Lambobi
32:1 Yanzu 'ya'yan Ra'ubainu da na Gad suna da babban yawa
Sa'ad da suka ga ƙasar Yazar da ƙasar
na Gileyad, ga shi, wurin makiyaya ne.
32:2 'Ya'yan Gad da 'ya'yan Ra'ubainu zo, suka yi magana
Musa, da Ele'azara, firist, da shugabannin Ubangiji
jama'a yana cewa,
32:3 Atarot, Dibon, Yazar, Nimra, Heshbon, Eleale,
Shebam, da Nebo, da Beon,
32:4 Ko da ƙasar da Ubangiji ya buge a gaban taron jama'ar Isra'ila.
ƙasa ce ta dabbobi, bayinka kuma suna da shanu.
32:5 Saboda haka, suka ce, "Idan mun sami alheri a gabanka, bari wannan ƙasa
Ka ba barorinka su zama gādo, kada ka kai mu
Jordan.
32:6 Sai Musa ya ce wa Gad, da 'ya'yan Ra'ubainu.
'Yan'uwanku za su yi yaƙi, ku zauna a nan?
32:7 Saboda haka, ku hana zukatan 'ya'yan Isra'ila daga
Za su haye cikin ƙasar da Ubangiji ya ba su?
32:8 Haka kakanninku suka yi, sa'ad da na aike su daga Kadesh-barneya, su ga Ubangiji
ƙasa.
32:9 Domin sa'ad da suka haura zuwa kwarin Eshkol, suka ga ƙasar
ya sa zuciyar jama'ar Isra'ila su karaya don kada su tafi
cikin ƙasar da Ubangiji ya ba su.
32:10 Kuma Ubangiji ya husata a lokaci guda, kuma ya rantse, yana cewa:
32:11 Lalle ne, bãbu wani daga cikin mutanen da suka fito daga Masar, daga mai shekara ashirin
daga sama kuma, za su ga ƙasar da na rantse wa Ibrahim, ga Ishaku.
da Yakubu; domin ba su bi ni ba.
32:12 Sai Kaleb, ɗan Yefunne, Ba Kenezite, da Joshuwa ɗan Nun.
gama sun bi Ubangiji sosai.
32:13 Kuma Ubangiji ya husata da Isra'ila, kuma ya sa su yawo
A jeji shekara arba'in har dukan tsaran da suka yi
Mugun abu a gaban Ubangiji ya ƙare.
32:14 Kuma, sai ga, an tãyar da ku a madadin kakanninku, wani karuwa.
Mutane masu zunubi, don su ƙara tsananta fushin Ubangiji ga Isra'ila.
32:15 Domin idan kun jũya bãya daga gare shi, zai sake bar su a cikin
jeji; Za ku hallaka mutanen nan duka.
32:16 Kuma suka matso kusa da shi, suka ce, "Za mu gina garken tumaki a nan
Dabbõbinmu, da garuruwa ga 'ya'yanmu.
32:17 Amma mu da kanmu za mu shirya da makamai a gaban 'ya'yan Isra'ila.
Har sai mun kai su wurinsu, kuma yaranmu za su yi
Ku zauna a garuruwa masu kagara saboda mazaunan ƙasar.
32:18 Ba za mu koma gidajenmu, sai da 'ya'yan Isra'ila
kowa ya gaji gadon sa.
32:19 Domin ba za mu gāji tare da su a hayin Urdun, ko gaba;
gama gādonmu ya fāɗa mana a wannan hayin Urdun wajen gabas.
32:20 Sai Musa ya ce musu, "Idan za ku yi wannan abu, idan za ku tafi da makamai."
a gaban Ubangiji don yaƙi,
32:21 Kuma za su tafi dukanku makamai a haye Urdun a gaban Ubangiji, har sai da ya yi
Ya kore maƙiyansa daga gabansa.
32:22 Kuma a mallake ƙasar a gaban Ubangiji, sa'an nan za ku koma.
Ku zama marasa laifi a gaban Ubangiji da gaban Isra'ilawa. kuma wannan ƙasa za ta
Ku zama mallakarku a gaban Ubangiji.
32:23 Amma idan ba za ku yi haka ba, sai ga, kun yi wa Ubangiji zunubi
ka tabbata zunubinka zai gano ka.
32:24 Gina muku birane domin 'ya'yanku, da garken tumakin; kuma yi
abin da ya fito daga bakinku.
32:25 Kuma 'ya'yan Gad da na Ra'ubainu suka yi magana da Musa.
yana cewa, 'Barorinka za su yi yadda ubangijina ya umarta.
32:26 'Ya'yanmu, matanmu, garkunanmu, da dukan dabbobinmu, za su kasance
can a garuruwan Gileyad.
32:27 Amma barorinka za su haye, kowane mutum da makami domin yaƙi, a gaban Ubangiji
Ubangiji ya yi yaƙi, kamar yadda ubangijina ya faɗa.
32:28 Saboda haka Musa ya umarci Ele'azara, firist, da Joshuwa, game da su
ɗan Nun, da shugabannin gidajen kakanni na 'ya'yan
Isra'ila:
32:29 Sai Musa ya ce musu: "Idan 'ya'yan Gad da 'ya'yan
Ra'ubainu zai haye Urdun tare da ku, kowane mutum da makami don yin yaƙi a gaba
Yahweh, za a kuma mallaki ƙasar a gabanku. Sai ku bayar
su ƙasar Gileyad ta zama gādo.
32:30 Amma idan ba za su haye tare da ku da makamai, za su sami
Dukiyoyinku a ƙasar Kan'ana.
32:31 Kuma 'ya'yan Gad da 'ya'yan Ra'ubainu suka amsa, yana cewa, "Kamar
Ubangiji ya ce wa barorinka, haka za mu yi.
32:32 Za mu haye da makamai a gaban Ubangiji zuwa cikin ƙasar Kan'ana, cewa
Gadonmu a hayin Urdun zai zama namu.
32:33 Kuma Musa ya ba su, ga 'ya'yan Gad, kuma ga Ubangiji
'Ya'yan Ra'ubainu, da rabin kabilar Manassa, ɗansa
Yusufu, da mulkin Sihon, Sarkin Amoriyawa, da mulkin Og
Sarkin Bashan, ƙasar, da garuruwanta a kan gauraye
garuruwan kasar da ke kewaye.
32:34 'Ya'yan Gad kuma suka gina Dibon, da Atarot, da Arower.
32:35 da Atarot, da Shofan, da Yazar, da Yogbeha,
32:36 da Bet-nimra, da Bet-haran, garu birane, da garkunan tumaki.
32:37 Kuma 'ya'yan Ra'ubainu suka gina Heshbon, da Eleale, da Kiriyatayim.
32:38 da Nebo, da Ba'almeon, (ana canza sunayensu), da Shibma.
Ya ba garuruwan da suka gina wasu suna.
32:39 'Ya'yan Makir, ɗan Manassa, suka tafi Gileyad, suka kama
Ya kori Amoriyawan da suke cikinta.
32:40 Musa kuwa ya ba Makir, ɗan Manassa, Gileyad. kuma ya zauna
a ciki.
32:41 Sai Yayir, ɗan Manassa, ya tafi ya ci ƙauyukansu
ya kira su Havotjair.
32:42 Noba ya tafi ya ci Kenat da ƙauyukanta, ya kira shi
Nobah, bayan sunansa.