Lambobi
9:1 Ubangiji kuwa ya yi magana da Musa a jejin Sinai, a farkon
Watan shekara ta biyu bayan fitowarsu daga ƙasar Masar.
yana cewa,
9:2 Bari 'ya'yan Isra'ila kuma su kiyaye Idin Ƙetarewa a lokacinsa
kakar.
9:3 A rana ta goma sha huɗu ga wannan watan, da maraice, za ku kiyaye shi a nasa
ƙayyadaddun lokaci: bisa ga dukan ayyukanta, da kuma bisa ga dukan
Ku kiyaye ta.
9:4 Musa ya yi magana da 'ya'yan Isra'ila, cewa su kiyaye
Idin Ƙetarewa.
9:5 Kuma suka kiyaye Idin Ƙetarewa a kan rana ta goma sha huɗu ga watan farko a
Har ma a jejin Sinai, bisa ga dukan abin da Ubangiji ya faɗa
Ya umarci Musa, haka kuma Isra'ilawa suka yi.
9:6 Kuma akwai wasu mutane, waɗanda aka ƙazantar da gawar wani mutum.
Suka kasa kiyaye Idin Ƙetarewa a wannan rana
Musa da Haruna a wannan rana.
9:7 Sai mutanen suka ce masa: "Mun ƙazantar da gawar wani mutum.
Don haka aka hana mu, don kada mu ba da hadaya ta hadaya
Ubangiji a ƙayyadadden lokacinsa a cikin Isra'ilawa?
" 9:8 Musa ya ce musu: "Ku tsaya, zan ji abin da Ubangiji
zai yi umurni game da ku.
9:9 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
9:10 Yi magana da 'ya'yan Isra'ila, yana cewa: "Idan wani daga gare ku, ko naku
'Yan baya za su ƙazantu saboda gawa, ko kuwa suna cikin tafiya
Daga nesa, duk da haka zai kiyaye Idin Ƙetarewa ga Ubangiji.
9:11 A rana ta goma sha huɗu ga wata na biyu da maraice, za su kiyaye shi, kuma
Ku ci shi da gurasa marar yisti da ganyaye masu ɗaci.
9:12 Kada su bar kome daga gare ta zuwa safiya, kuma kada su karya wani kashi daga gare ta.
Za su kiyaye ta bisa ga dukan ka'idodin Idin Ƙetarewa.
9:13 Amma mutumin da yake mai tsabta, kuma ba a cikin tafiya, kuma ya yi haƙuri
Ku kiyaye Idin Ƙetarewa, ko da mutum ɗaya ne za a yanke shi daga cikinsa
Domin bai kawo hadayar Ubangiji a lokacin da ya keɓe ba
Mutum zai ɗauki zunubinsa.
9:14 Kuma idan wani baƙo zai baƙunci a cikinku, kuma za su kiyaye Idin Ƙetarewa
ga Ubangiji; bisa ga ka'idar Idin Ƙetarewa, kuma bisa ga
Ga ka'ida, haka zai yi: farilla ɗaya ne ku biyu
ga baƙo, da wanda aka haifa a ƙasar.
9:15 Kuma a ranar da aka kafa alfarwa, girgije ya rufe
alfarwa ta sujada, wato alfarwa ta shaida
bisa alfarwar kamar kamannin wuta, har zuwa lokacin
safe.
9:16 Don haka ya kasance kullum: girgije ya rufe shi da rana, da kamannin wuta
da dare.
9:17 Kuma a lõkacin da girgije da aka ɗauke shi daga alfarwa, sa'an nan bayan haka
Isra'ilawa suka yi tafiya, kuma a wurin da girgijen ya tsaya.
Can Isra'ilawa suka kafa alfarwansu.
9:18 Bisa ga umarnin Ubangiji, 'ya'yan Isra'ila suka yi tafiya, kuma a
Sukan kafa umarnin Ubangiji muddin girgijen ya tsaya
Suka kwanta a alfarwa a cikin alfarwansu.
9:19 Kuma a lõkacin da girgije ya dawwama a kan alfarwa kwanaki da yawa, sa'an nan da
Isra'ilawa suka kiyaye dokokin Ubangiji, amma ba su yi tafiya ba.
9:20 Kuma haka ya kasance, a lokacin da girgije ya 'yan kwanaki a kan alfarwa.
Kamar yadda Ubangiji ya umarta suka zauna a alfarwansu
Suka yi tafiya bisa ga umarnin Ubangiji.
9:21 Kuma haka ya kasance, a lokacin da girgije ya zauna daga maraice zuwa safiya, da kuma cewa
Girgizawan ya tashi da safe, sa'an nan suka yi tafiya: ko
Da rana ne ko da dare aka ɗauke girgijen, suna tafiya.
9:22 Ko kuma ya kasance kwana biyu, ko wata, ko shekara, cewa girgijen
Isra'ilawa suka zauna a kan alfarwa
Suka zauna a alfarwansu, ba su yi tafiya ba
tafiya.
9:23 Bisa ga umarnin Ubangiji, suka tsaya a cikin alfarwansu, kuma a cikin alfarwa
Suka yi tafiya bisa ga umarnin Ubangiji
Ubangiji, bisa ga umarnin Ubangiji ta hannun Musa.