Leviticus 10:1 Nadab da Abihu, 'ya'yan Haruna, maza, ko wannensu ya ɗauki farantinsa. Suka zuba wuta a ciki, ka zuba turare a kai, ka miƙa wata baƙuwar wuta A gaban Ubangiji, abin da bai umarce su ba. 10:2 Kuma wuta ta fito daga wurin Ubangiji, kuma ta cinye su, kuma suka mutu a gaban Ubangiji. " 10:3 Sai Musa ya ce wa Haruna, "Wannan shi ne abin da Ubangiji ya ce, "I Za a tsarkake a cikin waɗanda suka zo kusa da ni, da kuma a gaban dukan mutane Zan daukaka. Haruna kuwa ya yi shiru. 10:4 Musa kuwa ya kira Mishayel da Elzafan, 'ya'yan Uzziyel, kawunsa Haruna, ya ce musu, Ku zo kusa da 'yan'uwanku daga gaba Wuri Mai Tsarki daga cikin zango. 10:5 Sai suka matso, suka ɗauke su a cikin riguna daga sansanin. kamar yadda Musa ya ce. 10:6 Musa ya ce wa Haruna, da Ele'azara, da Itamar, da 'ya'yansa maza. Kada ku kwance kawunanku, kada kuma ku yayyage tufafinku. Kada ku mutu, kuma kada ku Haushi ya auko a kan dukan jama'a, amma ku bar 'yan'uwanku, dukan jama'a Jama'ar Isra'ila, ku yi kuka da ƙonawar da Ubangiji ya ƙone. 10:7 Kuma kada ku fita daga ƙofar alfarwa ta sujada Jama'a, kada ku mutu, gama man keɓewa na Ubangiji yana bisa ka. Suka yi bisa ga maganar Musa. 10:8 Sai Ubangiji ya ce wa Haruna, ya ce. 10:9 Kada ku sha ruwan inabi, ko abin sha mai ƙarfi, kai, da 'ya'yanka tare da kai, a lõkacin da Ku shiga alfarwa ta sujada, kada ku mutu Ka'ida ta har abada a dukan zamananku. 10:10 Kuma dõmin ku sãɓã wa jũna a tsakãninsu mai tsarki da kuma a tsakãninsu marar tsarki da tsabta; 10:11 Kuma dõmin ku koya wa 'ya'yan Isra'ila dukan dokokin da Ubangiji Ubangiji ya yi magana da su ta hannun Musa. 10:12 Sai Musa ya yi magana da Haruna, da Ele'azara, da Itamar, da 'ya'yansa maza Sauran waɗanda suka ragu, ku ɗauki sauran hadaya ta gari Ku ci ba tare da yisti ba kusa da bagaden. gama shi ne mafi tsarki. 10:13 Kuma za ku ci shi a Wuri Mai Tsarki, domin shi ne naka da hakkin hakkin 'ya'ya maza, daga hadayun Ubangiji da aka yi da wuta, gama haka nake umarni. 10:14 Kuma ƙirjin kaɗawa da kafaɗa za ku ci a wuri mai tsabta; Kai, da 'ya'yanka, da 'ya'yanka mata tare da kai, gama su ne hakkinka. da hakkin 'ya'yanka, waɗanda aka bayar daga cikin hadayu na salama hadayu na 'ya'yan Isra'ila. 10:15 The sama kafada da kalaman ƙirjin za su kawo tare da Kitsen da aka yi da ƙonawa don a kaɗa shi don hadaya ta kaɗawa a gaba Ubangiji; Zai zama naka da 'ya'yanka tare da kai bisa ka'ida har abada; kamar yadda Ubangiji ya umarta. 10:16 Sai Musa ya nemi bunsurun hadaya don zunubi, sai ga. An ƙone ta, ya husata da Ele'azara da Itamar, 'ya'yansa Haruna wanda aka bari da rai, ya ce. 10:17 Don haka, ba ku ci hadaya don zunubi a Wuri Mai Tsarki ba Shi ne mafi tsarki, kuma Allah ne ya ba ku, ku ɗauki zunubin Ubangiji Jama'a, don yin kafara dominsu a gaban Ubangiji? 10:18 Sai ga, jinin da aka ba kawo a cikin Wuri Mai Tsarki da lalle ne in ci shi a Wuri Mai Tsarki, kamar yadda na umarta. 10:19 Sai Haruna ya ce wa Musa: "Ga shi, yau sun miƙa zunubinsu Hadaya da hadayarsu ta ƙonawa a gaban Ubangiji. kuma irin wadannan abubuwa suna da Ya same ni, da na ci hadaya don zunubi yau, da ta ci An karɓe a gaban Ubangiji? 10:20 Kuma a lõkacin da Musa ya ji haka, ya gamsu.