Leviticus
11:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa da Haruna, ya ce musu.
11:2 Ka faɗa wa 'ya'yan Isra'ila, yana cewa: "Waɗannan su ne namomin da kuke
Za su ci cikin dukan namomin da suke a duniya.
11:3 Duk abin da ya raba kofato, kuma yana da kafet, kuma yana tauna.
Daga cikin namomin jeji, za ku ci.
11:4 Duk da haka waɗannan ba za ku ci daga cikin masu taunawa, ko na
Masu raba kofato, kamar raƙumi, domin yana tuƙa, amma
ba ya raba kofato; Ya ƙazantu a gare ku.
11:5 Kuma mazugi, saboda yana tauna, amma ba ya raba kofato; shi
haramun ne a gare ku.
11:6 Kuma kurege, saboda yana tauna, amma ba ya raba kofato; shi
haramun ne a gare ku.
11:7 Kuma alade, ko da yake ya raba kofato, kuma ya kasance a tsantsan ƙafafu, duk da haka ya
ba ya tauna; Ya ƙazantu a gare ku.
11:8 Namansu ba za ku ci, kuma gawa ba za ku taba;
Sun ƙazantu a gare ku.
11:9 Waɗannan za ku ci daga cikin dukan abin da yake a cikin ruwaye
da ma'auni a cikin ruwaye, da cikin tekuna, da cikin koguna
ci.
11:10 Kuma duk abin da ba su da fika da sikeli a cikin tekuna, da a cikin koguna.
Duk abin da yake motsi a cikin ruwaye, da kowane abu mai rai wanda yake cikinsa
Ruwa, za su zama abin ƙyama a gare ku.
11:11 Za su zama abin ƙyama a gare ku; Kada ku ci daga cikinsu
Nama, amma gawawwakinsu abin ƙyama ne.
11:12 Abin da ba shi da fika ko sikeli a cikin ruwaye, zai zama wani
abin ƙyama a gare ku.
11:13 Kuma waɗannan su ne abin da za ku yi da su na banƙyama a cikin tsuntsaye;
Ba za a ci su ba, abin ƙyama ne: gaggafa, da gaggafa
ossifrage, da ospray,
11:14 Kuma ungulu, da kyankyasai bisa ga irinsa;
11:15 Kowane hankaka bayan irin;
11:16 Da mujiya, da shaho na dare, da shaho, da shaho bayan nasa.
irin,
11:17 Kuma da ɗan mujiya, da cormorant, da babban mujiya.
11:18 Da swan, da ƙwanƙwasa, da gaggafa.
11:19 Kuma shamuwa, da kazar, da irinta, da lapwing, da jemagu.
11:20 Duk tsuntsayen da suke rarrafe, suna tafiya a kan duka hudu, za su zama abin ƙyama ga
ka.
11:21 Amma duk da haka waɗannan za ku iya ci daga kowane abu mai rarrafe da ke tafiya a kan kowane abu
huɗu, waɗanda suke da ƙafafu sama da ƙafafunsu, don yin tsalle a cikin ƙasa;
11:22 Ko da waɗannan daga cikinsu za ku iya ci; fara bayan irinsa, da kuma m
fari bayan irinsa, da ƙwaro da irinsa, da kuma
kwata bayan irinsa.
11:23 Amma duk sauran yawo creeping abubuwa, wanda yana da hudu ƙafa, za su zama wani
abin ƙyama a gare ku.
11:24 Kuma saboda waɗannan za ku zama ƙazantu: duk wanda ya taɓa gawar
Za su ƙazantu har maraice.
11:25 Kuma duk wanda ya ɗauki wani abu daga cikin gawar, zai wanke nasa
Tufafi, kuma ku ƙazantu har maraice.
11:26 Gawawwakin kowane dabba wanda ya raba kofato, kuma ba
Ƙafafun da ba su da kafa, ko masu tuƙa, ƙazanta ne a gare ku
taɓa su zai ƙazantu.
11:27 Kuma abin da yake tafiya a kan tafin hannu, daga kowane irin namomin je
A kan duka huɗun, waɗannan ƙazantu ne a gare ku, duk wanda ya taɓa gawarsu
zai ƙazantu har maraice.
11:28 Kuma wanda ya ɗauki gawa daga gare su, zai wanke tufafinsa, kuma ya kasance
marasa tsarki har maraice.
11:29 Waɗannan kuma za su zama ƙazantu a gare ku daga cikin abubuwa masu rarrafe
rarrafe a cikin ƙasa; weasel, da linzamin kwamfuta, da kunkuru bayan
irinsa,
11:30 Kuma da ferret, da hawainiya, da kadangaru, da katantanwa, da kuma
tawadar Allah.
11:31 Waɗannan ƙazantu ne a gare ku daga cikin dukan masu rarrafe: duk wanda ya taɓa
Idan sun mutu, za su ƙazantu har maraice.
11:32 Kuma a kan abin da wani daga cikinsu, idan sun mutu, ya fāɗi, zai
zama marar tsarki; ko wani abu na itace, ko tufa, ko fata, ko
Buhu, kowane tasa, inda kowane aiki ya yi, sai a sa shi
cikin ruwa, zai ƙazantu har maraice. haka zai kasance
tsarkakewa.
11:33 Kuma kowane tukunyar ƙasa, wanda wani daga cikinsu ya fāɗi a ciki, abin da yake
a cikinta zai ƙazantu; Kuma ku karya shi.
11:34 Daga dukan naman da za a iya ci, abin da a kan abin da irin wannan ruwa ya zo zai zama
Duk abin sha da za a sha a cikin kowane irin kwanon da aka sha, zai zama marar tsarki
marar tsarki.
11:35 Kuma duk abin da wani ɓangare na gawarsu ya fāɗi, zai kasance
marar tsarki; Ko tanda, ko dandali na tukwane, sai a karya su
ƙasa: gama su ƙazantu ne, za su ƙazantu a gare ku.
11:36 Duk da haka wani marmaro ko rami, inda akwai yalwa da ruwa, za
Ku tsarkaka, amma abin da ya taɓa gawarsu zai ƙazantu.
11:37 Kuma idan wani ɓangare na jikinsu ya fāɗi a kan wani iri shuka wanda zai
a shuka, zai zama da tsarki.
11:38 Amma idan wani ruwa za a sa a kan iri, da wani ɓangare na gawa
Ku fāɗa a kai, zai ƙazantu a gare ku.
11:39 Kuma idan wani dabba, wanda za ku ci, ya mutu. wanda ya taba gawar
daga cikinta zai ƙazantu har maraice.
11:40 Kuma wanda ya ci daga cikin gawar, zai wanke tufafinsa, kuma ya kasance
marar tsarki har maraice: wanda kuma ya ɗauki gawar zai yi
wanke tufafinsa, ya ƙazantu har maraice.
11:41 Kuma kowane abu mai rarrafe da ke rarrafe a cikin ƙasa zai zama
abin ƙyama; ba za a ci ba.
11:42 Duk abin da ke cikin ciki, da abin da ke a kan duka hudu, ko
duk abin da ya fi ƙafafu a cikin dukkan abubuwa masu rarrafe da ke rarrafe a kan
ƙasa, ba za ku ci su ba; gama su abin ƙyama ne.
11:43 Kada ku sanya kanku abin ƙyama da kowane abu mai rarrafe
Ba za ku ƙazantar da kanku da su ba
ya kamata a ƙazantar da shi.
11:44 Domin ni ne Ubangiji Allahnku
ku zama masu tsarki; gama ni mai tsarki ne, kada kuma ku ƙazantar da kanku
kowane irin abu mai rarrafe da ke rarrafe bisa ƙasa.
11:45 Gama ni ne Ubangiji wanda ya fisshe ku daga ƙasar Masar, ku zama
Allahnku: saboda haka ku zama tsarkaka, gama ni mai tsarki ne.
11:46 Wannan ita ce dokar da namomin jeji, da tsuntsaye, da kowane mai rai
dabbar da take motsi a cikin ruwaye, da kowane abin da yake rarrafe
a duniya:
11:47 Don yin bambanci tsakanin ƙazanta da mai tsabta, da kuma tsakanin
dabbar da za a ci da dabbar da ba za a ci ba.