Lambobi
14:1 Kuma dukan taron suka ɗaga murya, suka yi kuka; da kuma
mutane sun yi kuka a daren.
14:2 Kuma dukan 'ya'yan Isra'ila suka yi gunaguni a kan Musa da Haruna.
Dukan taron suka ce musu, “Da ma mun mutu a ciki.”
ƙasar Masar! ko da mun mutu a wannan jeji!
14:3 Kuma me ya sa Ubangiji ya kawo mu a wannan ƙasa, mu fāɗi da Ubangiji
Takobi, da matanmu da yaranmu su zama ganima? in ba haka ba
Gara mu koma Masar?
14:4 Kuma suka ce wa juna: "Bari mu nada shugaban, kuma bari mu koma
zuwa Masar.
14:5 Sai Musa da Haruna suka fāɗi rubda ciki a gaban dukan taron jama'ar Ubangiji
taron jama'ar Isra'ila.
14:6 Kuma Joshuwa, ɗan Nun, da Kaleb, ɗan Yefunne, waɗanda suke daga
Waɗanda suka leƙa ƙasar, suka yayyage tufafinsu.
14:7 Kuma suka yi magana da dukan taron jama'ar Isra'ila, yana cewa.
Ƙasar da muka ratsa ta domin mu bincikarta, tana da kyau kwarai
ƙasa.
14:8 Idan Ubangiji yana jin daɗinmu, zai kawo mu cikin wannan ƙasa
ba mu; Ƙasar da take cike da madara da zuma.
14:9 Sai dai kada ku tayar wa Ubangiji, kuma kada ku ji tsoron mutanen Ubangiji
ƙasa; Gama su abinci ne a gare mu, tsaronsu ya rabu da su.
Ubangiji yana tare da mu, kada ku ji tsoronsu.
14:10 Amma dukan taron suka ce jajjefe su da duwatsu. Da daukakar
Ubangiji ya bayyana a alfarwa ta sujada a gaban dukan jama'a
'ya'yan Isra'ila.
14:11 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Har yaushe wannan jama'a za su tsokane ni? kuma
Har yaushe za su yi imani da ni, ga dukan alamu da nake da su
ya bayyana a cikinsu?
14:12 Zan buge su da annoba, kuma zan rabu da su.
Ka sanya ka zama al'umma mafi girma kuma mafi girma daga gare su.
" 14:13 Musa ya ce wa Ubangiji: "Sa'an nan Masarawa za su ji shi
Ka fito da mutanen nan da ƙarfinka daga cikinsu;)
14:14 Kuma za su faɗa wa mazaunan wannan ƙasa, gama suna da
Ka ji kai Ubangiji kana cikin jama'ar nan, kai Ubangiji kake gani
Ka fuskanci, kuma girgijenka yana tsaye bisa su, ka tafi
A gabansu, da rana a cikin al'amudin girgije, da al'amudin wuta
da dare.
14:15 Yanzu idan za ka kashe dukan mutanen nan a matsayin mutum ɗaya, to, al'ummai
Waɗanda suka ji labarinka za su yi magana, suna cewa.
14:16 Domin Ubangiji bai iya kawo wannan mutane a cikin ƙasar
Ya rantse musu, don haka ya kashe su a jeji.
14:17 Kuma yanzu, Ina rokonka, bari ikon Ubangijina ya zama mai girma, kamar yadda
ka yi magana, ka ce,
14:18 Ubangiji mai haƙuri ne, kuma mai girma jinƙai, gafarta mugunta da
zalunci, kuma ba ta yadda za a wanke mai laifi ba, ziyartar da
Laifin ubanni a kan 'ya'ya har na uku da na huɗu
tsara.
14:19 Ka gafarta, Ina rokonka, da zãlunci na mutanen nan bisa ga
Girman jinƙanka, kuma kamar yadda ka gafarta wa mutanen nan, daga
Masar har zuwa yanzu.
14:20 Sai Ubangiji ya ce, "Na gafarta bisa ga maganarka.
14:21 Amma kamar yadda gaske kamar yadda na rayu, dukan duniya za a cika da ɗaukakar
Ubangiji.
14:22 Domin dukan waɗanda suka ga daukakata, da mu'ujizai, wanda na
Ya yi a Masar da cikin jeji, kuma sun gwada ni yanzu wadannan goma
sau, kuma ba su kasa kunne ga muryata;
14:23 Lalle ne, ba za su ga ƙasar da na rantse wa kakanninsu ba.
Ba kuma wanda ya tsokane ni ba zai gani ba.
14:24 Amma bawana Kaleb, saboda yana da wani ruhu tare da shi, kuma yana da
Zan kai shi cikin ƙasar da ya shiga. kuma
zuriyarsa za ta mallake ta.
14:25 (Yanzu Amalekawa da Kan'aniyawa suka zauna a kwarin.) Gobe.
Ku juyo, ku tafi cikin jeji ta hanyar Bahar Maliya.
14:26 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa da Haruna, ya ce.
14:27 Har yaushe zan jimre da wannan mugun taron, wanda gunaguni da
ni? Na ji gunagunin 'ya'yan Isra'ila, waɗanda suka yi
gunaguni da ni.
14:28 Ka ce musu: "Kamar yadda na rayu, in ji Ubangiji, kamar yadda kuka faɗa a ciki
kunnuwana, haka zan yi muku.
14:29 Gawawwakinku za su fāɗi a cikin wannan jeji; da dukan waɗanda aka ƙidaya
daga gare ku, bisa ga dukan adadin, daga shekara ashirin da
sama, waɗanda suka yi gunaguni a kaina,
14:30 Babu shakka ba za ku shiga ƙasar da na rantse ba
Ka sa ka zauna a cikinta, sai Kalibu ɗan Yefunne, da Joshuwa Ubangiji
dan Nun.
14:31 Amma 'ya'yanku, waɗanda kuka ce su zama ganima, zan kawo su
Za su san ƙasar da kuka raina.
14:32 Amma ku, gawawwakinku, za su fāɗi a cikin wannan jeji.
14:33 Kuma 'ya'yanku za su yi yawo a cikin jeji shekara arba'in, kuma za su ɗauki
karuwancinku, har gawawwakinku sun lalace a jeji.
14:34 Bayan adadin kwanakin da kuka leƙa ƙasar, har arba'in
kwanaki, kowace rana har shekara guda, za ku ɗauki laifofinku arba'in
shekaru, kuma za ku san saba alkawari.
14:35 Ni Ubangiji na ce, 'Lalle zan yi shi da dukan wannan mugun abu
Jama'ar da suka taru gāba da ni: a cikin wannan jeji
Za a cinye su, can za su mutu.
14:36 Kuma maza, wanda Musa ya aika don bincika ƙasar, suka koma, kuma suka yi
Duk taron jama'a su yi gunaguni a kansa, ta hanyar kawo zagi
a kan kasar,
14:37 Har ma waɗanda suka kawo mugun labari a kan ƙasar, sun mutu
annoba a gaban Ubangiji.
14:38 Amma Joshuwa, ɗan Nun, da Kalibu, ɗan Yefunne, waɗanda suke daga
Mutanen da suka je bincike ƙasar, suka zauna har yanzu.
14:39 Musa kuwa ya faɗa wa dukan jama'ar Isra'ila waɗannan abubuwa
mutane sun yi makoki sosai.
14:40 Kuma suka tashi da sassafe, kuma suka hau zuwa saman
Dutsen yana cewa, Ga shi, muna nan, za mu haura zuwa wurin
Ubangiji ya alkawarta, gama mun yi zunubi.
14:41 Musa ya ce, "Don me kuke ƙetare dokar Ubangiji
UBANGIJI? amma ba za ta ci nasara ba.
14:42 Kada ku haura, gama Ubangiji ba ya cikin ku. domin kada a buge ku a gabani
makiyanku.
14:43 Domin Amalekawa da Kan'aniyawa suna can a gabanku, kuma za ku
Ku kashe da takobi, gama kun rabu da Ubangiji
Ubangiji ba zai kasance tare da ku ba.
14:44 Amma suka yi zaton su haura zuwa kan tudu, duk da haka akwatin alkawari na
Alkawarin Ubangiji da Musa bai tashi daga sansanin ba.
14:45 Sa'an nan Amalekawa suka gangara, da Kan'aniyawa waɗanda suka zauna a cikin wannan
Ya tuhume su, ya ragargaza su har zuwa Horma.