Zabura
81:1 Ku raira waƙa da babbar murya ga Allah Ƙarfinmu: Ku yi ta murna ga Allah na
Yakubu.
81:2 Ɗauki zabura, kuma ku kawo karu, da garaya mai daɗi
kayan zaki.
81:3 Ku busa ƙaho a cikin sabon wata, a lokacin da aka ƙaddara, a kan mu
ranar idi mai girma.
81:4 Domin wannan shi ne wata doka ga Isra'ila, da kuma dokar Allah na Yakubu.
81:5 Wannan ya wajabta a cikin Yusufu a matsayin shaida, a lokacin da ya fita ta hanyar
ƙasar Masar: inda na ji wani harshe da ban gane ba.
81:6 Na kawar da kafadarsa daga nauyi, hannuwansa da aka kubutar daga
tukwane.
81:7 Ka yi kira a cikin wahala, kuma na cece ka. Na amsa maka a cikin
Wurin asirce na tsawa: Na gwada ka a ruwayen Meriba. Selah.
81:8 Ji, Ya mutanena, kuma zan yi muku shaida: Ya Isra'ila, idan kun so.
ku saurare ni;
81:9 Ba wani baƙon allah a cikin ku; kuma kada ku bauta wa kowa
bakon allah.
81:10 Ni ne Ubangiji Allahnku, wanda ya fisshe ku daga ƙasar Masar
bakinka fadi, zan cika shi.
81:11 Amma mutanena ba su kasa kunne ga muryata; Isra'ila kuwa ba su yarda ba
ni.
81:12 Saboda haka na ba da su ga nasu sha'awar, kuma suka yi tafiya a cikin nasu
nasiha.
81:13 Ai, da mutanena sun kasa kunne gare ni, kuma Isra'ila sun yi tafiya a cikin ta
hanyoyi!
81:14 Da na da ewa zan yi nasara a kan abokan gābansu, da kuma juya hannuna gāba da
abokan adawarsu.
81:15 Da maƙiyan Ubangiji sun yi biyayya gare shi, amma
da lokacinsu ya dawwama har abada.
81:16 Ya kamata ya ciyar da su da mafi kyaun alkama
Da na ƙosar da zuma daga dutse.