Karin Magana
30:1 Kalmomin Agur, ɗan Jake, da annabci: mutumin ya yi magana
zuwa Ithiyel, da Itiel, da Ukal.
30:2 Lalle ne, ni ne mafi m fiye da kowane mutum, kuma ba su da fahimtar
wani mutum.
30:3 Ban koyi hikima ba, kuma ban sami ilimin tsarkaka ba.
30:4 Wane ne ya hau zuwa sama, ko ya sauko? wanda ya tattara
iska a hannunsa? Wane ne ya ɗaure ruwan da riga? wanda ya
Ya kafa dukan iyakar duniya? menene sunansa, menene nasa
sunan ɗa, idan za ka iya gaya?
30:5 Kowace maganar Allah mai tsarki ne, Shi garkuwa ne ga waɗanda suka dogara
a cikinsa.
30:6 Kada ku ƙara a cikin maganarsa, domin kada ya tsauta muku, kuma za a same ku
maƙaryaci.
30:7 Abubuwa biyu na nema daga gare ku; Kada ku hana ni su kafin in mutu.
30:8 Ka kawar da nisa daga banza da ƙarya: Kada ka ba ni talauci ko arziki;
ku ciyar da ni da abincin da ya dace da ni:
30:9 Kada in cika, kuma in ƙaryata ku, kuma in ce, "Wane ne Ubangiji?" ko kada in kasance
matalauci, kuma ku yi sata, kuma ku ɗauki sunan Allahna a banza.
30:10 Kada ku zargi bawa ga ubangijinsa, don kada ya zagi ku, kuma ku kasance
samu da laifi.
30:11 Akwai wani ƙarni wanda ya zagi ubansu, kuma ba sa albarka
mahaifiyarsu.
30:12 Akwai wani ƙarni da suke da tsarki a nasu idanu, kuma duk da haka ba
wanke daga kazantarsu.
30:13 Akwai wani ƙarni, Yã yaya maɗaukakin idanunsu! kuma gashin ido su ne
daga sama.
30:14 Akwai wani ƙarni, wanda hakora ne kamar takuba, da muƙamuƙi hakora kamar
Wukake, don cinye matalauta daga ƙasa, da matalauta daga cikin
maza.
30:15 Dokin doki yana da 'ya'ya mata biyu, suna kuka, Ba, ba. Akwai uku
Abubuwan da ba su ƙoshi ba, i, abubuwa huɗu ba su ce, Ya isa.
30:16 Kabari; da mahaifar bakarariya; Ƙasar da ba ta cika da ruwa ba;
da wutar da ba ta ce, Ya isa.
30:17 Idon wanda ya yi wa mahaifinsa ba'a, kuma ya ƙi yin biyayya ga mahaifiyarsa.
Hankaka na kwarin za su fitar da shi, gaggafa kuma za su fisshe shi
ci shi.
30:18 Akwai abubuwa uku da suke da ban mamaki a gare ni, i, hudu da na
ban sani ba:
30:19 Hanyar gaggafa a cikin iska; hanyar maciji a kan dutse; da
hanyar jirgin ruwa a tsakiyar teku; da hanyar mutum mai kuyanga.
30:20 Irin wannan ita ce hanyar mazinata; tana ci ta goge ta
baki, ya ce, Ban yi mugunta ba.
30:21 Domin abubuwa uku da ƙasa ta firgita, kuma ga hudu abin da ba zai iya
kai:
30:22 Domin bawa lokacin da ya yi mulki; da wawa idan ya cika da nama;
30:23 Ga mace mai banƙyama idan ta yi aure; da kuyanga mai gado
uwarta.
30:24 Akwai hudu abubuwa da suke kadan a cikin ƙasa, amma su ne
mai hikima:
30:25 A tururuwa mutane ne ba karfi, duk da haka sun shirya nama a cikin
lokacin rani;
30:26 The conies mutane ne marasa ƙarfi, amma duk da haka suna gina gidajensu a cikin gida
duwatsu;
30:27 Fara ba su da sarki, duk da haka suna fita da su duka da makami.
30:28 gizogizo ya kama hannunta, kuma yana cikin fādar sarki.
30:29 Akwai abubuwa uku da suke da kyau, i, hudu suna da kyau a tafi.
30:30 A zaki wanda shi ne mafi ƙarfi a cikin namomin jeji, kuma ba ya juya baya ga kowa.
30:31 Greyhound; akuya kuma; da wani sarki, wanda ba a kansa
tashi.
30:32 Idan kun yi wauta a ɗaga kanku, ko kuma idan kun yi
Ka yi tunanin mugunta, ka ɗora hannunka a kan bakinka.
30:33 Lalle ne, da churning na madara yana fitar da man shanu, da wringing na
Hanci yana fitar da jini, don haka tilasta fushi yakan haifar
jayayya.