Lambobi
18:1 Sai Ubangiji ya ce wa Haruna: "Kai da 'ya'yanka, da gidan mahaifinka
Tare da kai za ku ɗauki alhakin muguntar Wuri Mai Tsarki, kai da naka
'Ya'ya maza tare da ku za su ɗauki laifin aikin firist.
18:2 Kuma da 'yan'uwanku na kabilar Lawi, na kabilar ubanku.
Ka zo da kai, dõmin su haɗa kai zuwa gare ka, kuma su yi hidima
A gare ka, amma kai da 'ya'yanka tare da kai za ku yi hidima a gaban Ubangiji
alfarwa ta shaida.
18:3 Kuma za su kiyaye umarninka da dukan alfarwa.
Amma ba za su kusanci tasoshin Wuri Mai Tsarki ba
bagadi, kada su, ko ku ma, kada su mutu.
18:4 Kuma za su kasance tare da ku, kuma za su ci gaba da kula da
alfarwa ta sujada, domin dukan hidimar alfarwa.
kuma baƙo ba zai zo kusa da ku.
18:5 Kuma za ku kiyaye da Wuri Mai Tsarki, da kuma kula da
bagadi, domin kada a ƙara yin fushi a kan Isra'ilawa.
18:6 Kuma ni, sai ga, Na ɗauki 'yan'uwanku Lawiyawa daga cikin
Isra'ilawa, an ba ku su kyauta ce ta Ubangiji, ku yi
hidimar alfarwa ta sujada.
18:7 Saboda haka, kai da 'ya'yanka, za ku kiyaye matsayin firist
ga kowane abu na bagaden, da na cikin labule; Za ku bauta wa: I
sun ba ku matsayin firist a gare ku a matsayin hidimar kyauta
Baƙon da ya zo kusa za a kashe shi.
18:8 Sai Ubangiji ya ce wa Haruna: "Ga shi, ni ma na ba ka umarni
Na hadayu na tadawa na dukan tsarkakakkun abubuwa na 'ya'yan
Isra'ila; A gare ka na ba su saboda shafewa, da kuma
'Ya'yanku maza, bisa ga ka'ida har abada.
18:9 Wannan zai zama naka daga cikin mafi tsarki abubuwa, kiyaye daga wuta.
Kowane hadaya tasu, da kowane hadaya ta gari, da kowane zunubi
hadaya tasu, da kowane hadaya don laifi
Zan sãka mini, zai zama mafi tsarki a gare ku da na 'ya'yanku.
18:10 A cikin mafi tsarki za ku ci shi. kowane namiji zai ci shi
Za su zama tsarkaka a gare ku.
18:11 Kuma wannan naka ne; hadaya ta ɗagawa ta kyautarsu tare da dukan kaɗawa
hadayun Isra'ilawa: Na ba da su gare ka, da su
'Ya'yanku mata da maza tare da ku, bisa ga ka'ida ta har abada
Wanda yake da tsarki a gidanka zai ci daga ciki.
18:12 Duk mafi kyawun mai, da mafi kyawun ruwan inabi, da alkama.
nunan fari nasu waɗanda za su miƙa wa Ubangiji, su ne
Na baka.
18:13 Kuma abin da ya fara cika a cikin ƙasa, wanda za su kawo
Yahweh, zai zama naka; Duk wanda yake da tsabta a gidanka za ya yi
ci daga ciki.
18:14 Duk abin da aka keɓe a Isra'ila zai zama naka.
18:15 Duk abin da ya buɗe matrix a cikin dukan jiki, wanda suka kawo
Yahweh, ko na mutum ne ko na dabba, zai zama naka, duk da haka
Lalle ne za ku fanshi ɗan farin mutum, da na fari
Za ku fanshi marasa tsarki na namomin jeji.
18:16 Kuma waɗanda za a fanshe daga wata daya, za ku fanshi.
Ƙididdiganku na shekel biyar ne
Shekel na Wuri Mai Tsarki, gera ashirin ne.
18:17 Amma na fari saniya, ko na fari na tunkiya, ko da
Ba za ku fanshi ɗan fari na akuya ba. Su masu tsarki ne: za ku
Za ku yayyafa jininsu a bisa bagaden, ku ƙona kitsensu
hadaya ta ƙonawa don daɗin ƙanshi ga Ubangiji.
18:18 Kuma naman daga gare su za su zama naka, kamar yadda raƙuman ruwa ƙirjin da kuma kamar
kafadar dama taku ce.
18:19 Dukan hadayun ɗagawa na tsarkakakkun abubuwa, wanda 'ya'yan Isra'ila
Ka miƙa wa Ubangiji hadaya, na ba ka, da 'ya'yanka mata da maza
Tare da ku, bisa ga ka'ida ta har abada: alkawarin gishiri ne na har abada
A gaban Ubangiji gare ku da zuriyarku tare da ku.
18:20 Sai Ubangiji ya ce wa Haruna: "Ba za ka sami gādo a cikin su
ƙasa, kuma ba za ka sami wani rabo a cikinsu: Ni ne naka da kuma
Gadonka a cikin jama'ar Isra'ila.
18:21 Kuma, sai ga, Na ba 'ya'yan Lawi dukan goma na Isra'ila
Domin gādo, domin hidimar da suke yi, ko da hidima
na alfarwa ta sujada.
18:22 Ba kuma dole ne 'ya'yan Isra'ila su zo kusa da alfarwa
na ikilisiya, don kada su ɗauki zunubi su mutu.
18:23 Amma Lawiyawa za su yi hidimar alfarwa ta sujada
Jama'a, za su ɗauki laifinsu, za su zama ka'ida
Har abada a cikin zamananku, cewa tsakanin jama'ar Isra'ila
ba su da gādo.
18:24 Amma zakar da 'ya'yan Isra'ila, wanda suka bayar a matsayin sama
hadaya ga Ubangiji, na ba Lawiyawa gādo.
Don haka na ce musu, 'A cikin Isra'ilawa za su yi
ba su da gādo.
18:25 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
18:26 Haka ka faɗa wa Lawiyawa, ka ce musu, 'Sa'ad da kuka ɗauki daga cikin
Isra'ilawa za su fitar da zakar da na ba ku daga gare su
Za ku miƙa hadaya ta ɗagawa daga cikin gādo
Ubangiji, ko da kashi goma na zakar.
18:27 Kuma wannan hadaya ta ɗagawa za a lissafta muku, kamar dai shi
sun kasance masarar masussuka, kuma kamar cikar ƙoƙon
matse ruwan inabi.
18:28 Haka kuma za ku miƙa hadaya ta ɗagawa ga Ubangiji na dukan ku
Ushirin da kuke karɓa daga wurin Isra'ilawa. kuma ku bayar
Daga cikin hadaya ta ɗagawa ga Ubangiji ga Haruna, firist.
18:29 Daga cikin dukan kyautai, za ku miƙa kowace hadaya ta ɗagawa ga Ubangiji.
daga mafi kyawunsa, har ma da abin da yake tsarkakakku daga gare shi.
18:30 Saboda haka, za ka ce musu, 'Sa'ad da kuka ɗaukaka mafi kyawunta
Daga cikinta, sai a lasafta ga Lawiyawa a matsayin amfanin gonakin
Da masussuka, kuma kamar yawan matsewar ruwan inabi.
18:31 Kuma za ku ci shi a ko'ina, ku da iyãlanku, gama shi ne
ladarka don hidimarka a cikin mazauni na ikilisiya.
18:32 Kuma ba za ku ɗauki zunubi saboda shi, a lõkacin da kuka tashi daga gare ta
Mafi kyawunta, kada kuma ku ƙazantar da tsarkakakkun abubuwa na yara
na Isra'ila, kada ku mutu.