙawata ga mijinta.
21:3 Sai na ji wata babbar murya daga sama tana cewa: "Ga shi, alfarwa
na Allah yana tare da mutane, kuma zai zauna tare da su, kuma su zama nasa
Allah da kansa zai kasance tare da su, ya zama Allahnsu.
21:4 Kuma Allah zai share dukan hawaye daga idanunsu. kuma ba za a yi ba
ƙarin mutuwa, ba baƙin ciki, ko kuka, kuma ba za a ƙara
zafi: gama al'amura na dā sun shuɗe.
21:5 Kuma wanda ya zauna a kan kursiyin ya ce: "Ga shi, ina mai da dukan abu sabo. Kuma
Ya ce mini, “Rubuta: gama waɗannan kalmomi gaskiya ne, masu aminci ne.
21:6 Sai ya ce mini, "An yi. Ni ne Alfa da Omega, farkon da
karshen. Zan ba wanda yake jin ƙishirwa daga maɓuɓɓugar Ubangiji
ruwan rai kyauta.
21:7 Wanda ya ci nasara zai gaji dukan kome; Zan zama Allahnsa, kuma
zai zama ɗa na.
21:8 Amma masu ban tsoro, da kãfirai, da abin ƙyama, da masu kisankai, da
masu fasikanci, da masu sihiri, da masu bautar gumaka, da dukan maƙaryata, za su samu
rabonsu a cikin tafkin da ke ƙone da wuta da kibiritu: wato
mutuwa ta biyu.
21:9 Sai ɗaya daga cikin mala'iku bakwai ɗin nan ya zo mini
cike da annobai bakwai na ƙarshe, sai ya yi magana da ni, ya ce, 'Zo nan.
Zan nuna maka amarya, matar Ɗan Ragon.
21:10 Kuma ya ɗauke ni a cikin ruhu zuwa wani babban dutse mai tsayi, kuma
ya nuna mini babban birni, Urushalima tsattsarka, yana saukowa daga sama
daga Allah,
21:11 Samun ɗaukakar Allah, kuma ta haske ya kasance kamar dutse mafi
mai daraja, ko da kamar dutse jasper, bayyananne kamar crystal;
21:12 Kuma yana da wani bango mai girma da girma, kuma yana da ƙofofi goma sha biyu, kuma a ƙofofin
Mala'iku goma sha biyu, da sunayen da aka rubuta a kansu, waɗanda sunayen Ubangiji ne
Kabilan Isra'ila goma sha biyu.
21:13 A gabas kofofi uku; a arewa kofofi uku; a kudu uku
ƙofofin; a yamma kuma kofofi uku.
21:14 Kuma garun birnin yana da harsashi goma sha biyu, kuma a cikinsu sunaye
na manzannin Ɗan Ragon goma sha biyu.
21:15 Kuma wanda ya yi magana da ni, yana da wani zinariya sanda don auna birnin, kuma
Ƙofofinta, da bangonta.
21:16 Kuma birnin yana da murabba'in murabba'i huɗu, kuma tsawon yana da girma
Faɗinsa, ya auna birnin da sanda, dubu goma sha biyu
furlongs. Tsawonsa da faɗinsa da tsayinsa daidai suke.
21:17 Ya auna garun, kamu ɗari da arba'in da huɗu.
bisa ga ma'aunin mutum, wato na mala'ika.
21:18 Kuma gina garun da aka yi da yasfa, kuma birnin ya kasance da tsarki
zinariya, kamar gilashin haske.
21:19 Kuma harsashin ginin bangon birnin da aka ƙawata da dukan
irin duwatsu masu daraja. Tushen farko shine jasper; na biyu,
saffir; na uku, Chalcedony; na huɗu, emerald;
21:20 Na biyar, sardonyx; na shida, sardius; na bakwai, chrysolyte; da
na takwas, beryl; na tara, wani topaz; na goma, chrysoprasus; da
na goma sha ɗaya, a jacinth; na goma sha biyu, amethyst.
21:21 Kuma goma sha biyu ƙõfõfi, goma sha biyu lu'u-lu'u ne.
Lu'u-lu'u: Titin birnin kuwa zinariya tsantsa ce
gilashin.
21:22 Kuma ban ga wani haikali a cikinsa, gama Ubangiji Allah Maɗaukaki da Ɗan Rago ne
haikalinsa.
21:23 Kuma birnin ba shi da bukatar rana, ko wata, su haskaka a
Domin ɗaukakar Allah ta haskaka shi, Ɗan Ragon kuwa haske ne
daga ciki.
21:24 Kuma al'ummai na waɗanda suka sami ceto za su yi tafiya a cikin haskensa.
Sarakunan duniya kuma suna kawo ɗaukakarsu da ɗaukaka a cikinta.
21:25 Kuma ƙõfõfin ta ba za a rufe da kõme da rana, gama akwai
babu dare a can.
21:26 Kuma za su kawo daukaka da darajar al'ummai a cikinta.
21:27 Kuma bãbu abin da zai ƙazantar da shi a cikinta.
Ba abin da yake aikata abin ƙyama, ko mai ƙarya, sai dai waɗanda suke
an rubuta a cikin littafin rai na Ɗan ragon.