Lambobi
16:1 Yanzu Kora, ɗan Izhara, ɗan Kohat, ɗan Lawi, kuma
Datan da Abiram, 'ya'yan Eliyab, da On, ɗan Felet, 'ya'yan
Ra'ubainu, ya ɗauki maza:
16:2 Kuma suka tashi a gaban Musa, tare da wasu daga cikin 'ya'yan Isra'ila.
Hakimai dari biyu da hamsin na taron, shahararru a cikin
jama'a, manyan mutane:
16:3 Kuma suka taru gāba da Musa da Haruna.
Ya ce musu, “Kun ɗora muku yawa, tun da yake duk abin da ya faru
Jama'a masu tsarki ne, kowane ɗayansu kuma Ubangiji yana tare da su.
Don me kuka ɗaukaka kanku fiye da taron jama'ar Ubangiji?
16:4 Kuma da Musa ya ji haka, ya fāɗi rubda ciki.
16:5 Kuma ya yi magana da Kora da dukan jama'arsa, yana cewa: "Ko da gobe
Ubangiji zai nuna wanda yake nasa, da wanda yake tsarkaka. kuma zai sa shi
Ku matso kusa da shi: ko wanda ya zaɓa, shi ne zai kawo shi
kusa da shi.
16:6 Wannan yi; Ku ɗauki faranti, Kora, da dukan ƙungiyarsa.
16:7 Kuma sanya wuta a cikinta, kuma sanya turare a cikinsu a gaban Ubangiji gobe.
Mutumin da Ubangiji ya zaɓa, shi ne zai zama
Tsattsarka: Kun ƙwace da yawa a kanku, ku 'ya'yan Lawi.
16:8 Musa ya ce wa Kora: "Ina roƙonka ku ji, 'ya'yan Lawi.
16:9 Yana ganin shi ne kawai karamin abu a gare ku, cewa Allah na Isra'ila yana da
Ya raba ku da taron jama'ar Isra'ila, don ya kawo ku kusa da ku
da kansa ya yi hidimar alfarwa ta Ubangiji, ya tsaya
a gaban jama'a don yi musu hidima?
16:10 Kuma ya kawo ku kusa da shi, da dukan 'yan'uwanku, 'ya'yan maza.
Lawi tare da ku, kuna kuma neman matsayin firist?
16:11 Saboda haka, da kai da dukan jama'arka aka taru
Menene Haruna da kuke gunaguni a kansa?
16:12 Sai Musa ya aika a kirawo Datan da Abiram, 'ya'yan Eliyab.
Ba za mu hau ba:
16:13 Ko ƙaramin abu ne da ka fito da mu daga ƙasar da
yana zuba da madara da zuma, don ya kashe mu a jeji, sai kai
Ka mai da kanka ka zama sarki a kanmu?
16:14 Har ila yau, ba ka kai mu a cikin wata ƙasa mai gudana da madara da
zuma, ko ka ba mu gādo na gonaki da gonakin inabi
daga idanun mutanen nan? ba za mu hau ba.
16:15 Sai Musa ya husata ƙwarai, ya ce wa Ubangiji, "Kada ka girmama su
Ban ƙwace jaki ɗaya daga gare su ba, ban kuma cutar da ɗayan ba
su.
16:16 Musa ya ce wa Kora: "Ka kasance da dukan jama'arka a gaban Ubangiji.
Kai, da su, da Haruna, gobe.
16:17 Kuma kowane mutum ɗauki farantinsa, da kuma sanya turare a cikinsu, kuma ku kawo
Kowannensu faranti ɗari biyu da hamsin a gaban Ubangiji.
Kai da Haruna, kowannenku da farantinsa.
16:18 Kuma kowa ya ɗauki farantinsa, da kuma sanya wuta a cikin su, da kuma shimfiɗa
Turare a bisansa, ya tsaya a ƙofar alfarwa ta sujada
taron da Musa da Haruna.
16:19 Kuma Kora ya tattara dukan taron jama'a da su a ƙofar
alfarwa ta sujada, kuma ɗaukakar Ubangiji ta bayyana
zuwa ga dukan jama'a.
16:20 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa da Haruna, ya ce:
16:21 Ware kanku daga cikin wannan taron, dõmin in cinye
su a cikin lokaci guda.
16:22 Kuma suka fāɗi a kan fuskarsu, suka ce, "Ya Allah, Allah na ruhohi
na kowane ɗan adam, mutum ɗaya zai yi zunubi, za ka kuwa yi fushi da dukan
ikilisiya?
16:23 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
16:24 Ka yi magana da taron jama'a, yana cewa, "Tashi daga game da
alfarwa ta Kora, da Datan, da Abiram.
16:25 Sai Musa ya tashi ya tafi wurin Datan da Abiram. da dattawan
Isra'ila kuwa suka bi shi.
16:26 Kuma ya yi magana da taron jama'a, yana cewa: "Ku tashi, ina roƙonku, daga cikin
Kuma kada ku taɓa wani abu nasu, kada ku kasance
cinyewa a cikin dukan zunubansu.
16:27 Sai suka tashi daga alfarwa ta Kora, da Datan, da Abiram.
Datan da Abiram suka fito suka tsaya a ƙofar gidan
alfarwansu, da matansu, da 'ya'yansu, da 'ya'yansu.
16:28 Sai Musa ya ce: "Ta haka za ku sani Ubangiji ya aiko ni in yi
duk wadannan ayyuka; Gama ban yi su da raina ba.
16:29 Idan waɗannan mutane sun mutu na kowa mutuwar dukan mutane, ko kuma idan an ziyarci su
bayan ziyarar dukkan mazaje; To, Ubangiji bai aiko ni ba.
16:30 Amma idan Ubangiji ya yi wani sabon abu, da ƙasa bude bakinta, kuma
Ka haɗiye su, da dukan abin da yake nasu, kuma suka gangara
da sauri cikin rami; Sa'an nan za ku gane cewa mutanen nan suna da su
ya tsokane Ubangiji.
16:31 Kuma shi ya faru da cewa, kamar yadda ya gama magana da dukan waɗannan kalmomi.
Ƙasar da ke ƙarƙashinsu ta tsage.
16:32 Kuma ƙasa ta buɗe bakinta, ta cinye su da gidajensu.
da dukan mutanen da na Kora, da dukan kayayyakinsu.
16:33 Su, da dukan abin da yake nasu, suka gangara da rai a cikin rami.
Ƙasa kuwa ta rufe a kansu, suka mutu daga cikin al'ummomi
ikilisiya.
16:34 Kuma dukan Isra'ilawa da suke kewaye da su gudu saboda kukan da suka yi
Suka ce, Kada ƙasa ta shanye mu.
16:35 Kuma wuta ta fito daga wurin Ubangiji, ta cinye ɗari biyun
da kuma mutum hamsin waɗanda suka miƙa turare.
16:36 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
16:37 Ka faɗa wa Ele'azara, ɗan Haruna, firist, cewa ya ɗauki wannan
Sai ka watsar da wutar can can. domin su
suna tsarkaka.
16:38 The faranti na wadannan masu zunubi a kan kansu, bari su sanya su
Faɗaɗin faranti don murfin bagaden, gama an miƙa su tukuna
Yahweh, saboda haka tsarkaka ne, za su zama alama ga Ubangiji
'ya'yan Isra'ila.
16:39 Sai Ele'azara, firist, ya ɗauki farantan tagulla, da waɗanda suke
kone ya miƙa; An yi su faranti masu faɗi don abin rufewa
bagadi:
16:40 Don zama abin tunawa ga 'ya'yan Isra'ila, cewa wani baƙo, wanda yake
Ba na zuriyar Haruna ba ne, ku matso don ku miƙa turare a gaban Ubangiji.
Kada ya zama kamar Kora da ƙungiyarsa, kamar yadda Ubangiji ya faɗa masa
hannun Musa.
16:41 Amma a kashe dukan taron jama'ar Isra'ila
Suka yi gunaguni a kan Musa da Haruna, suka ce, “Kun kashe Ubangiji
mutanen Ubangiji.
16:42 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da taron jama'a sun taru gāba da Musa
Da Haruna suka dubi alfarwa ta sujada
Sai ga girgije ya rufe shi, da ɗaukakar Ubangiji
Ubangiji ya bayyana.
16:43 Sai Musa da Haruna suka zo gaban alfarwa ta sujada.
16:44 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
16:45 Ku tashi daga cikin wannan taron, dõmin in cinye su kamar yadda a cikin wani
lokacin. Suka fāɗi rubda ciki.
" 16:46 Sai Musa ya ce wa Haruna, "Ɗauki faranti, kuma sanya wuta a cikinta daga kashe
Ku zuba turaren wuta, ku tafi wurin taron jama'a da sauri
Ka yi kafara dominsu, gama fushin Ubangiji ya fita.
An fara annoba.
16:47 Sai Haruna ya ɗauki kamar yadda Musa ya umarta, kuma ya gudu zuwa tsakiyar Ubangiji
ikilisiya; sai ga annoba ta fara a cikin jama'a
Ku sa turare, ku yi kafara domin jama'a.
16:48 Kuma ya tsaya a tsakanin matattu da masu rai. An kuma daure annoba.
16:49 Yanzu waɗanda suka mutu a cikin annoba dubu goma sha huɗu da bakwai
ɗari, banda waɗanda suka mutu game da al'amarin Kora.
16:50 Sai Haruna ya koma wurin Musa a ƙofar alfarwa ta sujada
jama'a: kuma annoba ta tsaya.