Lambobi
24:1 Kuma a lõkacin da Bal'amu ya ga Ubangiji ya yarda ya sa wa Isra'ila albarka, sai ya tafi
ba, kamar sauran lokuta, don neman sihiri, amma ya saita fuskarsa
zuwa jeji.
24:2 Kuma Bal'amu ya ɗaga idanunsa, kuma ya ga Isra'ila zaune a cikin alfarwansu
bisa ga kabilarsu; Ruhun Allah kuwa ya sauko masa.
" 24:3 Kuma ya ɗauki misalinsa, ya ce, " Bal'amu, ɗan Beyor, ya ce:
Kuma mutumin da idanunsa a buɗe ya ce:
24:4 Ya ce, wanda ya ji maganar Allah, wanda ya ga wahayin Ubangiji
Maɗaukakin Sarki, yana faɗuwa cikin hayyacinsa, amma yana buɗe idanunsa.
24:5 Yaya kyawawan alfarwanku, Ya Yakubu, da bukkoki, Ya Isra'ila!
24:6 Kamar kwaruruka suna shimfidawa, kamar lambuna a gefen kogin.
Itatuwan aloes waɗanda Ubangiji ya dasa, Da kuma kamar itatuwan al'ul
gefen ruwa.
24:7 Ya za zuba ruwa daga cikin guga, kuma zuriyarsa za a cikin
Ruwa da yawa, Sarkinsa kuma zai yi tsayi fiye da Agag, da mulkinsa
za a ɗaukaka.
24:8 Allah ya fisshe shi daga Masar. yana da kamar ƙarfinsa
Ƙwarar hatsi: zai cinye al'ummai maƙiyansa, ya karye
Ya huda su da kibansa.
24:9 Ya kwanta, ya kwanta kamar zaki, kuma kamar babban zaki.
shi sama? Albarka tā tabbata ga wanda ya albarkace ka, kuma la'ananne ne wanda ya zagi
ka.
24:10 Balak ya husata da Bal'amu, kuma ya bugi hannuwansa
Balak ya ce wa Bal'amu, “Na kira ka ka zagi tawa
maƙiyi, ga shi, ka sa musu albarka gaba ɗaya
sau.
24:11 Saboda haka, yanzu ka gudu zuwa wurinka
babban girma; Amma ga shi, Ubangiji ya hana ka daga daraja.
" 24:12 Sai Bal'amu ya ce wa Balak, "Ban yi magana da manzanninku ba
Ka aiko mini da cewa,
24:13 Idan Balak zai ba ni gidansa cike da azurfa da zinariya, ba zan iya tafiya
Fiye da umarnin Ubangiji, in yi nagarta ko mugunta na kaina
hankali; Amma abin da Ubangiji ya ce, ni zan faɗa?
24:14 Kuma yanzu, sai ga, zan tafi wurin mutanena
Ka sanar da abin da mutanen nan za su yi wa jama'arka a karshen
kwanaki.
24:15 Kuma ya ɗauki misalinsa, ya ce, " Bal'amu, ɗan Beyor, ya ce:
Kuma mutumin da idanunsa a buɗe ya ce:
24:16 Ya ce, wanda ya ji maganar Allah, kuma ya san sanin
Maɗaukakin Sarki, wanda ya ga wahayin Maɗaukakin Sarki, ya faɗo cikin wani
hayyacinsa, amma idanunsa a bude:
24:17 Zan gan shi, amma ba yanzu: Zan gan shi, amma ba kusa
Tauraro zai fito daga cikin Yakubu, sanda kuma za ta fito daga cikin Isra'ila.
Za su bugi kusurwar Mowab, su hallaka dukan 'ya'yan
Sheth.
24:18 Kuma Edom zai zama mallakar, Seyir kuma za ta zama mallakarsa
abokan gaba; Isra'ila kuwa za su yi ƙarfin hali.
24:19 Daga Yakubu, wanda zai yi mulki zai fito, kuma zai halaka
wanda ya rage daga cikin birnin.
24:20 Kuma a lõkacin da ya dubi Amalek, ya ɗauki misalinsa, ya ce, "Amalek
shi ne farkon al'ummai; Amma ƙarshensa zai mutu
har abada.
24:21 Kuma ya dubi Keniyawa, kuma ya ɗauki misalinsa, ya ce, "Ƙarfafa."
Shi ne wurin zamanka, Ka sa sheƙarka a cikin dutse.
24:22 Duk da haka, Keniyawa za su zama kufai
tafi fursuna.
24:23 Kuma ya ɗauki misalinsa, ya ce, "Kaito, wanda zai rayu sa'ad da Allah."
yi wannan!
24:24 Kuma jiragen ruwa za su zo daga bakin tekun Chittim, kuma za su wahala
Asshur, za ta azabtar da Eber, shi kuma zai mutu har abada.
24:25 Sai Bal'amu ya tashi, ya koma wurinsa, Balak kuma
ya tafi hanyarsa.