Karin Magana
27:1 Kada ku yi fahariya da kanku gobe; Domin ba ka san abin da yini zai iya ba
fito da.
27:2 Bari wani mutum ya yabe ka, kuma ba naka bakinka. wani baƙo, kuma
ba lebbanka ba.
27:3 A dutse ne nauyi, da yashi nauyi; amma fushin wawa ya fi nauyi
fiye da su duka biyun.
27:4 Fushi ne m, kuma fushi ne m; amma wanda zai iya tsayawa a gaba
hassada?
27:5 Bude tsautawa ya fi a asirce soyayya.
27:6 Amintattu ne raunuka na aboki; amma sumbatar makiyi shine
mayaudari.
27:7 Cikakken rai yana ƙin saƙar zuma; Amma ga mai yunwa kowane ɗaci
abu mai dadi.
27:8 Kamar yadda wani tsuntsu wanda ya yawo daga ta gida, haka shi ne mutumin da ya yawo daga
wurin sa.
27:9 Maganin shafawa da turare suna faranta zuciya, haka kuma zaƙi na mutum
aboki ta hanyar nasiha.
27:10 Abokinka, da abokin mahaifinka, kada ka rabu da shi. kada ku shiga
Gidan ɗan'uwanka a ranar masifarka, gama ya fi kyau
maƙwabcin da yake kusa da ɗan'uwa mai nisa.
27:11 Ɗana, zama mai hikima, kuma faranta zuciyata, dõmin in amsa masa cewa
yana zagina.
27:12 A hankali mutum ya hango mugunta, kuma ya ɓuya. amma mai sauki
wuce, kuma ana azabtar da su.
27:13 Ɗauki rigarsa wanda yake lamuni ga baƙo, kuma ku ɗauki jingina daga gare shi
ga bakuwar mace.
27:14 Wanda ya albarkaci abokinsa da babbar murya, tashi da sassafe
Safiya, za a lasafta masa la'ananne.
27:15 A ci gaba da digo a cikin wani sosai ruwa yini da m mace ne
daidai.
27:16 Duk wanda ya ɓoye ta ya ɓoye iska, da man shafawa na hakkinsa
hannu, wanda ke nuna kansa.
27:17 Iron yana kaifin ƙarfe; Don haka mutum yakan kaifafa fuskar abokinsa.
27:18 Duk wanda ya kiyaye itacen ɓaure, zai ci 'ya'yan itacensa
Ya jira maigidansa za a girmama shi.
27:19 Kamar yadda a cikin ruwa fuska fuska fuska, haka zuciyar mutum ga mutum.
27:20 Jahannama da halaka ba su cika; don haka idanun mutum ba su taba ba
gamsu.
27:21 Kamar yadda tukwane don azurfa, da tanderun da zinariya; haka mutum yake
yabonsa.
27:22 Ko da yake za ka ja wa wawa a cikin turmi a cikin alkama, tare da pestle.
Duk da haka wautarsa ba za ta rabu da shi ba.
27:23 Ka himmantu don sanin halin garken tumakinka, kuma ka duba da kyau
garken shanu.
27:24 Domin dukiya ba har abada ba ne, kuma rawanin ya dawwama ga kowane
tsara?
27:25 The ciyawa bayyana, kuma m ciyawa bayyana kanta, da kuma ganyayen da
duwatsu suna taruwa.
27:26 'Ya'yan itãcen marmari ne na tufafinku, kuma awaki ne farashin da
filin.
27:27 Kuma za ku sami madarar awaki isa ga abincinku, da abincin ku
a gida, da kuma ciyar da kuyanginku.