Nehemiah
9:1 Yanzu a rana ta ashirin da huɗu ga wannan watan, 'ya'yan Isra'ila
Aka taru da azumi, da tufafin makoki, da ƙasa a kansu.
9:2 Kuma zuriyar Isra'ila ware kansu daga dukan baƙi, kuma
suka tsaya suka furta zunubansu, da na kakanninsu.
9:3 Kuma suka tsaya a wurinsu, kuma suka karanta a cikin littafin dokokin Ubangiji
Ubangiji Allahnsu kashi ɗaya bisa huɗu na yini. da wani kashi na hudu suka
suka yi shaida, suka yi wa Ubangiji Allahnsu sujada.
9:4 Sa'an nan ya tashi a kan matakala, na Lawiyawa, Yeshuwa, da Bani.
Kadmiyel, da Shebaniya, da Bunni, da Sherebiya, da Bani, da Kenani, suka yi kuka.
babbar murya ga Ubangiji Allahnsu.
9:5 Sa'an nan Lawiyawa, Yeshuwa, kuma Kadmiyel, Bani, Hashabniya, Sherebiya,
Hodiya, da Shebaniya, da Fetahiya, suka ce, “Tashi, ku yabi Ubangiji
Allahnka har abada abadin: kuma yabo ya tabbata ga sunanka mai ɗaukaka, wato
daukaka a kan dukkan albarka da yabo.
9:6 Kai, kai kaɗai ne Ubangiji. Ka yi sama, sararin sama
sammai, da dukan rundunarsu, da ƙasa, da dukan abin da yake
a cikinta, da tekuna, da abin da yake a cikinta, kuma Ka kiyaye su
duka; Kuma rundunar sama suna bauta maka.
9:7 Kai ne Ubangiji Allah, wanda ya zaɓi Abram, kuma ya kawo shi
Ka fito daga Ur ta Kaldiyawa, ka sa masa suna Ibrahim.
9:8 Kuma tabbatar da zuciyarsa da aminci a gabanka, kuma ka yi alkawari
Ya ba da ƙasar Kan'aniyawa, da Hittiyawa, da Amoriyawa, da
da Ferizziyawa, da Yebusiyawa, da Girgashiyawa, su ba da ita
ka ce, ga zuriyarsa, kuma ka cika maganarka; gama kai mai adalci ne.
9:9 Kuma ka ga wahalar kakanninmu a Masar, kuma ka ji su
kuka ta bakin Bahar Maliya;
9:10 Kuma ya nuna alamu da abubuwan al'ajabi ga Fir'auna, da dukan fādawansa.
da dukan mutanen ƙasarsa, gama ka sani sun yi
da girman kai a kansu. Don haka ka ba ka suna, kamar yadda yake a yau.
9:11 Kuma ka raba teku a gabansu, sabõda haka, suka bi ta cikin
tsakiyar teku a kan busasshiyar ƙasa; Ka jefa masu tsananta musu
A cikin zurfafa, kamar dutse a cikin manyan ruwaye.
9:12 Har ila yau, ka bi da su a cikin yini da gizagizai. kuma a cikin
dare da wani ginshiƙi na wuta, domin ya haskaka musu hanyar da suke cikinsa
kamata ya tafi.
9:13 Ka kuma sauko bisa Dutsen Sinai, kuma ka yi magana da su daga
Sama, ya ba su adalcin shari'a, da dokoki na gaskiya, da kyawawan ka'idoji
da umarni:
9:14 Kuma ka sanar da su tsattsarkan Asabar, kuma ka umarce su
Ka'idodi, da dokoki, da dokoki, ta hannun bawanka Musa.
9:15 Kuma Ka ba su abinci daga sama saboda yunwa, kuma Ka fitar da su
ruwa a gare su daga dutse don ƙishirwa, kuma Ya yi musu alkawari
Su shiga su mallaki ƙasar da ka rantse
ba su.
9:16 Amma su da kakanninmu suka yi girman kai, suka taurare wuyõyinsu
Ban kasa kunne ga umarnanka ba.
9:17 Kuma ya ƙi yin biyayya, kuma ba su tuna da abubuwan al'ajabi da ka yi
tsakanin su; amma sun taurare wuyansu, kuma a cikin tawayensu nada a
kyaftin su koma ga bautarsu, amma kai ne Allah mai shirye-shiryen gafartawa.
mai alheri, mai jinƙai, mai jinkirin fushi, mai yawan jinƙai, kuma
bai bar su ba.
9:18 Har ila yau, a lokacin da suka yi musu ɗan maraƙi na zube, suka ce, "Wannan shi ne Allahnka."
Wanda ya fisshe ku daga Masar, kuka aikata manyan tsokana.
9:19 Amma duk da haka, a cikin yalwar jinƙai, ba ka rabu da su a jeji ba.
Al'amudin girgijen bai rabu da su da rana don ya kai su ciki ba
hanyan; Ba al'amudin wuta da dare, don nuna musu haske, da
hanyar da za su bi.
9:20 Ka ba da ruhunka mai kyau don koya musu, kuma ba ka hana
Mannarka daga bakinsu, Ka ba su ruwa don ƙishirwa.
9:21 I, shekara arba'in ka kiyaye su a cikin jeji, don haka da cewa
rasa kome; Tufafinsu ba su tsufa ba, ƙafafunsu kuma ba su kumbura ba.
9:22 Har ila yau, ka ba su mulkoki da al'ummai, kuma ka raba su
Suka mallaki ƙasar Sihon, da ƙasar Ubangiji
Sarkin Heshbon, da ƙasar Og, Sarkin Bashan.
9:23 'Ya'yansu kuma ka riɓaɓɓanya kamar taurarin sama, kuma
Ka shigar da su a cikin ƙasa wadda ka yi wa'adi da ita
ubanninsu, domin su shiga su mallake ta.
9:24 Saboda haka, 'ya'yan suka shiga, suka mallaki ƙasar, kuma ka rinjayi
A gabansu mazaunan ƙasar Kan'aniyawa, ka ba su
a hannunsu, da sarakunansu, da mutanen ƙasar, cewa
za su iya yi da su yadda za su yi.
9:25 Kuma suka ƙwace garuruwa masu ƙarfi, da ƙasa mai kiba, suka mallaki gidaje cike
na kowane kaya, da rijiyoyi da aka tona, da gonakin inabi, da gonakin zaitun, da itatuwa masu 'ya'ya
Da yawa, suka ci, suka ƙoshi, suka yi ƙiba
Sun yi murna da babban alherinka.
9:26 Duk da haka, sun kasance marasa biyayya, kuma suka tayar muku, kuma suka jefa
Shari'arka a bayansu, Ka kashe annabawan da suka yi shaida
Suka yi ta tsokani mai girma a kansu.
9:27 Saboda haka, ka bashe su a hannun abokan gābansu
Kuma a lokacin wahala, sa'ad da suka yi kuka gare ka.
Ka ji su daga sama. Da yawan jinƙanka masu yawa
Ka ba su masu ceto, waɗanda suka cece su daga hannunsu
makiya.
9:28 Amma bayan sun huta, sun sāke yin mugunta a gabanka
Ka bar su a hannun abokan gābansu, har suka sami nasara
Kuma a lõkacin da suka jũya, kuma suka yi kira zuwa gare ka, kai
ya ji su daga sama; Kuma sau da yawa kakan cece su
bisa ga jinƙanka;
9:29 Kuma ka yi shaida a kansu, dõmin ka mayar da su zuwa gare su
Dokokinka: Duk da haka sun yi girmankai, Ba su kasa kunne ga maganarka ba
umarnanka, amma sun yi zunubi ga shari'unka, (waɗanda idan mutum ya aikata, sai ya yi
za su rayu a cikinsu;) kuma suka janye kafada, suka taurare wuyansu.
kuma ba zai ji ba.
9:30 Amma duk da haka shekaru da yawa ka yi haƙuri da su, kuma ka yi shaida a kansu
Ruhunka cikin annabawanka, amma ba su kasa kunne ba
Ka ba da su a hannun mutanen ƙasashe.
9:31 Duk da haka, saboda yawan jinƙanka, ba ka cinye
su, kuma kada ka bar su; gama kai Allah ne mai alheri, mai jin ƙai.
9:32 Saboda haka, yanzu, Allahnmu, Maɗaukaki, Maɗaukaki, Mai ban tsoro Allah, wanda
Ka kiyaye alkawari da jinƙai, Kada duk wahala ta zama kaɗan
Kai, wanda ya auko mana, da sarakunanmu, da sarakunanmu, da namu
Firistoci, da annabawanmu, da kakanninmu, da dukan jama'arka.
Tun daga zamanin sarakunan Assuriya har wa yau.
9:33 Amma kai mai adalci ne a cikin dukan abin da aka kawo mana. gama ka yi
daidai, amma mun yi mugunta.
9:34 Ba sarakunanmu, da shugabanninmu, da firistocinmu, ko kakanninmu, kiyaye
Dokokinka, Kada ka kasa kunne ga umarnanka, da shaidodinka.
Ka yi shaida a kansu da shi.
9:35 Gama ba su bauta maka a cikin mulkinsu, kuma a cikin mai girma
Alherin da ka ba su, Da cikin babbar ƙasa mai kiba wadda ka yi
Ka ba su a gabansu, Ba su juyo daga mugayen ayyukansu ba.
9:36 Sai ga, mu bayi ne yau, kuma ga ƙasar da ka ba
Kakanninmu su ci 'ya'yan itacen da ke cikinsa, ga shi
bayi ne a cikinsa:
9:37 Kuma yana ba da albarka mai yawa ga sarakunan da ka naɗa mana
saboda zunubanmu: kuma suna da iko a kan jikinmu, da kuma a kan
dabbõbinmu, bisa yardarsu, kuma lalle ne mũ, haƙĩƙa, muna cikin ƙunci mai girma.
9:38 Kuma saboda wannan duka mun ƙulla wani tabbataccen alkawari, da kuma rubuta shi. da mu
Hakimai, da Lawiyawa, da firistoci, ku hatimce shi.