Zabura
44:1 Mun ji da kunnuwanmu, Ya Allah, kakanninmu sun gaya mana, abin da aiki
Ka yi a zamaninsu, a zamanin dā.
44:2 Yadda ka kori al'ummai da hannunka, kuma ka dasa su.
Yadda ka wahalshe mutane, ka kore su.
44:3 Gama ba su mallaki ƙasar da takobinsu ba
Hannunsu ya cece su, amma hannun damanka, da hannunka, da naka
Hasken fuskarka, Domin ka sami tagomashi a gare su.
44:4 Kai ne Sarkina, Ya Allah: umurci kubuta ga Yakubu.
44:5 Ta wurinka za mu tura abokan gābanmu, ta wurin sunanka
Ku tattake su a ƙarƙashin waɗanda suka tasar mana.
44:6 Gama ba zan dogara ga bakana, kuma takobina ba zai cece ni.
44:7 Amma ka cece mu daga abokan gābanmu, kuma ka kunyatar da su
ya ƙi mu.
44:8 A cikin Allah muna taƙama dukan yini, Mu yabi sunanka har abada. Selah.
44:9 Amma ka yi watsi da, kuma ka kunyatar da mu. kuma ba fita da
sojojin mu.
44:10 Ka sa mu juya baya daga abokan gāba, kuma waɗanda suka ƙi mu, za su lalatar da mu
don kansu.
44:11 Ka ba mu kamar tumaki nada abinci; kuma ka warwatsa mu
cikin arna.
44:12 Ka sayar da mutanenka a banza, kuma ba ka ƙara arziki da
farashin su.
44:13 Ka sa mu zama abin zargi ga maƙwabtanmu, abin izgili da abin ba'a.
wadanda suke kewaye da mu.
44:14 Ka sanya mu a matsayin kalma a cikin al'ummai, a girgiza kai a tsakanin
mutane.
44:15 My rude ne kullum a gabana, da kuma kunya na fuskata
ya rufe ni,
44:16 Domin muryar wanda ya zagi da zagi; saboda dalili
maƙiyi da mai ɗaukar fansa.
44:17 Duk wannan ya same mu; Duk da haka ba mu manta da ku ba, kuma ba mu manta ba
Mun yi ƙarya a cikin alkawarinka.
44:18 Zuciyarmu ba ta koma baya ba, kuma ba mu da matakan da suka bijire daga gare ku
hanya;
44:19 Ko da yake ka karya mu a wurin dodanni, kuma ka rufe mu
tare da inuwar mutuwa.
44:20 Idan mun manta da sunan Allahnmu, ko mun miƙa hannuwanmu zuwa
wani bakon allah;
44:21 Ashe, Allah ba zai bincika wannan? Domin ya san sirrin zuciya.
44:22 A, saboda kai ne ake kashe mu dukan yini; an kidaya mu kamar
tumaki don yanka.
44:23 Wayyo, me ya sa kake barci, Ya Ubangiji? tashi, kada ka kore mu har abada.
44:24 Saboda haka, ka ɓoye fuskarka, kuma ka manta da wahalarmu da mu
zalunci?
44:25 Domin ranmu ya sunkuyar da ƙasa, Mu ciki manne ga Ubangiji
ƙasa.
44:26 Tashi domin taimakonmu, kuma ka fanshe mu saboda rahamarka.