Nehemiah
7:1 Yanzu shi ya faru da cewa, a lokacin da bango da aka gina, kuma na kafa
Aka naɗa ƙofofi, da masu tsaron ƙofofi, da mawaƙa, da Lawiyawa.
7:2 Na ba wa ɗan'uwana Hanani, da Hananiya shugaban fāda.
Ka lura da Urushalima, gama shi mutum ne mai aminci, mai tsoron Allah a bisa
da yawa.
" 7:3 Sai na ce musu: "Kada a buɗe ƙofofin Urushalima, sai a buɗe
rana tayi zafi; Sa'ad da suke tsaye, bari su rufe ƙofofi, da sanduna
Ka sa masu tsaro na mazaunan Urushalima, kowa da kowa
Agogonsa, kowa ya tsaya daura da gidansa.
7:4 Yanzu birnin yana da girma da girma, amma mutane kaɗan ne a cikinta
ba a gina gidajen ba.
7:5 Kuma Allahna ya sa a cikin zuciyata, in tara manyan mutane, da kuma
masu mulki, da jama'a, domin a lissafta su ta asali. Kuma I
Ya sami lissafin tarihin asalinsu waɗanda suka fito da farko.
kuma aka same shi a rubuce.
7:6 Waɗannan su ne 'ya'yan lardin, waɗanda suka haura daga cikin
bauta, na waɗanda aka kwashe, wanda Nebukadnezzar Izza
Sarkin Babila ya kwashe, ya komo Urushalima da wurin
Yahuza, kowa ya tafi birninsa;
7:7 Wanda ya zo tare da Zarubabel, Yeshuwa, Nehemiya, Azariya, Raamiah, Nahamani,
Mordekai, Bilshan, Misperet, Bigvai, Nehum, Baana. Na ce lambar,
Daga cikin mutanen Isra'ila kuwa shi ne.
7:8 'Ya'yan Farosh, dubu biyu da ɗari da saba'in da biyu.
7:9 'Ya'yan Shefatiya, ɗari uku da saba'in da biyu.
7:10 'Ya'yan Ara, ɗari shida da hamsin da biyu.
7:11 'Ya'yan Fahatmowab, na zuriyar Yeshuwa da Yowab, biyu
dubu da dari takwas da sha takwas.
7:12 'Ya'yan Elam, dubu ɗari biyu da hamsin da huɗu.
7:13 'Ya'yan Zattu, ɗari takwas da arba'in da biyar.
7:14 'Ya'yan Zakai, ɗari bakwai da sittin.
7:15 'Ya'yan Binuyi, ɗari shida da arba'in da takwas.
7:16 'Ya'yan Bebai, ɗari shida da ashirin da takwas.
7:17 'Ya'yan Azgad, dubu biyu da ɗari uku da ashirin da biyu.
7:18 'Ya'yan Adonikam, ɗari shida da sittin da bakwai.
7:19 'Ya'yan Bigvai, dubu biyu da sittin da bakwai.
7:20 'Ya'yan Adin, ɗari shida da hamsin da biyar.
7:21 'Ya'yan Ater na Hezekiya, tasa'in da takwas.
7:22 'Ya'yan Hashum, ɗari uku da ashirin da takwas.
7:23 'Ya'yan Bezai, ɗari uku da ashirin da huɗu.
7:24 'Ya'yan Harif, ɗari da goma sha biyu.
7:25 'Ya'yan Gibeyon, tasa'in da biyar.
7:26 Mutanen Baitalami da Netofa, ɗari da tamanin da takwas.
7:27 Mutanen Anatot, ɗari da ashirin da takwas.
7:28 Mutanen Betazmawet, arba'in da biyu.
7:29 Mutanen Kiriyat-yeyarim, da Kefira, da Biyerot, ɗari bakwai da arba'in.
da uku.
7:30 Mutanen Rama da Gaba, ɗari shida da ashirin da ɗaya.
7:31 Mutanen Mikmas, ɗari da ashirin da biyu.
7:32 Mutanen Betel da Ai, ɗari da ashirin da uku.
7:33 Mutanen sauran Nebo, hamsin da biyu.
7:34 'Ya'yan Elam, dubu ɗari biyu da hamsin da huɗu.
7:35 'Ya'yan Harim, ɗari uku da ashirin.
7:36 'Ya'yan Yariko, ɗari uku da arba'in da biyar.
7:37 'Ya'yan Lod, Hadid, da Ono, ɗari bakwai da ashirin da ɗaya.
7:38 'Ya'yan Sena'a, dubu uku da ɗari tara da talatin.
7:39 Firistoci: 'Ya'yan Yedaiya, na gidan Yeshuwa, tara
dari saba'in da uku.
7:40 'Ya'yan Immer, dubu hamsin da biyu.
7:41 'Ya'yan Fashur, dubu ɗari biyu da arba'in da bakwai.
7:42 'Ya'yan Harim, dubu da goma sha bakwai.
7:43 Lawiyawa: 'Ya'yan Yeshuwa, na Kadmiyel, da na 'ya'yan
Hodava, saba'in da huɗu.
7:44 Mawaƙa: 'ya'yan Asaf, ɗari da arba'in da takwas.
7:45 Masu tsaron ƙofofi: 'ya'yan Shallum, da 'ya'yan Ater, da yara
Ba Talmon, bana ba Akub, bana ba Hatita, bana banu ba
na Shobai, ɗari da talatin da takwas.
7:46 'Ya'yan Netinim: zuriyar Ziha, da zuriyar Hashufa, da
'Ya'yan Tabbat,
7:47 'Ya'yan Keros, da na Siya, da na Fadon,
7:48 'Ya'yan Lebanon, ba na Hagaba, da Shalmai,
7:49 'Ya'yan Hanan, da na Giddel, da zuriyar Gahar,
7:50 'Ya'yan Reaya, da Rezin, da Nekoda,
7:51 'Ya'yan Gazzam, da zuriyar Uzza, da zuriyar Faseah,
7:52 'Ya'yan Besai, da Me'unim, da zuriyar
Nephishesim,
7:53 Bakbuk, bana ba Hakufa, bana Harhur,
7:54 'Ya'yan Bazlit, da Mehida, da Harsha,
7:55 'Ya'yan Barkos, da zuriyar Sisera, da zuriyar Tama,
7:56 'Ya'yan Neziya, da 'ya'yan Hatifa.
7:57 'Ya'yan barorin Sulemanu: 'Ya'yan Sotai, da 'ya'yan
ɗan Sopheret, ɗan Perida,
7:58 Bana ba Jaala, ba Darkon, ba Giddel,
7:59 'Ya'yan Shefataya, da Hattil, da zuriyar
Pokeret ta Zebayim, zuriyar Amon.
7:60 Dukan Netinim, da 'ya'yan barorin Sulemanu, su uku ne
dari casa'in da biyu.
7:61 Waɗannan su ne waɗanda suka haura daga Telmela, da Telharesha.
Kerub, da Addon, da Immer, amma ba su iya nuna gidan mahaifinsu ba.
ko zuriyarsu, ko na Isra'ila ne.
7:62 'Ya'yan Delaiya, zuriyar Tobiya, da zuriyar Nekoda,
dari shida da arba'in da biyu.
7:63 Kuma daga cikin firistoci: 'Ya'yan Habaya, da 'ya'yan Koz, da
'Ya'yan Barzillai, wanda ya auri ɗaya daga cikin 'ya'yan Barzillai
Gileyad ya zama matarsa, aka kuma kira shi da sunan su.
7:64 Waɗannan ne suka nemi littafinsu a cikin waɗanda aka lissafta bisa ga asalinsu.
Amma ba a same shi ba, saboda haka an fitar da su kamar ƙazantattun abubuwa
matsayin firist.
7:65 Sai Tirshata ya ce musu, kada su ci mafi yawa
tsarkakakkun abubuwa, har sai firist ya tashi da Urim da Tummim.
7:66 Dukan taron jama'a dubu arba'in da biyu da ɗari uku
da sittin,
7:67 Ban da bayinsu maza da kuyanginsu, wanda akwai
dubu bakwai da ɗari uku da talatin da bakwai, suna da ɗari biyu
arba'in da biyar mawaƙa maza da mata.
7:68 Dawakai, ɗari bakwai da talatin da shida: alfadarai, ɗari biyu
arba'in da biyar:
7:69 Rakumansu, ɗari huɗu da talatin da biyar: shida da ɗari bakwai
da jakuna ashirin.
7:70 Kuma wasu daga cikin shugabannin gidajen kakanni suka ba da aikin. The Tirshatha
An ba wa ma'ajiyar dirkoki na zinariya dubu, da dasoshi hamsin, da biyar
tufafin firistoci ɗari da talatin.
7:71 Kuma wasu daga cikin shugabannin gidajen kakanni suka ba da taskar aikin
Dala dubu ashirin na zinariya, da fam dubu biyu da ɗari biyu
azurfa.
7:72 Kuma abin da sauran jama'a suka ba da, dubu ashirin da dubu ashirin
zinariya, da fam dubu biyu na azurfa, da sittin da bakwai
tufafin firistoci.
7:73 Saboda haka, firistoci, da Lawiyawa, da masu tsaron ƙofofi, da mawaƙa, da
Waɗansu daga cikin jama'a, da na Netinim, da dukan Isra'ilawa, suka zauna a ƙasarsu
garuruwa; Sa'ad da wata na bakwai ya zo, Isra'ilawa suka shiga
garuruwansu.