Mika
6:1 Yanzu ku ji abin da Ubangiji ya ce; Tashi, ku yi jayayya a gaban Ubangiji
Duwatsu, kuma bari tuddai su ji muryarka.
6:2 Ji ku, Ya duwatsu, Ubangiji da husuma, kuma ku ƙarfafa tushe
na duniya: gama Ubangiji yana da hujja da jama'arsa, shi kuma
zai yi roƙo da Isra'ila.
6:3 Ya mutanena, me na yi muku? Kuma a cikinta na gaji
ka? shaida a kaina.
6:4 Domin na fito da ku daga ƙasar Masar, kuma na fanshe ku daga
gidan bayi; Na aiki Musa, da Haruna, da Maryamu a gabanku.
6:5 Ya mutanena, tuna yanzu abin da Balak, Sarkin Mowab shawara, da abin da
Bal'amu ɗan Beyor ya amsa masa daga Shittim har zuwa Gilgal. cewa ku
iya sanin adalcin Ubangiji.
6:6 Da abin da zan zo a gaban Ubangiji, da kuma sujada kaina a gaban high
Allah? Zan zo gabansa da hadayu na ƙonawa, da maraƙi na shekara guda
tsoho?
6:7 Ubangiji zai yarda da dubban raguna, ko da dubu goma
na kogunan mai? Zan ba da ɗan fari na saboda laifina, da
'ya'yan itacen jikina don zunubin raina?
6:8 Ya nuna maka, Ya mutum, abin da yake mai kyau. Me kuma Ubangiji yake bukata
daga gare ku, amma don yin adalci, da son rahama, da tafiya da ƙasƙantattu
Allah ka?
6:9 Muryar Ubangiji ta yi kuka ga birnin, kuma mai hikima zai gani
Ku ji sanda, da wanda ya sa ta.
6:10 Har yanzu akwai dukiyar mugunta a cikin gidan mugaye?
da ɗan ma'aunin ƙazanta?
6:11 Zan lissafta su da tsarki da mugayen ma'auni, kuma tare da jakar
ma'auni na yaudara?
6:12 Domin mawadatansu suna cike da tashin hankali, da mazauna
Daga cikinsu sun faɗi ƙarya, Harshensu kuma yana yaudara a bakinsu.
6:13 Saboda haka, kuma zan sa ka rashin lafiya a buge ka, a sa ka
Ku zama kufai saboda zunubanku.
6:14 Za ku ci, amma ba za a ƙoshi; Kuma zubar da ku zai kasance a ciki
tsakiyar ku; Za ka kama, amma ba za ka cece ba. kuma
Abin da ka ba da, zan ba da shi ga takobi.
6:15 Za ku shuka, amma ba za ku girbe; za ku tattake zaitun.
amma ba za ku shafe ku da mai ba. da ruwan inabi mai daɗi, amma ba za ku
sha ruwan inabi.
6:16 Domin dokokin Omri suna kiyaye, da dukan ayyukan Haikalin
Ahab, ka bi shawararsu. cewa in sa ka a
Ku zama kufai, mazauna cikinta abin raini ne
Ka ɗauki abin zargi na mutanena.