Matiyu
2:1 Yanzu lokacin da aka haifi Yesu a Baitalami ta Yahudiya a zamanin Hirudus
Sarki, sai ga, akwai masu hikima daga gabas zuwa Urushalima.
2:2 Yana cewa, Ina wanda aka haifa Sarkin Yahudawa? gama mun ga nasa
Tauraro a gabas, kuma sun zo yi masa sujada.
2:3 Sa'ad da sarki Hirudus ya ji wadannan abubuwa, ya damu, da dukan
Urushalima tare da shi.
2:4 Kuma a lõkacin da ya tattara dukan manyan firistoci da malaman Attaura na mutane
tare, ya tambaye su inda za a haifi Almasihu.
2:5 Kuma suka ce masa, "A Baitalami ta Yahudiya
da annabi,
2:6 Kuma ku Baitalami, a cikin ƙasar Yahuda, ba ne mafi ƙanƙanta a cikin
sarakunan Yahuza, gama daga cikinku ne mai mulki zai fito, wanda zai yi mulki
jama'ata Isra'ila.
2:7 Sa'an nan Hirudus, lokacin da ya kira masu hikima a asirce, ya tambaye su
a hankali lokacin da tauraron ya bayyana.
2:8 Kuma ya aika da su zuwa Baitalami, ya ce, "Ku tafi, da kuma bincika sosai
ƙaramin yaro; Sa'ad da kuka same shi, ku kawo mini labari, cewa ni
yana iya zuwa su bauta masa kuma.
2:9 Da suka ji sarki, suka tafi. kuma, ga tauraro, wanda
Suka gani a gabas, suna tafiya a gabansu, har ta zo ta tsaya
inda karamin yaron yake.
2:10 Da suka ga tauraro, suka yi murna da matuƙar farin ciki.
2:11 Kuma a lõkacin da suka shiga cikin gidan, suka ga yaron tare da
Maryamu uwa tasa, ta faɗi ƙasa, ta yi masa sujada
suka buɗe dukiyarsu, suka miƙa masa kyaututtuka; zinariya, kuma
lubban, da mur.
2:12 Kuma Allah ya yi musu gargaɗi a mafarki cewa kada su koma wurin Hirudus.
Sun tafi wata hanya dabam zuwa ƙasarsu.
2:13 Kuma a lõkacin da suka tafi, sai ga mala'ikan Ubangiji ya bayyana gare shi
Yusufu a mafarki, yana cewa, Tashi, ka ɗauki yaron da nasa
uwa, ka gudu zuwa cikin Masar, kuma ka kasance a can har in kawo maka.
gama Hirudus zai nemi yaron ya hallaka shi.
2:14 Sa'ad da ya tashi, ya ɗauki yaron da mahaifiyarsa da dare, kuma
ya tafi Misira:
2:15 Kuma yana can har mutuwar Hirudus, domin a cika abin da
Ubangiji ya faɗa ta wurin annabi, yana cewa, Daga Masar nake
ya kira dana.
2:16 Sa'an nan Hirudus, da ya ga cewa an yi masa ba'a daga masu hikima
Ya fusata ƙwarai, ya aika, ya karkashe dukan yaran da suke ciki
Baitalami, da dukan yankunanta, daga ɗan shekara biyu zuwa ƙasa.
bisa ga lokacin da ya yi bincike sosai a wurin masu hikima.
2:17 Sa'an nan ya cika abin da aka faɗa ta bakin annabi Irmiya, yana cewa:
2:18 A Rama aka ji wata murya, makoki, da kuka, kuma mai girma
Makoki, Rahila tana kuka saboda 'ya'yanta, kuma ba za ta sami ta'aziyya ba.
saboda ba su.
2:19 Amma da Hirudus ya mutu, sai ga, wani mala'ikan Ubangiji ya bayyana a cikin wani
mafarki ga Yusufu a Masar,
2:20 Yana cewa, "Tashi, ka ɗauki yaron da mahaifiyarsa, da kuma shiga cikin
Ƙasar Isra'ila: gama sun mutu waɗanda suka nemi ran yaron.
2:21 Sai ya tashi, ya ɗauki yaron da mahaifiyarsa, ya shiga cikin
ƙasar Isra'ila.
2:22 Amma da ya ji Archelaus ya yi sarauta a Yahudiya a ɗakinsa
uban Hirudus, ya ji tsoro ya je can, duk da haka, ana gargaɗe shi
na Allah a cikin mafarki, ya juya zuwa yankunan Galili.
2:23 Kuma ya zo ya zauna a wani birni mai suna Nazarat
cika abin da aka faɗa ta wurin annabawa, “Za a kira shi a
Nasara.