Lambobi
13:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
13:2 Ka aika da mutane, dõmin su bincika ƙasar Kan'ana, wanda na ba
zuwa ga Isra'ilawa: daga kowace kabila na kakanninsu
aiko da mutum, kowa da kowa ya zama mai mulki a cikinsu.
13:3 Kuma Musa ya aike su daga jeji bisa ga umarnin Ubangiji
Faran: dukan waɗannan mutanen su ne shugabannin Isra'ilawa.
13:4 Waɗannan su ne sunayensu: daga kabilar Ra'ubainu, Shammuwa, ɗan
Zakar.
13:5 Daga kabilar Saminu, Shafat, ɗan Hori.
13:6 Daga kabilar Yahuza, Kaleb, ɗan Yefunne.
13:7 Daga na kabilar Issaka, Igal, ɗan Yusufu.
13:8 Daga na kabilar Ifraimu, Osheya, ɗan Nun.
13:9 Daga na kabilar Biliyaminu, Falti, ɗan Rafu.
13:10 Daga kabilar Zabaluna, Gaddiyel, ɗan Sodi.
13:11 Daga kabilar Yusufu, wato, daga kabilar Manassa, Gaddi ɗan
da Susi.
13:12 Daga kabilar Dan, Ammiyel, ɗan Gemalli.
13:13 Daga na kabilar Ashiru, Setur, ɗan Maikel.
13:14 Daga na kabilar Naftali, Nahbi, ɗan Vofsi.
13:15 Geyuwel ɗan Maki daga na kabilar Gad.
13:16 Waɗannan su ne sunayen mutanen da Musa ya aika su leƙo asirin ƙasar. Kuma
Musa ya kira Osheya ɗan Nun Yehoshuwa.
13:17 Sai Musa ya aike su su leƙen asirin ƙasar Kan'ana, ya ce musu.
Tashi ta wannan hanya wajen kudu, ku haura kan dutsen.
13:18 Kuma ga ƙasar, abin da yake. da mutanen da suke a cikinta.
ko sun kasance masu ƙarfi ko raunana, kaɗan ne ko da yawa;
13:19 Kuma menene ƙasar da suke zaune a ciki, ko mai kyau ko marar kyau; kuma
Ga irin garuruwan da suke zaune a ciki, ko a alfarwai, ko a cikin masu ƙarfi
yana riƙe;
13:20 Kuma abin da ƙasar take, ko ta kasance mai ƙiba ko rama, ko itace
a ciki, ko a'a. Kuma ku yi ƙarfin hali, kuma ku kawo daga 'ya'yan itacen
ƙasar. Yanzu lokaci ne lokacin inabi na fari.
13:21 Sai suka haura, suka leƙo asirin ƙasar tun daga jejin Zin
Rehob, yayin da mutane suke zuwa Hamat.
13:22 Kuma suka haura ta kudu, suka zo Hebron. ku Ahiman,
Sheshai, da Talmai, 'ya'yan Anak, su ne. (Yanzu an gina Hebron
shekara bakwai kafin Zoan a Masar.)
13:23 Kuma suka isa rafin Eshkol, kuma suka datse daga can
reshe da gungu na inabi guda ɗaya, suka ɗauke shi tsakanin biyu a kan wani
ma'aikata; Suka kawo rumman, da ɓaure.
13:24 Ana kiran wurin rafin Eshkol, saboda tarin inabi.
wanda Isra'ilawa suka sare daga can.
13:25 Kuma suka komo daga binciken ƙasar bayan kwana arba'in.
13:26 Kuma suka tafi, suka je wurin Musa, da Haruna, da dukan Ubangiji
taron jama'ar Isra'ila, zuwa jejin Faran, zuwa
Kadesh; Ya ba da labari gare su, da dukan taron jama'a.
Ya nuna musu amfanin ƙasar.
13:27 Sai suka faɗa masa, suka ce, “Mun zo ƙasar da ka aika
Mu, kuma lalle ne tanã gudãna da madara da zuma. kuma wannan shine 'ya'yan itacen
shi.
13:28 Duk da haka mutanen da suke zaune a cikin ƙasar, da kuma birane, zama karfi
Garu ne, manyan manya ne, har ma mun ga 'ya'yan Anak
can.
13:29 Amalekawa suna zaune a ƙasar kudu, da Hittiyawa, da kuma
Yebusiyawa, da Amoriyawa, suna zaune a tuddai, Kan'aniyawa kuwa
Ku zauna a bakin teku, da gaɓar Urdun.
13:30 Kalibu ya hutar da mutane a gaban Musa, ya ce, "Bari mu haura a
sau ɗaya, kuma ya mallaki shi; gama muna da ikon yin galaba a kanta.
13:31 Amma mutanen da suka tafi tare da shi suka ce, "Ba za mu iya haura da
mutane; gama sun fi mu ƙarfi.
13:32 Kuma suka kawo wani mugun labari game da ƙasar da suka nema
zuwa ga 'ya'yan Isra'ila, yana cewa, 'Ƙasar da muke da ita
Ya tafi nemanta, ƙasa ce mai cinye mazaunanta. kuma
duk mutanen da muka gani a cikinta maza ne masu girma.
13:33 Kuma a can muka ga Kattai, 'ya'yan Anak, waɗanda suka zo daga cikin Kattai.
Mu kuwa a kanmu muka kasance kamar ƙwari, haka kuma muka kasance a cikin nasu
gani.