Alama
1:1 Mafarin bisharar Yesu Almasihu, Ɗan Allah;
1:2 Kamar yadda yake a rubuce a cikin annabawa, "Ga shi, na aiko manzona a gabanka
fuska, wanda zai shirya hanyarka a gabanka.
1:3 Muryar mai kira a cikin jeji, "Ku shirya hanyar Ubangiji
Ya Ubangiji, ka daidaita hanyoyinsa.
1:4 Yahaya ya yi baftisma a jeji, kuma ya yi wa'azin baftisma na tuba
domin gafarar zunubai.
1:5 Kuma duk ƙasar Yahudiya, da waɗanda suka fita zuwa gare shi
Urushalima, kuma aka yi masa baftisma duka a kogin Urdun.
furta zunubansu.
1:6 Kuma Yahaya aka saye da gashin raƙumi, kuma da abin ɗamara na fata
game da kugunsa; Ya ci fari da zumar jeji.
1:7 Kuma ya yi wa'azi, yana cewa: "Wani yana zuwa bayana wanda ya fi ni ƙarfi
Lat ɗin takalmin wanda ban isa in sunkuya in kwance ba.
1:8 Na yi muku baftisma da ruwa, amma zai yi muku baftisma da ruwa
Ruhu Mai Tsarki.
1:9 Kuma ya kasance a cikin waɗannan kwanaki, Yesu ya zo daga Nazarat ta
Yahaya kuma ya yi masa baftisma a ƙasar Galili.
1:10 Kuma nan da nan ya fito daga cikin ruwa, ya ga sammai sun buɗe.
Ruhu kuma yana saukowa a kansa kamar kurciya.
1:11 Kuma wata murya ta zo daga sama, yana cewa: "Kai ne Ɗana ƙaunataccena, a cikin
wanda naji dadi sosai.
1:12 Kuma nan da nan Ruhu ya kore shi a cikin jeji.
1:13 Kuma ya kasance a can cikin jeji kwana arba'in, Shaiɗan ya jarabce shi. kuma ya kasance
tare da namomin jeji; Mala'iku kuwa suka yi masa hidima.
1:14 To, bayan da aka sa Yahaya a kurkuku, Yesu ya zo ƙasar Galili.
yin wa'azin bisharar Mulkin Allah.
1:15 Kuma yana cewa, "Lokaci ya cika, kuma Mulkin Allah ya kusa.
ku tuba, ku gaskata bishara.
1:16 Yanzu da yake tafiya a bakin tekun Galili, ya ga Saminu da Andarawas nasa
Ɗan'uwa yana jefa tarun cikin teku, gama su masunta ne.
1:17 Sai Yesu ya ce musu: "Ku zo bayana, ni kuwa zan sa ku
zama masuntan maza.
1:18 Kuma nan da nan suka bar tarunsu, kuma suka bi shi.
1:19 Kuma a lõkacin da ya tafi kadan daga can, ya ga James, ɗan
Zabede da ɗan'uwansa Yahaya, waɗanda suke cikin jirgi suna gyaran nasu
raga.
1:20 Kuma nan da nan ya kira su, suka bar mahaifinsu Zebedi a ciki
jirgin da ƴan haya suka bi shi.
1:21 Kuma suka tafi Kafarnahum. Nan da nan kuwa ran Asabar
ya shiga majami'a ya koyar.
1:22 Kuma suka yi mamakin koyarwarsa, gama ya koya musu kamar yadda
yana da iko, ba kamar malaman Attaura ba.
1:23 Kuma a cikin majami'arsu akwai wani mutum mai ƙazanta aljan. shi kuma
yayi kuka,
1:24 Yana cewa, Bari mu kadai; meye ruwan mu da kai, ya Yesu na
Nazarat? Ka zo ne ka hallaka mu? Na san ku ko wanene ku
Mai Tsarki na Allah.
1:25 Sai Yesu ya tsawata masa, ya ce, "Ka yi shiru, ka fito daga gare shi."
1:26 Kuma a lõkacin da ƙazantar aljanin ya tsage shi, kuma ya yi kira da babbar murya.
ya fito dashi.
1:27 Kuma duk suka yi mamaki, har suka yi tambaya a tsakanin
kansu, suna cewa, Menene wannan? wace sabuwar koyarwa ce wannan? domin
da iko yakan umarci aljannun kuma suna biyayya
shi.
1:28 Kuma nan da nan sunansa ya bazu ko'ina cikin dukan yankin
game da Galili.
1:29 Kuma nan da nan, da suka fito daga majami'a, suka shiga
zuwa gidan Saminu da Andarawas, tare da Yakubu da Yahaya.
1:30 Amma uwar matar Siman ta kwanta rashin lafiya saboda zazzaɓi, kuma suka faɗa masa
ita.
1:31 Sai ya zo, ya kama hannunta, ya ɗaga ta. kuma nan da nan
Zazzabi ya bar ta, ta yi musu hidima.
1:32 Kuma da maraice, da rana ta faɗi, suka kawo masa dukan abin da yake
masu cuta, da masu shaiɗanu.
1:33 Kuma dukan birnin suka taru a ƙofar.
1:34 Kuma ya warkar da mutane da yawa marasa lafiya da cututtuka daban-daban, kuma ya fitar da mutane da yawa
shaidanu; kuma ba su ƙyale aljanun su yi magana ba, domin sun san shi.
1:35 Kuma da safe, tashi da yawa kafin rana, ya fita, kuma
ya tafi wurin keɓe, ya yi addu'a.
1:36 Sai Saminu da waɗanda suke tare da shi suka bi shi.
1:37 Kuma a lõkacin da suka same shi, suka ce masa: "Dukan mutane suna neman ku.
1:38 Sai ya ce musu: "Bari mu shiga garuruwan gaba, in yi wa'azi."
can kuma: don haka na fito.
1:39 Kuma ya yi wa'azi a majami'unsu a ko'ina cikin Galili, kuma ya fitar
shaidanu.
1:40 Sai kuturu ya je wurinsa, yana roƙonsa, ya durƙusa a wurinsa.
Ya ce masa, Idan ka so, za ka iya tsarkake ni.
1:41 Sai Yesu, ya ji tausayi, ya miƙa hannunsa, ya taɓa shi.
Ya ce masa, Zan so; ka tsarkaka.
1:42 Kuma da zarar ya yi magana, nan da nan kuturta ta rabu da shi.
kuma ya tsarkaka.
1:43 Kuma ya matsa masa, kuma nan da nan ya sallame shi.
1:44 Kuma ya ce masa: "Kada ka ce wa kowa kome.
Ka nuna kanka ga firist, ka miƙa hadaya don tsarkakewarka
Musa ya umarta, domin shaida a gare su.
1:45 Amma ya fita, ya fara buga shi da yawa, kuma ya ƙone a waje da
al'amarin, har da Yesu ya kasa shiga cikin birnin a fili.
Amma ya kasance a waje a cikin hamada, kuma suka zo masa daga kowane wuri
kwata.