Leviticus
19:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
19:2 Ka faɗa wa dukan taron jama'ar Isra'ila, kuma ka ce wa
Za ku zama masu tsarki, gama ni Ubangiji Allahnku mai tsarki ne.
19:3 Kowane mutum ku ji tsoron uwarsa da mahaifinsa, kuma ku kiyaye ta
Asabar: Ni ne Ubangiji Allahnku.
19:4 Kada ku juya zuwa ga gumaka, kuma kada ku yi wa kanku narkakkar alloli: Ni ne
Ubangiji Allahnku.
19:5 Kuma idan kun miƙa hadaya ta salama ga Ubangiji, za ku
ba da shi bisa ga nufin ku.
19:6 Za a ci shi a ranar da kuka ba da shi, da kuma gobe, kuma idan
Amma saura har rana ta uku, sai a ƙone shi da wuta.
19:7 Kuma idan shi za a ci da kõme a kan rana ta uku, shi ne m; zai yi
kar a yarda.
19:8 Saboda haka, duk wanda ya ci shi zai ɗauki laifinsa, domin ya
Ya ƙazantar da tsarkakakkun abin Ubangiji, za a yanke shi
daga cikin mutanensa.
19:9 Kuma idan kun girbe amfanin gona na ƙasarku, ba za ku girbe gaba ɗaya ba
Kusurwoyin gonakinku, ba za ku tattaro kalar kalanku ba
girbi.
19:10 Kuma ba za ku yi kala a gonar inabinku, kuma ba za ku tattara kowane
inabi na gonar inabinku; Ku bar su ga matalauta da baƙo.
Ni ne Ubangiji Allahnku.
19:11 Kada ku yi sata, kuma kada ku yi ƙarya, kuma kada ku yi ƙarya ga juna.
19:12 Kuma ba za ku rantse da sunana ƙarya, kuma kada ku ƙazantar
sunan Allahnka: Ni ne Ubangiji.
19:13 Kada ka zaluntar maƙwabcinka, kuma kada ka yi masa fashi.
wanda aka yi ijara ba zai zauna tare da kai dukan dare ba har sai da safe.
19:14 Kada ku zagi kurame, kuma kada ku sanya abin tuntuɓe a gaban Ubangiji
Makafi, amma ka ji tsoron Allahnka: Ni ne Ubangiji.
19:15 Kada ku yi rashin adalci a cikin shari'a
Mutumin matalauci, ko girmama mutumin mai ƙarfi: amma a cikin
Za ka hukunta maƙwabcinka adalci.
19:16 Ba za ku yi tafiya a cikin jama'ar ku kamar mai ba da labari
Za ka tsaya gāba da jinin maƙwabcinka: Ni ne Ubangiji.
19:17 Kada ka ƙi ɗan'uwanka a cikin zuciyarka
Ka tsauta wa maƙwabcinka, kada ka ƙyale zunubi a kansa.
19:18 Ba za ku yi ramako, kuma kada ku yi baƙin ciki a kan 'ya'yanku
mutane, amma ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka: Ni ne Ubangiji.
19:19 Ku kiyaye dokokina. Kada ku bari dabbobinku su yi jima'i
Ba za ku shuka iri iri iri ba a gonarku
Za a sa tufafi gauraye na lilin da na ulu.
19:20 Kuma duk wanda ya kwana da mace, ita kuwa kuyanga ce.
ga miji, ko kaɗan ba a fanshi ba, ba a kuwa ba ta yanci ba; za ta
a yi masa bulala; Ba za a kashe su ba, domin ba ta da 'yanci.
19:21 Kuma zai kawo hadaya ga Ubangiji, a ƙofar
alfarwa ta sujada, ko da ragon hadaya don laifi.
19:22 Firist kuwa zai yi kafara dominsa da ragon Ubangiji
hadaya don laifi a gaban Ubangiji saboda zunubin da ya yi
Za a gafarta masa zunubin da ya aikata.
19:23 Kuma a lõkacin da za ku shiga ƙasar, kuma za ku dasa iri iri
na itace don abinci, sai ku lissafta 'ya'yan itãcen marmari
Ba a yi kaciya ba, shekara uku za ta zama marar kaciya a gare ku
ba za a ci.
19:24 Amma a cikin shekara ta huɗu, dukan 'ya'yan itãcen marmari za su kasance da tsarki ga Ubangiji
ALLAH da.
19:25 Kuma a cikin shekara ta biyar za ku ci daga 'ya'yan itãcen marmari, dõmin ya iya
ku ba da albarkata, ni ne Ubangiji Allahnku.
19:26 Ba za ku ci kome tare da jini, kuma kada ku yi amfani
sihiri, kuma ko kiyaye lokuta.
19:27 Kada ku kewaye sasanninta na kawunanku, kuma kada ku lalatar da
kusurwoyin gemu.
19:28 Kada ku yi wani cuttings a cikin namanku domin matattu, kuma kada ku buga wani
Alama a kanku: Ni ne Ubangiji.
19:29 Kada ka yi karuwanci 'yarka, don sa ta zama karuwa. don kada
Ƙasar ta fāɗi zuwa karuwanci, Ƙasar kuwa ta cika da mugunta.
19:30 Ku kiyaye ranar Asabar, kuma ku girmama Haikalina: Ni ne Ubangiji.
19:31 Kada ku kula da waɗanda suka saba ruhohi, kuma kada ku nemi masu sihiri.
a ƙazantar da su: Ni ne Ubangiji Allahnku.
19:32 Za ku tashi a gaban hoary shugaban, kuma ku girmama fuskar tsohon
mutum, ka ji tsoron Allahnka: Ni ne Ubangiji.
19:33 Kuma idan baƙo yana baƙunci tare da ku a ƙasarku, kada ku ɓata masa rai.
19:34 Amma baƙon da yake zaune tare da ku zai zama kamar wanda aka haifa a gare ku
a cikinku, kuma ku ƙaunace shi kamar ranku. Domin kun kasance baƙi a ciki
ƙasar Masar: Ni ne Ubangiji Allahnku.
19:35 Kada ku yi rashin adalci a cikin shari'a, a awo, a nauyi, ko
a ma'auni.
19:36 Daidai ma'auni, kawai ma'auni, a adalci ephah, da wani daidai hin, za ku
da: Ni ne Ubangiji Allahnku, wanda ya fisshe ku daga ƙasar
Masar
19:37 Saboda haka, za ku kiyaye dukan dokokina, da dukan dokokina, kuma ku aikata
su: Ni ne Ubangiji.