Lambobi
20:1 Sa'an nan ya zo, 'ya'yan Isra'ila, ko da dukan taron jama'a, a cikin
Hamadar Zin a wata na fari. Mutanen suka zauna a Kadesh. kuma
Maryamu ta rasu a can aka binne ta.
20:2 Kuma babu ruwa ga taron
Suka yi gāba da Musa da Haruna.
20:3 Sai jama'a suka yi magana da Musa, suka ce:
Mun mutu sa'ad da 'yan'uwanmu suka mutu a gaban Ubangiji!
20:4 Kuma me ya sa kuka kawo taron jama'ar Ubangiji a cikin wannan
a jeji, mu da dabbobinmu su mutu a can?
20:5 Kuma don me kuka sa mu fito daga Masar, don kawo mu a
zuwa wannan mugun wuri? Ba wurin iri ba ne, ko na ɓaure, ko na kurangar inabi.
ko na rumman; kuma babu ruwan da za a sha.
20:6 Musa da Haruna suka tashi daga gaban taron zuwa ƙofar
na alfarwa ta sujada, suka fāɗi rubda ciki.
ɗaukakar Ubangiji kuwa ta bayyana a gare su.
20:7 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
20:8 Ɗauki sanda, ka tattara taron jama'a, kai da Haruna
ɗan'uwa, kuma ka yi magana da dutsen a kan idanunsu. kuma zai bayar
Ka fitar da ruwansa, ka fitar musu da ruwa daga cikin ramin
Dutsen: don haka za ka shayar da taron jama'a da dabbobinsu.
20:9 Musa kuwa ya ɗauki sandan daga gaban Ubangiji, kamar yadda ya umarce shi.
20:10 Sai Musa da Haruna suka tattara taron jama'a a gaban dutsen.
Ya ce musu, “Yanzu ku ji, ku 'yan tawaye. dole ne mu debo muku ruwa
na wannan dutsen?
20:11 Kuma Musa ya ɗaga hannunsa, kuma da sanda ya bugi dutsen sau biyu.
Ruwa kuwa ya fito da yawa, taron jama'a suka sha, suka sha
namun daji kuma.
20:12 Sai Ubangiji ya ce wa Musa da Haruna: "Don ba ku gaskata ni ba
tsarkake ni a gaban jama'ar Isra'ila, saboda haka za ku
Kada ku kawo wannan taro cikin ƙasar da na ba su.
20:13 Wannan shi ne ruwan Meriba; Domin kuwa Isra'ilawa sun yi yaƙi
Ubangiji, kuma ya tsarkaka a cikinsu.
20:14 Kuma Musa ya aiki manzanni daga Kadesh zuwa ga Sarkin Edom, "In ji
Ɗan'uwanka Isra'ila, ka san dukan wahalar da ta same mu.
20:15 Yadda kakanninmu suka gangara zuwa Masar, kuma mun daɗe da zama a Masar
lokaci; Masarawa kuma suka ɓata mana rai, mu da kakanninmu.
20:16 Kuma a lõkacin da muka yi kuka ga Ubangiji, ya ji muryarmu, kuma ya aiki mala'ika.
Ya fisshe mu daga Masar, ga shi, muna a Kadesh
birni a iyakar iyakarku.
20:17 Bari mu wuce, ina roƙonka, a cikin ƙasarka
gonakin inabi, ko ta cikin gonakin inabi, ba za mu sha ruwan ba
na rijiyoyi: za mu bi ta babban titin sarki, ba za mu juya zuwa ga
dama ko hagu, sai mun wuce iyakokinka.
" 20:18 Kuma Edom ya ce masa, "Kada ka wuce da ni, domin kada in fito
a gare ku da takobi.
20:19 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka ce masa: "Za mu bi ta hanya.
Idan ni da shanuna suka sha ruwanka, sai in biya shi
kawai, ba tare da yin wani abu ba, za ta bi ta kan ƙafafuna.
20:20 Sai ya ce, "Ba za ku bi ta. Edom kuwa suka fito su yi yaƙi da shi
da mutane da yawa, kuma da hannu mai ƙarfi.
20:21 Don haka Edom ya ƙi ba Isra'ilawa ratsawa ta kan iyakarsa
Isra'ilawa suka rabu da shi.
20:22 Kuma 'ya'yan Isra'ila, ko da dukan taron, tafiya daga
Kadesh, suka zo Dutsen Hor.
20:23 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa da Haruna a Dutsen Hor, kusa da bakin tekun
ƙasar Edom tana cewa,
20:24 Haruna za a tattara zuwa ga jama'arsa, gama ya ba zai shiga cikin
Ƙasar da na ba Isra'ilawa saboda kun tayar
gāba da maganata a ruwan Meriba.
20:25 Ka ɗauki Haruna da ɗansa Ele'azara, ka kai su zuwa Dutsen Hor.
20:26 Ka tube wa Haruna tufafinsa, kuma ya sa wa Ele'azara, ɗansa
Haruna za a tattara zuwa ga jama'arsa, ya mutu a can.
20:27 Musa kuwa ya yi yadda Ubangiji ya umarce su, suka haura zuwa Dutsen Hor
ganin dukan jama'a.
20:28 Sai Musa ya tuɓe tufafinsa Haruna, ya sa wa Ele'azara
ɗa; Haruna kuwa ya mutu a bisa bisa dutsen. Musa da Ele'azara kuwa
ya sauko daga dutsen.
20:29 Kuma a lõkacin da dukan taron suka ga Haruna ya mutu, suka yi makoki domin
Haruna kwana talatin, dukan jama'ar Isra'ila.