Mika
7:1 Kaitona! Gama ni kamar lokacin da suka tattara 'ya'yan itacen rani, kamar yadda suke
'Ya'yan inabi na inabi: Ba wani gungu da za a ci: raina
so da fari 'ya'yan itace.
7:2 Nagartaccen mutum ya mutu daga ƙasa, kuma babu mai gaskiya
a cikin mutane: dukansu suna kwanto domin jini; suna farautar kowane mutum nasa
ɗan'uwa da net.
7:3 Domin su yi mugunta da hannu biyu da gaske, da sarki tambaya, kuma
alkali ya nemi lada; kuma babban mutum, yana furta nasa
Muguwar sha'awa: sai su nade ta.
7:4 Mafi kyawun su kamar sarƙaƙƙiya ne, mafi gaskiya ya fi ƙaya kaifi
Katanga: Ranar matsaranka da ziyararka ta zo. yanzu zai kasance
rud'insu.
7:5 Kada ku dogara ga aboki, kada ku dogara ga jagora
Ƙofofin bakinka daga wadda take kwance a ƙirjinka.
7:6 Domin ɗan ya wulakanta mahaifinsa, 'yar ta tashi gāba da ita
uwa, surukarta akan surukarta; makiyan mutum
mutanen gidansa ne.
7:7 Saboda haka zan dubi Ubangiji. Zan jira Allah na
ceto: Allahna zai ji ni.
7:8 Kada ku yi farin ciki da ni, ya maƙiyina. lokacin I
Zauna cikin duhu, Ubangiji zai zama haske a gare ni.
7:9 Zan ɗauki fushin Ubangiji, saboda na yi zunubi
shi, har sai ya yi shari'a ta, ya hukunta ni, zai kawo
Ka fitar da ni zuwa ga haske, in ga adalcinsa.
7:10 Sa'an nan ita maƙiyina za ta gani, kuma kunya za ta rufe ta
wanda ya ce mini, Ina Ubangiji Allahnka yake? idanuna za su gani
Ita, yanzu za a tattake ta kamar tagwayen tituna.
7:11 A ranar da za a gina ganuwarka, a wannan rana za a yi hukunci
a nisa.
7:12 A wannan rana kuma, zai zo muku daga Assuriya, kuma daga cikin
Garuruwa masu garu, daga kagara har zuwa rafi, da teku
zuwa teku, kuma daga dutse zuwa dutse.
7:13 Duk da haka ƙasar za ta zama kufai saboda mazaunan
a cikinta, sabõda sakamakon abin da suka kasance sunã aikatãwa.
7:14 Ka ciyar da mutanenka da sandarka, garken garke, wanda zaune
Su kaɗai a cikin itace, a tsakiyar Karmel, bari su yi kiwo a Bashan
da Gileyad, kamar yadda suke a zamanin dā.
7:15 A bisa ga kwanakin da kuka fito daga ƙasar Masar, zan nuna
zuwa gare shi abubuwan ban mamaki.
7:16 Al'ummai za su gani, kuma za a kunyata da dukan ƙarfinsu
ɗora hannuwansu a kan bakinsu, kunnuwansu za su zama kurum.
7:17 Za su lasa ƙura kamar maciji, za su motsa daga nasu
Ramuka kamar tsutsotsi na ƙasa: Za su ji tsoron Ubangiji Allahnmu.
kuma zan ji tsoro saboda kai.
7:18 Wanene Allah kamarka, wanda yake gafarta mugunta, kuma ya wuce ta wurin
ketare haddin gadonsa? Ba ya riƙe fushinsa
har abada, domin yana jin daɗin jinƙai.
7:19 Zai juyo kuma, zai ji tausayinmu; zai mallake mu
zalunci; Za ka jefar da dukan zunubansu a cikin zurfafan Ubangiji
teku.
7:20 Za ka yi gaskiya ga Yakubu, da rahama ga Ibrahim, wanda
Ka rantse wa kakanninmu tun zamanin da.