Lambobi
8:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
8:2 Ka yi magana da Haruna, kuma ka ce masa: "Lokacin da ka kunna fitilu, da
Fitillu bakwai su haskaka gaban alkukin.
8:3 Haruna kuwa ya yi; Ya kunna fitulunta daura da ɗakin
alkukin kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
8:4 Kuma wannan aikin na alkukin da aka tsiyaye zinariya, har zuwa sanda
Daga cikinta, har zuwa furanninta, an yi aikin tsiya
Misalin da Ubangiji ya nuna wa Musa, haka ya yi alkukin.
8:5 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
8:6 Ɗauki Lawiyawa daga cikin 'ya'yan Isra'ila, kuma tsarkake su.
8:7 Kuma haka za ku yi da su, don tsarkake su: yayyafa ruwa daga
tsarkakewa a kansu, kuma su aske dukan namansu, kuma su bar su
ku wanke tufafinsu, ku tsarkake kansu.
8:8 Sa'an nan kuma bari su ɗauki ɗan maraƙi tare da hadayarsa ta nama, ko da tarar
Garin da aka haɗa da mai, da ɗan bijimin kuma za ka ɗiba
hadaya zunubi.
8:9 Kuma ku kawo Lawiyawa a gaban alfarwa ta sujada
Za ku tattara dukan taron yara
na Isra'ila tare:
8:10 Kuma za ku gabatar da Lawiyawa a gaban Ubangiji, da 'ya'yan
Isra'ilawa za su ɗora hannuwansu a kan Lawiyawa.
8:11 Haruna zai miƙa Lawiyawa a gaban Ubangiji domin hadaya na Ubangiji
Isra'ilawa, domin su yi hidimar Ubangiji.
8:12 Lawiyawa za su ɗibiya hannuwansu a kan kawunan bijimai.
Za ku miƙa ɗaya don hadaya don zunubi, ɗayan kuma don hadaya
hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji don yin kafara domin Lawiyawa.
8:13 Kuma ku sa Lawiyawa a gaban Haruna, da 'ya'yansa maza, da
Ku miƙa su hadaya ga Ubangiji.
8:14 Ta haka za ku ware Lawiyawa daga cikin Isra'ilawa.
Lawiyawa kuwa za su zama nawa.
8:15 Bayan haka, Lawiyawa za su shiga su yi hidimar Ubangiji
alfarwa ta sujada, ka tsarkake su, ka miƙa hadaya
su yi hadaya.
8:16 Domin su ne gaba ɗaya ba ni daga cikin 'ya'yan Isra'ila.
maimakon irin su buɗe kowane mahaifa, ko da a maimakon 'ya'yan fari na kowa
'Ya'yan Isra'ila, na ɗauke su gare ni.
8:17 Domin dukan 'ya'yan fari na Isra'ilawa nawa ne, da mutum da
dabba: a ranar da na bugi kowane ɗan fari na ƙasar Masar
tsarkake su domin kaina.
8:18 Kuma na ɗauki Lawiyawa ga dukan 'ya'yan fari na 'ya'yan fari
Isra'ila.
8:19 Kuma na ba Lawiyawa a matsayin kyauta ga Haruna da 'ya'yansa maza daga
Daga cikin 'ya'yan Isra'ila, don yin hidimar 'ya'yan Isra'ila
Isra'ila a cikin alfarwa ta sujada, da kuma yin kafara
domin jama'ar Isra'ila, kada a sami annoba a cikin 'ya'yan
na Isra'ila, sa'ad da Isra'ilawa suka zo kusa da Wuri Mai Tsarki.
8:20 da Musa, da Haruna, da dukan taron 'ya'yan
Isra'ilawa suka yi wa Lawiyawa bisa ga dukan abin da Ubangiji ya umarta
Musa ya yi a kan Lawiyawa, haka Isra'ilawa suka yi musu.
8:21 Kuma Lawiyawa aka tsarkake, kuma suka wanke tufafinsu. da Haruna
Ya miƙa su hadaya a gaban Ubangiji. Haruna kuwa ya yi kafara
domin su tsarkake su.
8:22 Kuma bayan haka Lawiyawa suka shiga don su yi hidima a cikin alfarwa
na taron jama'a a gaban Haruna da 'ya'yansa maza, kamar yadda Ubangiji ya yi
Ya umarci Musa a kan Lawiyawa, haka kuma suka yi musu.
8:23 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
8:24 Wannan shi ne abin da yake na Lawiyawa: daga shekara ashirin da biyar
tsoho da sama za su shiga su jira hidimar Ubangiji
alfarwa ta taro:
8:25 Kuma daga shekaru hamsin, za su daina jira a kan
Ba za su ƙara yin hidima ba.
8:26 Amma za su yi hidima tare da 'yan'uwansu a cikin alfarwa ta sujada
ikilisiya, don kiyaye cajin, kuma ba za su yi wani hidima ba. Don haka
Ka yi wa Lawiyawa a kan aikinsu.