Alama
5:1 Kuma suka haye zuwa wancan gefen teku, a cikin ƙasar
Gadarene.
5:2 Kuma a lõkacin da ya fito daga cikin jirgin, nan da nan ya tarye shi daga cikin
kaburbura wani mutum mai ƙazanta aljan.
5:3 Wanda ya zauna a cikin kaburbura; kuma babu wanda zai iya ɗaure shi, a'a, a'a
tare da sarƙoƙi:
5:4 Domin cewa ya aka sau da yawa daure da sarƙoƙi da sarƙoƙi, da kuma
Ya fizge sarƙoƙi da sarƙoƙi, ya fasa taurin
guda: ba wanda ya isa ya hore shi.
5:5 Kuma kullum, dare da rana, ya kasance a cikin duwatsu, kuma a cikin kaburbura.
yana kuka, yana yanka kansa da duwatsu.
5:6 Amma da ya ga Yesu daga nesa, ya ruga, ya yi masa sujada.
5:7 Kuma ya yi kira da babbar murya, ya ce: "Me ya hada ni da ku?
Yesu, kai Ɗan Allah Maɗaukaki? Na yi muku alkawari da Allah, cewa ku
kada ku azabtar da ni.
5:8 Domin ya ce masa: "Fita daga cikin mutumin, kai aljannu.
5:9 Sai ya tambaye shi, "Mene ne sunanka?" Sai ya amsa ya ce, Sunana
Legion: gama muna da yawa.
5:10 Kuma ya roƙe shi da yawa, kada ya sallame su daga cikin
kasa.
5:11 Yanzu akwai wani babban garken alade kusa da duwatsu
ciyarwa.
5:12 Kuma dukan aljannu suka roƙe shi, yana cewa, "Ka aika mu cikin aladu, domin mu.
zai iya shiga cikinsu.
5:13 Kuma nan da nan Yesu ya ba su izini. Kuma aljannun suka fita.
Suka shiga cikin aladun, garken kuwa ya ruga da ƙarfi a kan wani tudu
Suka shiga cikin bahar, (suka kai wajen dubu biyu;) aka shake su
teku.
5:14 Kuma waɗanda suke kiwon aladu, gudu, kuma suka ba da labari a cikin birnin, da kuma a cikin
kasa. Suka fita don su ga abin da aka yi.
5:15 Kuma suka zo wurin Yesu, suka gan shi mai aljannu.
kuma yana da legion, yana zaune, da tufafi, kuma a cikin hankalinsa na gaskiya
suka ji tsoro.
5:16 Kuma waɗanda suka gan shi, suka gaya musu yadda abin ya faru da wanda aka mallaka
tare da shaidan, da kuma game da alade.
5:17 Sai suka fara roƙonsa ya tashi daga ƙasarsu.
5:18 Kuma a lõkacin da ya shiga cikin jirgin, wanda aka mallaki tare da
shaidan ya roke shi ya kasance tare da shi.
5:19 Amma Yesu bai ƙyale shi ba, amma ya ce masa, "Ka koma gida wurinka."
abokai, kuma ku gaya musu irin manyan abubuwan da Ubangiji ya yi muku, kuma
ya tausaya maka.
5:20 Kuma ya tafi, ya fara shela a Dekafolis yadda babban abubuwa
Yesu ya yi masa, dukan mutane suka yi mamaki.
5:21 Kuma a lõkacin da Yesu aka sake hayewa da jirgin zuwa wancan gefen, da yawa
Mutane suka taru a wurinsa, yana kusa da teku.
5:22 Sai ga, akwai wani daga cikin shugabannin majami'a, Yairus, ya zo.
suna; Da ya gan shi, sai ya fāɗi a gabansa.
5:23 Kuma roƙe shi ƙwarai, yana cewa, 'Yata ƙarama kwance a wurin
na mutuwa: Ina roƙonka, zo ka ɗora mata hannunka, domin ta kasance
warke; kuma za ta rayu.
5:24 Kuma Yesu ya tafi tare da shi. Jama'a da yawa suka bi shi, suka yi masa tarko.
5:25 Kuma wata mace, wanda yana da wani maniyyi na jini shekara goma sha biyu.
5:26 Kuma ya sha wahala da yawa da yawa daga likitoci, kuma ya kashe duk abin da
tana da, kuma ba abin da ya fi kyau, sai dai ya kara muni,
5:27 Sa'ad da ta ji labarin Yesu, ta zo a cikin taron a baya, kuma ta shãfe nasa
tufa.
5:28 Domin ta ce, "Idan zan iya taba tufafinsa, zan warke."
5:29 Kuma nan da nan maɓuɓɓugan jininta ya bushe; sai ta ji a ciki
jikinta cewa ta warke daga wannan annoba.
5:30 Kuma Yesu, nan da nan ya sani a cikin kansa cewa nagarta ta tafi daga
shi, ya juyar da shi a cikin 'yan jarida, ya ce, "Wa ya taɓa tufafina?"
5:31 Almajiransa suka ce masa, "Ka ga taron jama'a suna ta taruwa
Kai, ka ce, Wa ya taɓa ni?
5:32 Sai ya duba ko'ina don ya ga wadda ta yi wannan abu.
5:33 Amma macen da tsoro da rawar jiki, sanin abin da aka yi a cikinta, zo
Suka fāɗi a gabansa, suka faɗa masa dukan gaskiya.
5:34 Sai ya ce mata: "Yarinya, bangaskiyarki ya warkar da ke. shiga
salamu, ka zama lafiya daga annoba.
5:35 Yayin da yake magana, sai ga daga shugaban majami'ar gidan
Waɗansu suka ce, 'yarka ta mutu, don me kake damuwa da Ubangiji
wani kara?
5:36 Da Yesu ya ji maganar da aka faɗa, sai ya ce wa shugaban
na majami'a, kada ku ji tsoro, ku gaskata kawai.
5:37 Kuma bai bar kowa ya bi shi, sai Bitrus, da Yakubu, da Yahaya
ɗan'uwan James.
5:38 Kuma ya zo gidan shugaban majami'a, kuma ya ga
Masu kuka da kuka da makoki ƙwarai.
5:39 Kuma a lõkacin da ya shiga, ya ce musu: "Me ya sa kuke yin wannan ado, kuma
kuka? Yarinyar ba ta mutu ba, amma tana barci.
5:40 Kuma suka yi masa dariya don izgili. Amma da ya fitar da su duka, ya
Ya ɗauki uba da mahaifiyar yarinyar, da waɗanda suke tare
shi, ya shiga inda yarinyar take kwance.
5:41 Kuma ya kama yarinyar a hannun, ya ce mata, "Talita kumi.
wato, 'Yar mace, ina ce miki, ki tashi.
5:42 Kuma nan da nan yarinyar ta tashi, ta yi tafiya. domin ta kasance a cikin shekaru
shekaru goma sha biyu. Sai suka yi mamaki da tsananin mamaki.
5:43 Kuma ya yi musu gargaɗi ƙwarai, kada wani ya san shi. kuma yayi umarni
cewa a ba ta wani abu ta ci.