Leviticus 9:1 Kuma a rana ta takwas, Musa ya kira Haruna da nasa 'Ya'ya maza, da dattawan Isra'ila. 9:2 Sai ya ce wa Haruna, "Ka ɗauki ɗan maraƙi don yin hadaya don zunubi, da wani Rago na hadaya ta ƙonawa marar lahani, sai a miƙa su a gaban Ubangiji Ubangiji. 9:3 Kuma ga 'ya'yan Isra'ila za ku yi magana, yana cewa: "Ka ɗauki wani yaro daga cikin awaki don yin hadaya don zunubi; da maraƙi da rago duka biyun Za a miƙa hadaya ta ƙonawa a shekara ta ɗaya marar lahani. 9:4 Har ila yau, wani bijimi da rago don hadayu na salama, domin hadaya a gaban Ubangiji Ubangiji; da hadaya ta gari wadda aka kwaɓa da mai, gama yau Ubangiji zai yi bayyana muku. 9:5 Kuma suka kawo abin da Musa ya umarta a gaban alfarwa ta sujada Sai dukan taron suka matso, suka tsaya a gaban Ubangiji Ubangiji. 9:6 Sai Musa ya ce, "Wannan shi ne abin da Ubangiji ya umarce ku Ya kamata ku yi: kuma ɗaukakar Ubangiji za ta bayyana a gare ku. 9:7 Sai Musa ya ce wa Haruna, "Tafi zuwa ga bagaden, da kuma miƙa zunubinka Hadaya, da hadayarka ta ƙonawa, ka yi kafara don kanka, da Domin jama'a, kuma ku ba da hadayar jama'a, ku yi wani kaffara gare su; kamar yadda Ubangiji ya umarta. 9:8 Saboda haka, Haruna ya tafi wurin bagaden, kuma ya kashe maraƙi na zunubi hadaya, wanda shi ne don kansa. 9:9 'Ya'yan Haruna, maza, suka kawo masa jinin, kuma ya tsoma nasa Yatsa a cikin jinin, sa'an nan a zuba a kan zankayen bagaden, da kuma zuba fitar da jinin a gindin bagaden. 9:10 Amma kitsen, da ƙoda, da caul sama da hanta na zunubi Ya ƙone a bisa bagaden. kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa. 9:11 Kuma naman da fata ya ƙone da wuta a bayan sansanin. 9:12 Kuma ya yanka hadaya ta ƙonawa; 'Ya'yan Haruna, maza, suka miƙa masa hadayar Ya yayyafa jinin a bisa bagaden kewaye. 9:13 Kuma suka miƙa masa hadaya ta ƙonawa, tare da guntu. da kan, ya ƙone su a bisa bagaden. 9:14 Kuma ya wanke ciki da kafafu, kuma ya ƙone su a kan ƙonewa hadaya a kan bagaden. 9:15 Kuma ya kawo hadayar jama'a, kuma ya ɗauki akuya, wanda shi ne hadaya don zunubi saboda jama'a, da kuma yanka ta, da kuma miƙa ta domin zunubi, kamar yadda na farko. 9:16 Kuma ya kawo hadaya ta ƙonawa, kuma ya miƙa ta bisa ga hanya. 9:17 Kuma ya kawo hadaya ta gari, kuma ya ɗibi guda daga gare ta, ya ƙone A bisa bagaden, tare da hadayar ƙonawa ta safiya. 9:18 Ya kuma yanka bijimin da rago don hadaya ta salama. 'Ya'yan Haruna, maza, suka miƙa masa jinin. Ya yayyafa wa bagaden kewaye da shi. 9:19 Kuma da kitsen bijimin da na rago, da tururuwa, da abin da Yana rufe ciki, da ƙoda, da kasko na sama da hanta. 9:20 Kuma suka sa kitsen a kan ƙirjin, kuma ya ƙone kitsen bagadi: 9:21 Sa'an nan Haruna ya kaɗa ƙirjin da kafaɗa ta dama don hadaya ta kaɗawa a gaban Ubangiji; kamar yadda Musa ya umarta. 9:22 Kuma Haruna ya ɗaga hannunsa zuwa ga jama'a, kuma ya sa musu albarka ya sauko daga hadaya ta zunubi, da hadaya ta ƙonawa, da hadayun salama. 9:23 Sai Musa da Haruna suka shiga alfarwa ta sujada Ya fito ya sa wa jama'a albarka, ɗaukakar Ubangiji kuwa ta bayyana ga dukan mutane. 9:24 Kuma wuta ta fito daga gaban Ubangiji, kuma ta cinye a kan Ubangiji bagaden hadaya ta ƙonawa da kitsen da dukan jama'a suka gani. Suka yi ihu, suka fāɗi rubda ciki.