Leviticus
26:1 Ba za ku yi muku gumaka, ko sassaƙaƙƙun gunki, kuma bã zã ku tãyar da ku a
Siffar tsaye, kada kuma ku kafa kowane siffar dutse a ƙasarku.
in yi sujada gare ta, gama ni ne Ubangiji Allahnku.
26:2 Ku kiyaye ranar Asabar, kuma ku girmama Haikalina: Ni ne Ubangiji.
26:3 Idan kun yi tafiya a cikin dokokina, kuma ku kiyaye umarnaina, kuma ku aikata su.
26:4 Sa'an nan zan ba ku ruwa a kan kari, kuma ƙasar za ta ba da ita
Itatuwan jeji kuma za su ba da amfani.
26:5 Kuma ku sussuka za su kai ga inabi, kuma da inabin za
Ku kai ga lokacin shuka: za ku ci abincinku har ƙoshi
Ku zauna a ƙasarku lafiya.
26:6 Kuma zan ba da salama a cikin ƙasar, kuma za ku kwanta, kuma ba za
Ba zan kori mugayen namomin jeji daga ƙasar ba
Takobin zai ratsa ƙasarku.
26:7 Kuma za ku kori maƙiyanku, kuma za su fāɗi a gabanku ta wurin Ubangiji
takobi.
26:8 Kuma biyar daga gare ku za su kori ɗari, kuma ɗari daga gare ku za su sa
Dubu goma su gudu, abokan gābanku za su fāɗi a gabanku ta wurin Ubangiji
takobi.
26:9 Gama zan girmama ku, kuma zan sa ku hayayyafa, kuma in riɓaɓɓanya
ku, kuma ku ƙulla alkawari da ku.
26:10 Kuma za ku ci, kuma ku fitar da tsohon saboda sabon.
26:11 Kuma zan kafa alfarwa ta a cikinku, kuma raina ba zai qyamar ku.
26:12 Kuma zan yi tafiya a cikinku, kuma zan zama Allahnku, kuma za ku zama na
mutane.
26:13 Ni ne Ubangiji Allahnku, wanda ya fisshe ku daga ƙasar
Masar, kada ku zama bayinsu. kuma na karya sarƙoƙin
na karkiyanku, kuma Ya sanya ku madaidaiciya.
26:14 Amma idan ba za ku kasa kunne gare ni, kuma ba za ku yi dukan waɗannan
umarni;
26:15 Kuma idan za ku raina dokokina, ko kuma idan ranku ya ƙi shari'ata.
Domin kada ku kiyaye dukan umarnaina, amma ku karya ta
alkawari:
26:16 Ni kuma zan yi muku wannan; Zan sa muku tsõro.
cinyewa, da ƙonawa, wanda zai cinye idanu, da
ku sa baƙin cikin zuciya: kuma za ku shuka iri a banza, domin ku
makiya za su cinye shi.
26:17 Kuma zan sa fuskata gāba da ku, kuma za a kashe ku a gabanku
Maƙiyanku: waɗanda suke ƙinku za su yi mulki a kanku; Kuma ku gudu a lõkacin da
Babu wanda ya bi ku.
26:18 Kuma idan za ku ba tukuna domin duk wannan kasa kunne gare ni, sa'an nan zan hukunta
ku sau bakwai saboda zunubanku.
26:19 Kuma zan karya girman kai da ikonka; kuma zan sa your sama kamar
baƙin ƙarfe, da ƙasa kamar tagulla.
26:20 Kuma ƙarfinku zai ƙare a banza, gama ƙasarku ba za ta yi nasara ba
amfanin gonakinta, ko itatuwan ƙasar ba za su ba da amfaninsu ba.
26:21 Kuma idan kun yi tafiya gāba da ni, kuma ba ku kasa kunne gare ni. zan
Ku kawo muku annoba har sau bakwai gwargwadon zunubanku.
26:22 Zan kuma aika da namomin jeji a cikinku, wanda za su sace ku
'Ya'ya, kuma ku halakar da dabbõbinku, kuma ku sanya ku kaɗan. kuma ku
manyan hanyoyi za su zama kufai.
26:23 Kuma idan ba za a gyara da ni da wadannan abubuwa, amma za ku yi tafiya
sabanin ni;
26:24 Sa'an nan ni ma zan yi tafiya gāba da ku, kuma zan azabtar da ku har bakwai
sau domin zunubanku.
26:25 Kuma zan kawo muku da takobi, wanda zai rama da husuma na
Zan yi alkawari idan aka taru a cikin garuruwanku
Ku aika da annoba a cikinku. Za a bashe ku a hannun
na makiya.
26:26 Kuma lokacin da na karya sandar abincinku, mata goma za su toya
Abincinku a cikin tanda guda ɗaya, za su sāke kawo muku abincinku
Nauyi: za ku ci, ba za ku ƙoshi ba.
26:27 Kuma idan ba za ku ga duk wannan, ku kasa kunne gare ni, amma tafiya saba wa
ni;
26:28 Sa'an nan zan yi tafiya da ku kuma a cikin fushi; kuma ni, ko da ni, zan
Ku yi muku azaba sau bakwai saboda zunubanku.
26:29 Kuma za ku ci naman 'ya'yanku maza, da naman 'ya'yanku mata
za ku ci.
26:30 Kuma zan lalatar da wuraren tsafi naku, in sassare gumakanku, in jefar da su
Gawawwakinku bisa gawawwakin gumakanku, raina kuma zai ƙi
ka.
26:31 Kuma zan mayar da garuruwanku kufai, kuma zan kawo muku Wuri Mai Tsarki
Ba zan ji daɗin ƙamshinku ba.
26:32 Zan sa ƙasar ta zama kufai, da maƙiyanku waɗanda suke zaune
A cikinta zã su yi mãmãki da shi.
26:33 Kuma zan warwatsa ku a cikin al'ummai, kuma zan zare takobi
Bayanku, ƙasarku za ta zama kufai, garuruwanku kuma za su zama kufai.
26:34 Sa'an nan ƙasar za ta ji daɗin ranar Asabar, muddin ta zama kufai.
Ku kuwa kuna cikin ƙasar maƙiyanku. Har ma a lokacin ƙasar za ta huta, kuma
ji dadin sabbabin ta.
26:35 Muddin ta kasance kufai, za ta huta. domin bai huta ba
Asabar ɗinku, lokacin da kuka zauna a kanta.
26:36 Kuma a kan waɗanda suka ragu da rai daga gare ku, Zan aika da suma a cikin
zukatansu a cikin ƙasashen maƙiyansu; da sautin girgiza
ganye za su kore su; Za su gudu kamar gudu daga takobi. kuma
Za su fāɗi sa'ad da ba wanda ya kori.
26:37 Kuma za su fāɗa wa juna, kamar a gaban takobi, a lokacin da
Ba wanda zai bi shi, ba kuwa za ku sami ikon tsayawa gaban abokan gābanku ba.
26:38 Kuma za ku halaka a cikin al'ummai, da ƙasar maƙiyanku
zai cinye ku.
26:39 Kuma waɗanda suka ragu daga gare ku, za su ɓata a cikin zãlunci a cikin your
kasashen makiya; Za su kuma a cikin laifofin kakanninsu
kunyi kuka da su.
26:40 Idan za su furta muguntarsu, da na kakanninsu.
da laifofinsu da suka yi mini, su ma
sun yi tafiya gaba da ni;
26:41 Kuma cewa ni ma na yi tafiya gaba da su, kuma na kawo su
zuwa cikin ƙasar maƙiyansu; To, idan zukãtansu marasa kaciya su kasance
suna ƙasƙantar da kai, sa'an nan kuma suka karɓi azãbar zãluncinsu.
26:42 Sa'an nan zan tuna da alkawarina da Yakubu, da kuma alkawarina da
Zan tuna da Ishaku da alkawarina da Ibrahim. kuma zan
tuna ƙasar.
26:43 ƙasar kuma za a bar su, kuma za su ji dadin ta Asabar, alhãli kuwa
tã ƙasƙanta, bã su da su, kuma sunã karɓar azãba
na laifofinsu: domin, ko da saboda sun raina shari'ata, kuma
Domin ransu ya ƙi ka'idodina.
26:44 Kuma duk da haka, a lõkacin da suka kasance a cikin ƙasar abokan gābansu, Zan
Ba zan watsar da su ba, ba kuwa zan ji kunyarsu ba, in hallaka su sarai.
in karya alkawarina da su, gama ni ne Ubangiji Allahnsu.
26:45 Amma saboda su zan tuna da alkawarin kakanninsu.
wanda na fito da shi daga ƙasar Masar a gaban Ubangiji
Al'ummai, domin in zama Allahnsu: Ni ne Ubangiji.
26:46 Waɗannan su ne ka'idoji, da farillai, da dokoki, wanda Ubangiji ya yi
tsakaninsa da Isra'ilawa a Dutsen Sinai ta hannun
Musa.