Leviticus
18:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
18:2 Yi magana da 'ya'yan Isra'ila, kuma ka ce musu: "Ni ne Ubangijinku
Allah.
18:3 Bayan ayyukan ƙasar Masar, inda kuka zauna, ba za ku
Ku yi: kuma bisa ga ayyukan ƙasar Kan'ana, inda zan kai ku.
Kada ku yi, kuma kada ku yi tafiya a cikin farillai.
18:4 Ku yi ta shari'a, kuma ku kiyaye ka'idodina, don tafiya a cikinta
Ni ne Ubangiji Allahnku.
18:5 Saboda haka, ku kiyaye dokokina, da farillaina, wanda idan mutum
Yi, zai rayu a cikinsu: Ni ne Ubangiji.
18:6 Kada daga cikinku ya kusanci kowane wanda yake kusa da dangi zuwa gare shi, don buɗewa
tsiraicinsu: Ni ne Ubangiji.
18:7 Da tsiraicin mahaifinka, ko tsiraicin mahaifiyarka, za ka
Kada ku kwance: ita ce mahaifiyarka; Kada ku kwance tsiraicinta.
18:8 Kada ku fallasa tsiraicin matar ubanku
tsiraicin uba.
18:9 tsiraicin 'yar'uwarka, 'yar mahaifinka, ko 'yar
Mahaifiyarka, ko a gida aka haife ta, ko a waje, ko da nasu
Kada ku tona tsiraici.
18:10 tsiraicin 'yar ɗanka, ko 'yar 'yarka, ko da
Kada ka tona tsiraicinsu, gama naka ne
tsiraici.
18:11 tsiraicin 'yar matar mahaifinka, wanda mahaifinka ya haifa.
'Yar'uwarka ce, kada ka tona tsiraicinta.
18:12 Kada ku tona tsiraicin 'yar'uwar ubanku
uban kurkusa.
18:13 Kada ka tona asirin 'yar'uwar mahaifiyarka, gama ita ce
'yar uwarka ta kusa.
18:14 Kada ku kwance tsiraicin ɗan'uwan ubanku, ku
Kada ku kusanci matarsa: ita ce abar ku.
18:15 Kada ka tona asirin surukarka
matar ɗa; Kada ku kwance tsiraicinta.
18:16 Kada ka tona asirin matar ɗan'uwanka: naka ne
tsiraicin dan uwa.
18:17 Ba za ku fallasa tsiraicin mace da 'yarta.
Kada ka ɗauki 'yar ɗanta, ko 'yar 'yarta.
don bayyana tsiraicinta; gama su ’yan uwanta ne na kusa: shi ne
mugunta.
18:18 Kada kuma ku auri mace ga 'yar'uwarta, don ku ɓata mata rai, don ku kwance ta.
tsiraici, banda sauran a lokacin rayuwarta.
18:19 Har ila yau, kada ku kusanci mace don bayyana tsiraicinta, kamar yadda
Muddin an ware ta saboda ƙazantarta.
18:20 Haka kuma, kada ka kwanta carnally da matar maƙwabcinka, to
Ka ƙazantar da kanka da ita.
18:21 Kuma ba za ka bari wani daga cikin zuriyarka ya ratsa ta cikin wuta ga Molek.
Kada kuma ku ɓata sunan Allahnku: Ni ne Ubangiji.
18:22 Kada ka kwanta tare da mutum, kamar yadda tare da mace.
18:23 Kada kuma ku kwana da dabba don ƙazantar da kanku da ita.
Ba kowace mace za ta tsaya a gaban dabba ta kwanta da ita ba
rudani.
18:24 Kada ku ƙazantar da kanku a cikin kowane ɗayan waɗannan abubuwa
Al'ummai waɗanda na kora a gabanku sun ƙazantar da su.
18:25 Kuma ƙasar da aka ƙazantar, saboda haka, na hukunta muguntar ta
Ita kuma ƙasar tana amai da mazaunanta.
18:26 Saboda haka, ku kiyaye dokokina, da farillaina, kuma kada ku
aikata wani abu daga cikin waɗannan abubuwan banƙyama; ba wani daga cikin al'ummar ku, kuma
Baƙon da yake baƙunci a cikinku.
18:27 (Gama duk waɗannan abubuwan banƙyama ne mutanen ƙasar suka aikata
A gabanka, kuma ƙasar ta ƙazantu;)
18:28 Domin kada ƙasar ta kore ku, sa'ad da kuka ƙazantar da ita, kamar yadda ta toka.
Al'umman da suka riga ku.
18:29 Domin duk wanda ya aikata ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan banƙyama, ko da rayuka
Za a raba su da mutanensu.
18:30 Saboda haka, ku kiyaye dokokina, kada ku aikata wani abu
waɗannan al'adun banƙyama, waɗanda aka aikata a gabanku, da ku
Kada ku ƙazantar da kanku a cikinta: Ni ne Ubangiji Allahnku.