Wahayi
10:1 Sai na ga wani babban mala'ika saukowa daga sama, saye da wani
gajimare: kuma bakan gizo yana bisa kansa, fuskarsa kuma tana kama da ita
rana, ƙafafunsa kuma kamar ginshiƙan wuta.
10:2 Kuma yana da a hannunsa da wani ɗan littafi bude, kuma ya kafa kafar dama
bisa teku, da hagunsa a kan ƙasa.
10:3 Kuma ya yi kira da babbar murya, kamar lokacin da zaki ruri, kuma a lõkacin da ya yi
Kuka, aradu bakwai suka furta.
10:4 Kuma a lõkacin da bakwai tsawa sun furta muryoyinsu, Ina gab da yi
rubuta: sai na ji wata murya daga sama tana ce mini, 'Rufe waɗannan hatimin.'
Abubuwan da tsawa bakwai suka yi, kada ka rubuta su.
10:5 Kuma mala'ikan da na gani tsaye a kan teku da kuma a cikin ƙasa, ya ɗaga
sama hannunsa sama,
10:6 Kuma ya rantse da wanda yake raye har abada abadin, wanda ya halitta sama, kuma
abubuwan da ke cikinsu, da kasa, da abin da ke cikinta
su ne, da teku, da abubuwan da ke cikinsa, cewa ya kamata ya kasance
lokaci ba kuma:
10:7 Amma a zamanin muryar mala'ika na bakwai, a lokacin da zai fara
a busa, asirin Allah ya ƙare, kamar yadda ya faɗa
bayinsa annabawa.
10:8 Kuma muryar da na ji daga sama ta sāke yi mini magana, ta ce.
Jeka ka ɗauki ɗan littafin da yake buɗe a hannun mala'ikan wanda
yana tsaye bisa teku da ƙasa.
10:9 Sai na tafi wurin mala'ikan, na ce masa, "Ba ni da ɗan littafin.
Sai ya ce mini, 'Ka ɗauka, ka ci. kuma zai yi cikinka
Zaƙi, amma zai zama a bakinka zaƙi kamar zuma.
10:10 Kuma na ɗauki ɗan littafin daga hannun mala'ikan, na cinye shi. kuma
a bakina yana da zaƙi kamar zuma: da zarar na ci sai na
ciki yayi daci.
10:11 Sai ya ce mini: "Dole ne ka sake yin annabci a gaban mutane da yawa
al'ummai, da harsuna, da sarakuna.