Matiyu 19:1 Kuma ya faru da cewa, a lõkacin da Yesu ya gama wadannan kalmomi, ya Da suka tashi daga Galili, suka shiga ƙasar Yahudiya a hayin Urdun. 19:2 Kuma babban taron mutane bi shi. Ya kuwa warkar da su a can. 19:3 Farisawa kuma suka zo wurinsa, suna gwada shi, suka ce masa, "Is Ya halatta mutum ya saki matarsa saboda kowane dalili? 19:4 Sai ya amsa ya ce musu: "Shin, ba ku karanta, abin da ya yi." su tun farko sun sanya su namiji da mace. 19:5 Kuma ya ce, "Saboda wannan, mutum zai bar uba da uwa, kuma zai manne da matarsa, kuma su biyu za su zama nama ɗaya? 19:6 Saboda haka, ba su zama biyu ba, amma nama ɗaya ne. Abin da Allah yake da shi Kada mutum ya raba. 19:7 Suka ce masa, "Don me Musa ya umarta a ba da wani rubutu saki, kuma a sake ta? 19:8 Ya ce musu: "Musa saboda taurin zukatanku." Ya ƙyale ku ku saki matanku, amma tun farko ba haka ba haka. 19:9 Kuma ina gaya muku, Duk wanda ya saki matarsa, sai dai domin fasikanci, ya auri wata, ya yi zina Ya auri wanda aka rabu, ya yi zina. 19:10 Almajiransa suka ce masa, "Idan al'amarin mutum ya kasance haka da matarsa. ba kyau a yi aure. 19:11 Amma ya ce musu: "Dukan mutane ba za su iya samun wannan magana, sai dai su wanda aka ba shi. 19:12 Domin akwai wasu eunuchs, wanda aka haka haifa tun daga cikin mahaifiyarsu. Akwai kuma wasu eunuchs, waɗanda aka yi eunuchs na mutane: kuma akwai eunuchs, waɗanda suka mai da kansu eunuchs ga mulkin sama sake. Wanda zai iya karba, bari ya karba. 19:13 Sa'an nan aka kawo masa yara ƙanana, domin ya sa nasa Ka yi musu addu'a, sai almajiran suka tsawata musu. 19:14 Amma Yesu ya ce, "Ku bar yara ƙanana, kuma kada ku hana su zuwa gare ni: gama na irin waɗannan ne Mulkin Sama. 19:15 Kuma ya ɗora hannuwansa a kansu, kuma ya tashi daga can. 19:16 Sai ga, wani ya zo ya ce masa: "Malam Mai kyau, abin da kyau zan yi, domin in sami rai madawwami? 19:17 Sai ya ce masa: "Don me kake kira ni mai kyau? babu wani alheri sai ɗaya, wato, Allah: amma in za ka shiga rai, ka kiyaye umarni. 19:18 Ya ce masa, "Wanne? Yesu ya ce, “Kada ka yi kisankai, kai Kada ka yi zina, Kada ka yi sata, kada ka yi haƙuri shaidar zur, 19:19 Ka girmama mahaifinka da mahaifiyarka, kuma, Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar kanka. 19:20 Sai saurayin ya ce masa: "Dukan waɗannan abubuwa na kiyaye tun ina yaro sama: menene rashi har yanzu? 19:21 Yesu ya ce masa, "Idan kana so ka zama cikakke, je ka sayar da abin da ka Ka yi, ka ba matalauta, kuma za ka sami dukiya a sama zo ku biyo ni. 19:22 Amma da saurayin ya ji wannan magana, ya tafi da baƙin ciki yana da dukiya mai yawa. 19:23 Sai Yesu ya ce wa almajiransa, "Lalle ina gaya muku, mai arziki da kyar mutum zai shiga mulkin sama. 19:24 Kuma ina gaya muku, Ya fi sauƙi ga raƙumi ya shiga cikin ido na allura, da ma mai arziki ya shiga Mulkin Allah. 19:25 Da almajiransa suka ji haka, suka yi mamaki ƙwarai, suka ce, "Wane ne?" to za a iya samun ceto? 19:26 Amma Yesu ya dube su, ya ce musu: "Ga mutane, wannan ba shi yiwuwa. amma a wurin Allah dukan abu mai yiwuwa ne. 19:27 Sa'an nan Bitrus ya amsa ya ce masa: "Ga shi, mun rabu da duk, kuma ya bi ka; me za mu samu? 19:28 Sai Yesu ya ce musu: "Lalle, ina gaya muku, abin da kuke da bi ni, a cikin sabuntawa sa'ad da Ɗan Mutum zai zauna a cikin kursiyin daukakarsa, ku kuma za ku zauna a kan kursiyai goma sha biyu, kuna shari'ar Ubangiji Kabilan Isra'ila goma sha biyu. 19:29 Kuma duk wanda ya bar gidaje, ko 'yan'uwa, ko 'yan'uwa mata, ko uba, ko uwa, ko mata, ko yara, ko filaye, saboda sunana. Za su karɓi ninki ɗari, su gāji rai na har abada. 19:30 Amma da yawa waɗanda suke na farko za su zama na ƙarshe; na ƙarshe kuma su zama na farko.