Luka
3:1 Yanzu a cikin shekara ta goma sha biyar ta sarautar Tiberius Kaisar, Fontiyus
Bilatus da yake gwamnan Yahudiya, da Hirudus da yake tetrarch na Galili.
da ɗan'uwansa Filibus tetrarch na Ituraea da na yankin
Trachonitis, da Lisanias tetrarch na Abilene,
3:2 Annas da Kayafa da yake manyan firistoci, Maganar Allah ta zo
Yahaya ɗan Zakariya a cikin jeji.
3:3 Kuma ya zo cikin dukan ƙasar da ke kusa da Urdun, yana wa'azin baftisma
tuba ga gafarar zunubai;
3:4 Kamar yadda yake a rubuce a cikin littafin maganar annabi Ishaya, yana cewa.
Muryar mai kira a jeji, “Ku shirya hanyar Ubangiji!
Ya Ubangiji, ka daidaita hanyoyinsa.
3:5 Kowane kwari za a cika, kuma kowane dutse da tudu za su kasance
kawo ƙasa; Maƙarƙashiya kuma za su miƙe, da mugayen hanyoyi
za a yi santsi;
3:6 Kuma dukan 'yan adam za su ga ceton Allah.
3:7 Sa'an nan ya ce wa taron da suka fito domin a yi masa baftisma, "O
Macizai, wanda ya gargaɗe ku ku guje wa fushin
zo?
3:8 Saboda haka ku fitar da 'ya'yan itatuwa masu cancantar tuba, kuma kada ku fara cewa
a cikin kanku, muna da Ibrahim ubanmu: gama ina gaya muku,
Allah yana da iko da waɗannan duwatsun ya tayar da 'ya'ya ga Ibrahim.
3:9 Kuma yanzu ma gatari yana dage farawa daga tushen itatuwa
Don haka abin da ba ya ba da 'ya'ya masu kyau sai a sare shi a jefar
cikin wuta.
3:10 Sai jama'a suka tambaye shi, yana cewa, "To, me za mu yi?
3:11 Sai ya amsa ya ce musu: "Duk wanda yake da riguna biyu, bari ya ba da."
ga wanda ba shi da kome; Wanda kuma yake da nama, yǎ yi haka.
3:12 Sa'an nan kuma masu karɓar haraji suka zo don a yi musu baftisma, suka ce masa, "Malam, menene
za mu yi?
3:13 Sai ya ce musu: "Kada ku yi abin da aka sa ku."
3:14 Kuma sojojin kuma tambaye shi, yana cewa, "Kuma me za mu yi?"
Sai ya ce musu, “Kada ku yi wa kowa zalunci, kada ku zargi kowa
karya; kuma ku gamsu da lada.
3:15 Kuma kamar yadda mutane suka kasance a cikin fata, da dukan mutane mused a cikin zukatansu
na Yahaya, ko shi ne Almasihu, ko a'a;
3:16 Yahaya amsa, ya ce wa dukansu: "Lalle ne, na yi muku baftisma da ruwa.
Amma wanda ya fi ni ƙarfi yana zuwa, wanda ba ni da lagon takalminsa
Ya isa a kwance: zai yi muku baftisma da Ruhu Mai Tsarki da kuma
wuta:
3:17 Wanda fan ne a hannunsa, kuma zai ta hanyar tsarkakewa bene, kuma
zai tattara alkama a cikin rumbunsa; amma chakwan zai kona dashi
wuta marar kashewa.
3:18 Kuma da yawa wasu abubuwa a cikin gargaɗinsa ya yi wa'azi ga mutane.
3:19 Amma Hirudus, mai mulki, da aka tsauta da shi saboda ɗan'uwansa Hirudiya
Matar Filibus, da dukan mugayen da Hirudus ya yi.
3:20 Bugu da ƙari, duk da haka, ya rufe Yahaya a kurkuku.
3:21 To, a lõkacin da dukan mutane da aka yi masa baftisma, shi ya kasance, cewa Yesu ma
ana yi masa baftisma, ana addu'a, sama ta buɗe.
3:22 Kuma Ruhu Mai Tsarki ya sauko a cikin wani jiki siffar kamar kurciya a kansa, kuma
wata murya ta zo daga sama, ta ce, Kai ne Ɗana ƙaunataccena; cikin ku I
naji dadi sosai.
3:23 Kuma Yesu da kansa ya fara zama kamar shekara talatin da haihuwa, kasancewa (kamar yadda yake
ɗan Yusufu, ɗan Heli,
3:24 Wanda shi ne ɗan Matthat, wanda shi ne ɗan Lawi, wanda shi ne
ɗan Malki, ɗan Janna, ɗan Yusufu.
3:25 Wanda shi ne ɗan Mattatiya, wanda shi ne ɗan Amos, wanda shi ne
ɗan Naum, ɗan Esli, ɗan Nagge,
3:26 Wanda shi ne ɗan Maat, wanda shi ne ɗan Mattatiya, wanda shi ne
ɗan Shimai, ɗan Yusufu, ɗan Yusufu
Yahuda,
3:27 Wanda shi ne ɗan Yowana, wanda shi ne ɗan Rhesa, wanda shi ne
ɗan Zorobabel, ɗan Salatiyel, ɗan shi ne
Neri,
3:28 Wanda shi ne ɗan Malki, wanda shi ne ɗan Addi, wanda shi ne mai
ɗan Kosam, ɗan Elmodam, ɗan Er,
3:29 Wanda shi ne ɗan Jose, wanda shi ne ɗan Eliyezer, wanda shi ne na farko
ɗan Yorim, ɗan Matthat, ɗan Lawi,
3:30 Wanda shi ne ɗan Saminu, wanda shi ne ɗan Yahuza, wanda shi ne
ɗan Yusufu, ɗan Yunana, ɗan Eliyakim,
3:31 Wanda shi ne ɗan Meleya, wanda shi ne ɗan Menan, wanda shi ne mai
ɗan Mattata, ɗan Natan, ɗan ɗansa
Dauda,
3:32 Wanda shi ne ɗan Yesse, wanda shi ne ɗan Obed, wanda shi ne ɗa
ɗan Boz, ɗan Salmon, ɗan Naasson,
3:33 Wanda shi ne ɗan Aminadab, wanda shi ne ɗan Aram, wanda shi ne mai
ɗan Esrom, ɗan Farisa, ɗan Yahuza,
3:34 Wanda shi ne ɗan Yakubu, wanda shi ne ɗan Ishaku, wanda shi ne
ɗan Ibrahim, ɗan Tara, ɗan Nahor,
3:35 Wanda shi ne ɗan Saruk, wanda shi ne ɗan Ragau, wanda shi ne
ɗan Falek, ɗan Eber, ɗan Sala,
3:36 Wanda shi ne ɗan Kenan, wanda shi ne ɗan Arfakshad, wanda shi ne
ɗan Sem, ɗan Nuhu, ɗan Lamek,
3:37 Wanda shi ne ɗan Matusala, wanda shi ne ɗan Anuhu, wanda shi ne
ɗan Jared, ɗan Maleleel, ɗan ɗansa
Kananan,
3:38 Wanda shi ne ɗan Enos, wanda shi ne ɗan Shitu, wanda shi ne ɗa
na Adamu, wanda shi ne ɗan Allah.