Matiyu 4:1 Sa'an nan Ruhu ya jagoranci Yesu zuwa jeji domin a jarabce shi shaidan. 4:2 Kuma a lõkacin da ya yi azumi kwana arba'in da dare arba'in, ya kasance daga baya wani yunwa. 4:3 Kuma a lõkacin da mai jaraba ya zo wurinsa, ya ce, "Idan kai Ɗan Allah ne. umurci cewa a yi wa duwatsun burodi. 4:4 Amma ya amsa ya ce, "A rubuce yake, 'Mutum ba zai rayu da abinci kadai, amma ta kowace kalma da ke fitowa daga bakin Allah. 4:5 Sa'an nan shaidan ya ɗauke shi zuwa cikin tsattsarkan birni, kuma ya sanya shi a kan wani kololuwar haikali, 4:6 Sai ya ce masa: "Idan kai Ɗan Allah ne, jefa kanka ƙasa An rubuta cewa, “Zai ba mala’ikunsa umarni game da kai hannuwansu za su ɗaga ka, don kada ka daɗe a kan dutse. 4:7 Yesu ya ce masa, "A sāke rubuta, "Kada ka gwada Ubangiji." Ubangijinka. 4:8 Sa'an nan, Iblis ya ɗauke shi zuwa wani babban dutse mai tsayi, kuma yana nuna masa dukan mulkokin duniya, da ɗaukakarsu; 4:9 Sai ya ce masa: "Dukan waɗannan abubuwa zan ba ka, idan ka fāɗi." kasa ku bauta mani. 4:10 Sa'an nan Yesu ya ce masa, "Tashi daga nan, Shaiɗan, gama an rubuta. Sai ku bauta wa Ubangiji Allahnku, shi kaɗai za ku bauta wa. 4:11 Sa'an nan shaidan ya bar shi, sai ga, mala'iku suka zo suka yi hidima shi. 4:12 To, a lõkacin da Yesu ya ji an jefa Yahaya a kurkuku, ya tafi zuwa Galili; 4:13 Kuma barin Nazarat, ya zo ya zauna a Kafarnahum, wanda yake a kan tudu Teku a kan iyakar Zabaluna da Naftali. 4:14 Domin a cika abin da aka faɗa ta bakin annabi Ishaya. yana cewa, 4:15 Ƙasar Zabaluna, da ƙasar Naftali, ta hanyar teku. hayin Urdun, Galili na Al'ummai; 4:16 Mutanen da suke zaune a cikin duhu sun ga haske mai girma; da waɗanda suka zauna a cikin yankin kuma inuwar mutuwa ta haskaka. 4:17 Tun daga wannan lokaci, Yesu ya fara wa'azi, kuma ya ce, "Ku tuba: gama Mulkin sama ya kusa. 4:18 Kuma Yesu, yana tafiya a bakin tekun Galili, ya ga 'yan'uwa biyu, Simon da ake kira Bitrus da Andarawas da ɗan'uwansa, suna jefa tarun a cikin bahar, gama sun kasance masunta. 4:19 Sai ya ce musu: "Ku bi ni, zan sa ku masuntan mutane." 4:20 Kuma nan da nan suka bar tarunsu, kuma suka bi shi. 4:21 Kuma ci gaba daga can, ya ga wasu 'yan'uwa biyu, Yakubu, ɗan Zabadi, da Yahaya ɗan'uwansa, a cikin jirgi tare da mahaifinsu Zabedi. gyaran gidajensu; Ya kira su. 4:22 Kuma nan da nan suka bar jirgin da mahaifinsu, kuma suka bi shi. 4:23 Kuma Yesu ya zazzaga ko'ina cikin Galili, yana koyarwa a majami'unsu yin wa'azin bisharar Mulki, da warkar da kowace irin cuta da kowace irin cuta a cikin mutane. 4:24 Kuma labarinsa ya kai dukan Suriya, kuma suka kawo masa duka marasa lafiya da aka dauke su da cututtuka da azaba iri-iri, da wadancan waxanda suke da aljanu, da waxanda suka yi hauka, da wadanda suke da palsy; Ya kuwa warkar da su. 4:25 Kuma babban taron mutane daga Galili, da kuma daga gare shi, suka bi shi Dekafolis, kuma daga Urushalima, kuma daga Yahudiya, kuma daga hayin Urdun.