Leviticus
23:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
23:2 Ka yi magana da 'ya'yan Isra'ila, kuma ka ce musu: Game da
Idin Yahweh, waɗanda za ku yi shelar su zama taro masu tsarki.
Hatta idodi na ne.
23:3 Kwana shida za a yi aiki, amma rana ta bakwai ita ce ranar hutu.
taro mai tsarki; Kada ku yi wani aiki a cikinta, ranar Asabar ce
Yahweh a cikin dukan wuraren zamanku.
23:4 Waɗannan su ne idodi na Ubangiji, ko da tsattsarkan taro, wanda za ku
shela a lokutansu.
23:5 A cikin rana ta goma sha huɗu ga watan farko da maraice ne Idin Ƙetarewa na Ubangiji.
23:6 Kuma a kan rana ta goma sha biyar ga wannan watan ne idin abinci marar yisti
abinci ga Ubangiji: kwana bakwai za ku ci abinci marar yisti.
23:7 A cikin rana ta fari za ku yi tsattsarkan taro
servile aiki a ciki.
23:8 Amma za ku miƙa hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji kwana bakwai
A rana ta bakwai tsattsarkan taro ne
a ciki.
23:9 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, ya ce.
23:10 Ka yi magana da 'ya'yan Isra'ila, kuma ka ce musu, 'Sa'ad da kuka zo
A cikin ƙasar da nake ba ku, za ku girbe amfanin gonakinta.
Sa'an nan za ku kawo datsi na nunan fari na amfanin gonarku
firist:
23:11 Kuma ya za kaɗa damin a gaban Ubangiji, don a yarda da ku
Kashegari bayan Asabar firist zai kaɗa shi.
23:12 Kuma a ranar da kuke karkaɗa damin, za ku bayar da ɗan rago a waje
lahani na shekara ɗaya don hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji.
23:13 Kuma hadaya ta nama zai zama kashi biyu cikin goma na lallausan gari
hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji mai daɗi, hadaya da mai
Za a yi hadaya ta sha ta ruwan inabi kashi huɗu
da hin.
23:14 Kuma ba za ku ci abinci, ko busasshen hatsi, ko kore zangarniya, sai
A ranar da kuka kawo hadaya ga Allahnku
Za su zama ka'ida har abada abadin a cikin dukan zamananku
gidajen zama.
23:15 Kuma za ku lissafta muku daga gobe bayan Asabar, daga ranar
A ranar da kuka kawo damin hadaya ta kaɗawa. Asabar bakwai za
zama cikakke:
23:16 Har zuwa gobe bayan Asabar ta bakwai, za ku ƙidaya hamsin
kwanaki; Sai ku miƙa sabuwar hadaya ta gari ga Ubangiji.
23:17 Za ku fitar da abinci biyu daga cikin goma daga cikin gidajenku
hadaya: za su zama da lallausan gari; Za a toya su da yisti;
Su ne nunan fari ga Ubangiji.
23:18 Kuma za ku miƙa tare da burodin 'yan raguna bakwai marasa lahani
shekara ɗaya, da bijimi ɗaya, da raguna biyu
Hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji, tare da hadayarsu ta gari, da abin sha
Hadayu, hadaya ta ƙonawa, mai daɗin ƙanshi ga Ubangiji.
23:19 Sa'an nan za ku miƙa bunsuru ɗaya don yin hadaya don zunubi, da biyu
'Yan raguna bana ɗaya don hadaya ta salama.
23:20 Kuma firist zai kaɗa su da gurasar nunan fari ga wani
hadaya ta kaɗawa a gaban Ubangiji tare da 'yan raguna biyu
Ubangiji domin firist.
23:21 Kuma za ku yi shelar a kan wannan rana, dõmin ya zama mai tsarki
Kada ku yi wani aiki na ƙwarai a cikinsa
Ku yi ka'ida har abada a cikin dukan zamanku na zamananku.
23:22 Kuma idan kun girbe amfanin gona na ƙasarku, ba za ku tsarkake
ɓatar da kusurwoyin gonakinku sa'ad da kuke girbi, ba kuwa za ku yi ba
Za ku tattara kowane irin lãka daga cikin amfanin amfanin gonarku, ku bar su ga Ubangiji
matalauci, da baƙo: Ni ne Ubangiji Allahnku.
23:23 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
23:24 Ka faɗa wa 'ya'yan Isra'ila, yana cewa: A cikin wata na bakwai, a cikin
Ranar farko ga wata, za ku yi Asabar, ranar busawa
na ƙaho, babban taro.
23:25 Ba za ku yi wani aiki a cikinta, amma za ku miƙa hadaya
da wuta ga Ubangiji.
23:26 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
23:27 Har ila yau, a kan rana ta goma ga wannan wata na bakwai za a yi wani ranar
Kafara: zai zama babban taro a gare ku. kuma za ku
Ku wahalshe rayukanku, ku miƙa hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji.
23:28 Kuma ba za ku yi wani aiki a wannan rana, domin ita ce ranar kafara.
domin su yi kafara dominku a gaban Ubangiji Allahnku.
23:29 Domin kowane rai wanda ba za a sha wahala a cikin wannan rana.
Za a raba shi daga cikin jama'arsa.
23:30 Kuma kowane rai wanda ya aikata wani aiki a cikin wannan yini, guda
rai zan hallaka daga cikin jama'arsa.
23:31 Ba za ku yi kowane irin aiki: zai zama ka'ida har abada abadin
Zuriyarku a cikin dukan wuraren zamanku.
23:32 Zai zama ranar hutu a gare ku, kuma za ku azabtar da rayukanku.
A rana ta tara ga wata da maraice, daga maraice har zuwa maraice, za ku yi
ku yi murnar ranar Asabar.
23:33 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
23:34 Ka faɗa wa 'ya'yan Isra'ila, yana cewa, "A rana ta goma sha biyar ga wannan
Wata na bakwai zai zama idin bukkoki har kwana bakwai
Ubangiji.
23:35 A rana ta fari za a yi tsattsarkan taro
aiki a ciki.
23:36 Kwana bakwai za ku miƙa hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji
rana ta takwas za ta zama tsattsarkan taro a gare ku. Sai ku miƙa hadaya
Hadaya ce ta ƙonawa ga Ubangiji. kuma ku
Kada ku yi wani aiki a cikinsa.
23:37 Waɗannan su ne idodi na Ubangiji, waɗanda za ku yi shelar su zama masu tsarki
Za a miƙa hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji, taro
Hadaya, da hadaya ta gari, da hadaya, da ta sha
abu a ranarsa:
23:38 Baya ga ranar Asabar na Ubangiji, kuma banda ku kyautai, kuma banda dukan.
Amma banda dukan hadayunku na yardar rai waɗanda kuke bayarwa
Ubangiji.
23:39 Har ila yau, a rana ta goma sha biyar ga wata na bakwai, lokacin da kuka tattara a
'Ya'yan ƙasar, za ku yi idi ga Ubangiji har kwana bakwai.
A rana ta farko za a yi Asabar, kuma a rana ta takwas za a yi a
Asabar.
23:40 Kuma a ranar farko za ku ƙwace muku rassan itatuwa masu kyau.
rassan bishiyar dabino, da rassan bishiya masu kauri, da na itacen willow
rafi; Za ku yi murna a gaban Ubangiji Allahnku har kwana bakwai.
23:41 Kuma za ku kiyaye shi a idi ga Ubangiji kwana bakwai a shekara. Yana
Za ku zama ka'ida ta har abada a cikin zamananku, za ku kiyaye ta
a wata na bakwai.
23:42 Za ku zauna a bukkoki kwana bakwai; dukan waɗanda aka haifa a Isra'ila za su
zauna a cikin rumfuna:
23:43 Domin al'ummarku su sani cewa na sa 'ya'yan Isra'ila
Ku zauna a bukkoki, sa'ad da na fito da su daga ƙasar Masar: Ni ne Ubangiji
Ubangiji Allahnku.
23:44 Kuma Musa ya faɗa wa 'ya'yan Isra'ila da idodi na Ubangiji.