Nehemiah
3:1 Sa'an nan Eliyashib, babban firist tashi tare da 'yan'uwansa firistoci, kuma
sun gina Ƙofar tumaki; Suka tsarkake shi, kuma suka kafa ƙofofin
shi; Har zuwa hasumiyar Meah suka tsarkake ta, har zuwa hasumiya
Hananeel.
3:2 Kuma kusa da shi suka gina mutanen Yariko. Kuma kusa da su ya yi gini
Zakkur ɗan Imri.
3:3 Amma Ƙofar Kifin, 'ya'yan Hasena'a ne suka gina
Ƙofofinta, da kafa ƙofofinta, da makullai, da maƙallanta
sandunansa.
3:4 Kusa da su kuma Meremot, ɗan Uriya, ɗan Koz, ya yi gyare-gyare.
Kusa da su kuma Meshullam ɗan Berikiya, ɗan Berikiya, ya yi gyare-gyare
Meshezabeel. Kusa da su kuma Zadok ɗan Ba'ana ya yi gyare-gyare.
3:5 Kusa da su kuma Tekoiyawa suka yi gyare-gyare. Amma manyansu ba su sanya nasu ba
ga aikin Ubangijinsu.
3:6 Haka kuma tsohuwar Ƙofar Yehoyada, ɗan Faseya, da Meshulam, suka gyara
ɗan Besodiya; Suka shimfiɗa katako, suka kafa ƙofofin
nata, da makullai, da sandunanta.
3:7 Kusa da su kuma, Melatiya mutumin Gibeyon, da Yadon, suka yi gyare-gyare
Meronote, mutanen Gibeyon, da na Mizfa, suka hau gadon sarautar Ubangiji
gwamna a wannan gefen kogin.
3:8 Kusa da shi kuma Uzziyel, ɗan Harhaiah, daga maƙeran zinariya, ya yi gyare-gyare.
Kusa da shi kuma Hananiya ɗan ɗaya daga cikin ma'aikatan aikin yi ya gyara.
Suka ƙarfafa Urushalima har zuwa katanga.
3:9 Kusa da su kuma Refaya ɗan Hur, mai mulkin Ubangiji ya yi gyare-gyare
rabin Urushalima.
3:10 Kusa da su kuma Yedaiya, ɗan Harumaf, ya yi gyare-gyare
a kan gidansa. Kusa da shi kuma Hattush ɗan ya yi gyare-gyare
Hashabniah.
3:11 Malkiya, ɗan Harim, da Hashub, ɗan Fahat-mowab, suka gyara.
da sauran yanki, da kuma hasumiya na tanderu.
3:12 Kusa da shi kuma Shallum, ɗan Halohesh, mai mulkin Ubangiji, ya yi gyare-gyare
rabin Urushalima, shi da 'ya'yansa mata.
3:13 Hanun da mazaunan Zanowa suka gyara Ƙofar Kwari; su
Ya gina ta, ya kafa ƙofofinta, da makullai, da sanduna
daga gare ta, da kamu dubu a kan bango zuwa Ƙofar Juji.
3:14 Amma Ƙofar Juji, Malkiya ɗan Rekab, mai mulkin sashen ya gyara Ƙofar Juji.
na Bethakerem; Ya gina ta, ya sa ƙofofinta, da makullai
daga cikinta, da sandunanta.
3:15 Amma Ƙofar Maɓuɓɓugar Shallun, ɗan Kolhoze, ya gyara Ƙofar Maɓuɓɓuga.
mai mulkin yankin Mizfa; Ya gina ta, ya rufe ta, ya kafa ta
Ƙofofinta, da makullai, da sandunanta, da katangar
Tafkin Siloa kusa da gonar sarki, da matakan hawa
sauka daga birnin Dawuda.
3:16 Bayansa kuma Nehemiya, ɗan Azbuk, mai mulkin rabin rabo, ya gyara
daga Betzur zuwa wurin daura da kaburburan Dawuda, da wajen
Tafki da aka yi, da gidan maɗaukaki.
3:17 Bayansa, Lawiyawa, Rehum, ɗan Bani, gyare-gyare. Kusa da shi
Hashabiya, mai mulkin rabin Kaila, ya gyara shi.
3:18 Bayansa, 'yan'uwansu, Bawai, ɗan Henadad, mai mulkin, suka yi gyare-gyare.
na rabin yankin Kaila.
3:19 Kusa da shi kuma Ezer, ɗan Yeshuwa, mai mulkin Mizfa, ya yi gyare-gyare.
wani yanki a kan haura zuwa ma'ajiyar kayan yaki a juya
bango.
3:20 Bayansa kuma Baruk, ɗan Zabbai, ya gyara sauran gunkin.
tun daga jujjuya garun zuwa ƙofar Haikalin Eliyashib Ubangiji
babban firist.
3:21 Bayansa kuma Meremot, ɗan Uriya, ɗan Koz, ya gyara wani
Ƙofar Haikalin Eliyashib har zuwa ƙarshen Ubangiji
gidan Eliyashib.
3:22 Kuma bayan shi, firistoci, da mutanen filin, gyare-gyare.
3:23 Bayansa kuma Biliyaminu da Hashub suka yi gyare-gyare daura da gidansu. Bayan
Azariya ɗan Ma'aseya ɗan Ananiya ya yi gyare-gyare ta wurinsa
gida.
3:24 Bayansa kuma Binnuyi, ɗan Henadad, gyare-gyare, daga cikin
Gidan Azariya har zuwa jujjuyawar garu, har zuwa kusurwa.
3:25 Falal, ɗan Uzai, daura da jujjuya ga bango, da
Hasumiya wadda ta fito daga babban gidan sarki, wadda take kusa da farfajiya
na gidan yari. Bayansa kuma Fedaiya ɗan Farosh.
3:26 Har ila yau, ma'aikatan Netinim suka zauna a Ofel, daura da ƙorafi
Ƙofar ruwa ta nufi gabas, da hasumiya wadda take fitowa.
3:27 Bayansu kuma Tekoiyawa suka gyara wani yanki, daura da babban birnin
Hasumiyar da take kwance har zuwa garun Ofel.
3:28 Daga bisa Ƙofar doki, firistoci, gyare-gyare, kowane daya daura da
gidansa.
3:29 Bayansu kuma Zadok, ɗan Immer, ya gyara daura da gidansa. Bayan
Shi kuma Shemaiya ɗan Shekaniya, mai tsaron gabas ya gyara
kofa.
3:30 Bayansa kuma Hananiya ɗan Shelemiya, da Hanun na shida, suka yi gyare-gyare
Ɗan Zalaf, wani yanki. Bayansa kuma sai Meshullam ɗan ɗansa ya yi gyare-gyare
Berikiya daura da ɗakinsa.
3:31 Bayansa kuma Malkiya, ɗan maƙerin zinariya, ya yi gyare-gyare, har zuwa wurin da Ubangiji ya yi
Netinim, da na 'yan kasuwa, daura da Ƙofar Mifkad, da wajen
hawan kusurwa.
3:32 Kuma tsakanin hawan da kusurwa zuwa Ƙofar tumaki, da aka gyara
maƙeran zinariya da ƴan kasuwa.