Wahayi
13:1 Kuma na tsaya a kan yashi na teku, kuma na ga wata dabba tashi daga cikin
teku, yana da kawuna bakwai da ƙahoni goma, kuma a kan ƙahoninsa akwai rawani goma.
kuma a kan kansa sunan sabo.
13:2 Kuma dabbar da na gani kamar damisa ne, kuma ƙafafunsa sun kasance kamar
Ƙafafun beyar, bakinsa kuma kamar bakin zaki: da macizai
Ya ba shi ikonsa, da kujerarsa, da babban iko.
13:3 Sai na ga ɗaya daga cikin kawunansa kamar yadda aka yi wa rauni. kuma mai kisa
An warkar da rauni, kuma dukan duniya suna mamakin dabbar.
13:4 Kuma suka yi wa dragon sujada, wanda ya ba da iko ga dabba
Ya yi wa dabba sujada, yana cewa, Wane ne kamar dabbar? wanda zai iya
yi yaƙi da shi?
13:5 Kuma aka ba shi bakin magana manyan abubuwa da
sabo; Aka kuma ba shi mulki arba'in da biyu
watanni.
13:6 Kuma ya buɗe bakinsa, yana saɓo ga Allah, don ya zagi sunansa.
da mazauninsa, da mazaunan sama.
13:7 Kuma aka ba shi ya yi yaƙi da tsarkaka, kuma ya ci nasara
Kuma aka ba shi iko bisa dukan dangi, da harsuna, da
kasashe.
13:8 Kuma dukan waɗanda suke a cikin ƙasa za su bauta masa, wanda sunayensu ba
An rubuta a littafin rai na Ɗan ragon da aka kashe tun kafuwar Ubangiji
duniya.
13:9 Idan kowa yana da kunne, bari ya ji.
13:10 Wanda ya kai wa bauta, za a tafi bauta, wanda ya kashe
da takobi dole ne a kashe shi da takobi. Ga hakuri kuma
bangaskiyar tsarkaka.
13:11 Sai na ga wata dabba tana fitowa daga cikin ƙasa. kuma yana da biyu
ƙahoni kamar ɗan rago, kuma ya yi magana kamar macijin.
13:12 Kuma ya yi amfani da dukan ikon dabbar farko a gabansa
Yanã shigar da ƙasa da waɗanda suke a cikinta sujada
dabba, wanda raunin da ya mutu ya warke.
13:13 Kuma ya aikata manyan abubuwan al'ajabi, don haka ya sa wuta ta sauko daga sama
a doron kasa a idon mutane.
13:14 Kuma yaudarar waɗanda suke zaune a cikin ƙasa, ta hanyar waɗanda
Mu'ujizar da yake da iko ya yi a gaban dabbar; ce to
Waɗanda suke zaune a duniya, Don su yi siffar Ubangiji
dabbar da ta sami rauni da takobi, ta rayu.
13:15 Kuma yana da iko ya ba da rai ga siffar dabba, cewa
siffar dabbar ya kamata su yi magana, kuma su sa duk wanda zai so
ba su bauta wa siffar dabba ya kamata a kashe.
13:16 Kuma ya sa dukan, ƙanana da babba, mawadata da matalauta, 'yantacce da bawa.
su karɓi tambari a hannun damansu, ko a goshinsu.
13:17 Kuma cewa babu wanda zai iya saya ko sayar, fãce wanda ya yi alama, ko da
sunan dabbar, ko adadin sunansa.
13:18 Ga hikima. Bari wanda yake da hankali ya ƙidaya adadin
dabba: gama adadin mutum ne; kuma adadinsa dari shida ne
sittin da shida.