Matiyu
7:1 Kada ku yi hukunci, cewa ba za a yi muku hukunci.
7:2 Domin da abin da hukunci, za a yi muku hukunci
Ku auna awo, za a sāke auna muku.
7:3 Kuma me ya sa kake duban gunkin da yake cikin idon ɗan'uwanka, amma
Ba ka lura da gunkin da yake cikin naka ido ba?
7:4 Ko ta yaya za ka ce wa ɗan'uwanka, Bari in cire datti daga
idonka; Ga shi, gungume yana cikin idonka?
7:5 Ka munafuki, da farko fitar da katako daga naka ido; sai me
Za ka gani sarai don fitar da dabar da ke cikin idon ɗan'uwanka.
7:6 Kada ku ba da abin da yake mai tsarki ga karnuka, kuma kada ku jefar da lu'ulu'u
A gaban aladu, don kada su tattake su a ƙarƙashin ƙafafunsu, su koma
da kuma tsage ku.
7:7 Tambayi, kuma za a ba ku; ku nemi, za ku samu; buga, da shi
za a bude muku:
7:8 Domin duk wanda ya roƙi ya samu; Wanda kuma yake nema ya samu; kuma zuwa
wanda ya ƙwanƙwasa za a buɗe.
7:9 Ko wane mutum ne daga gare ku, wanda idan dansa ya roƙi abinci, zai ba shi
dutse?
7:10 Ko idan ya tambayi kifi, zai ba shi maciji?
7:11 To, idan kun kasance miyagu, san yadda za ku ba da kyaututtuka ga 'ya'yanku.
balle Ubanku wanda ke cikin Sama zai ba da kyawawan abubuwa
masu tambayarsa?
7:12 Saboda haka duk abin da kuke so mutane su yi muku, ku yi
Ku ma haka a gare su: gama wannan ita ce shari'a da annabawa.
7:13 Ku shiga a ƙunƙun ƙõfa, gama ƙofa tana da faɗi, da faɗi
hanya, wadda take kaiwa ga halaka, da yawa akwai masu shiga cikinta.
7:14 Domin ƙunci ne ƙofar, kuma kunkuntar ne hanya, wadda take kaiwa zuwa
rai, kuma kaɗan ne masu samun ta.
7:15 Ku yi hankali da annabawan ƙarya, waɗanda suka zo muku da tufafin tumaki, amma
A cikin zuci, ƙulle-ƙulle ne.
7:16 Za ku san su da 'ya'yansu. Ashe maza tara inabi na ƙaya, ko
ɓaure na sarƙaƙƙiya?
7:17 Haka kuma kowane itace mai kyau ya ba da 'ya'ya masu kyau; amma lalatacciyar itace
Yana fitar da mugayen 'ya'yan itace.
7:18 Kyakkyawan itace ba zai iya haifar da mugayen 'ya'yan itace ba, kuma ba zai iya lalata itace
ku fitar da 'ya'yan itace masu kyau.
7:19 Duk itacen da ba ya ba da 'ya'ya mai kyau, an sare shi, a jefar
cikin wuta.
7:20 Saboda haka, da 'ya'yan itatuwa za ku san su.
7:21 Ba duk wanda ya ce mini, Ubangiji, Ubangiji, zai shiga cikin
mulkin sama; amma wanda ya aikata nufin Ubana wanda yake a ciki
sama.
7:22 Mutane da yawa za su ce mini a wannan rana, Ubangiji, Ubangiji, ba mu yi annabci a
sunanka? kuma da sunanka ka fitar da aljanu? kuma da sunanka aka yi
ayyuka masu ban mamaki da yawa?
7:23 Kuma a sa'an nan zan shaida musu: Ban taba sanin ku
da aikin zalunci.
7:24 Saboda haka duk wanda ya ji wadannan zantattuka, kuma ya aikata su, I
Zan kamanta shi da mutum mai hikima, Wanda ya gina gidansa a kan dutse.
7:25 Kuma ruwan sama ya sauko, kuma ambaliya ta zo, da iskõki busa, kuma
ku buge gidan; Ba kuwa ta faɗi ba, gama an kafa ta a kan dutse.
7:26 Kuma duk wanda ya ji wadannan zantattuka, kuma ba ya aikata su.
Za a kamanta shi da wawa, wanda ya gina gidansa bisa ga Ubangiji
yashi:
7:27 Kuma ruwan sama ya sauko, kuma ambaliya ta zo, da iskõki busa, kuma
ku buge gidan; Ya fāɗi, faɗuwarta babba ce.
7:28 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da Yesu ya gama wadannan kalmomi, mutane sun kasance
yana mamakin koyarwarsa:
7:29 Domin ya koya musu a matsayin mai iko, kuma ba kamar malaman Attaura.