Matiyu
28:1 A ƙarshen Asabar, kamar yadda ya fara wayewa ga ranar farko ta
Makon nan, Maryamu Magadaliya da sauran Maryamu suka zo ganin kabarin.
28:2 Sai ga, an yi wata babbar girgizar ƙasa, domin mala'ikan Ubangiji
ya sauko daga sama, ya zo ya mirgina dutsen daga ƙofar.
ya zauna a kai.
28:3 Fuskarsa kamar walƙiya, kuma tufafinsa fari kamar dusar ƙanƙara.
28:4 Kuma saboda tsoronsa, masu tsaro suka girgiza, suka zama kamar matattu.
28:5 Kuma mala'ikan ya amsa ya ce wa matan, "Kada ku ji tsoro, gama na sani
cewa ku nemi Yesu, wanda aka gicciye.
28:6 Ba ya nan: gama ya tashi, kamar yadda ya ce. Zo, ga wurin da
Ubangiji ya kwanta.
28:7 Kuma ku tafi da sauri, ku gaya wa almajiransa cewa ya tashi daga matattu.
Ga shi, ya riga ku zuwa Galili. can za ku gan shi.
ga shi, na gaya muku.
28:8 Kuma suka tashi da sauri daga kabarin da tsoro da tsananin farin ciki.
Ya ruga ya kawo wa almajiransa labari.
28:9 Kuma kamar yadda suka tafi gaya wa almajiransa, sai ga Yesu ya tarye su, ya ce.
Barka da warhaka. Sai suka zo suka kama ƙafafu, suka yi masa sujada.
28:10 Sai Yesu ya ce musu, "Kada ku ji tsoro
Ku tafi ƙasar Galili, can za su gan ni.
28:11 Sa'ad da suke tafiya, sai ga waɗansu daga cikin masu tsaro suka shigo cikin birni.
kuma ya bayyana wa manyan firistoci duk abin da ya faru.
28:12 Kuma a lõkacin da suka taru da dattawan, kuma suka yi shawara.
sun ba sojoji makudan kudade.
28:13 Yana cewa, "Ku ce, Almajiransa sun zo da dare, suka sace shi, sa'ad da muke
barci.
28:14 Kuma idan wannan ya zo a kunnen gwamna, za mu lallashe shi, kuma
amintar da ku.
28:15 Sai suka karɓi kuɗin, suka yi kamar yadda aka koya musu
wanda aka fi sani a cikin Yahudawa har yau.
28:16 Sai almajiran goma sha ɗaya suka tafi ƙasar Galili, a wani dutse inda
Yesu ne ya naɗa su.
28:17 Kuma a lõkacin da suka gan shi, suka yi masa sujada, amma wasu suka yi shakka.
28:18 Kuma Yesu ya zo, ya yi magana da su, ya ce, "An ba ni dukan iko
a cikin sama da ƙasa.
28:19 Saboda haka ku tafi, ku koya wa dukan al'ummai, kuna yi musu baftisma da sunan
Uba, da Ɗa, da na Ruhu Mai Tsarki.
28:20 Kuna koya musu su kiyaye duk abin da na umarce ku.
kuma, ga, ina tare da ku kullum, har zuwa karshen duniya. Amin.