Leviticus
8:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
8:2 Ka ɗauki Haruna da 'ya'yansa maza tare da shi, da riguna, da shafewa
da mai, da bijimi don yin hadaya don zunubi, da raguna biyu, da kwandon
gurasa marar yisti;
8:3 Kuma ka tattara dukan taron jama'a a ƙofar Ubangiji
alfarwa ta ikilisiya.
8:4 Musa kuwa ya yi kamar yadda Ubangiji ya umarce shi. Aka taru aka taru
tare zuwa ƙofar alfarwa ta sujada.
8:5 Musa ya ce wa taron jama'a, "Wannan shi ne abin da Ubangiji
aka umarta a yi.
8:6 Sai Musa ya kawo Haruna da 'ya'yansa maza, ya wanke su da ruwa.
8:7 Kuma ya sa masa rigar, kuma ya ɗaure shi da abin ɗamara
Ya sa masa riga, ya sa masa falmaran, ya ɗaure shi
Sa'an nan ku ɗaure masa abin ɗamara na falmaran.
8:8 Kuma ya sa masa sulke
Urim da Tummim.
8:9 Kuma ya sa alkuki a kansa; Har ila yau a kan tagumi, har ma a kan nasa
gaban gaba, ya sa farantin zinariya, kambi mai tsarki; kamar yadda Ubangiji
ya umarci Musa.
8:10 Sai Musa ya ɗauki man keɓewa, ya shafe alfarwa da dukan
abin da yake cikinta, ya tsarkake su.
8:11 Kuma ya yayyafa daga cikin bagaden sau bakwai, kuma ya shafa mai
Bagadi da dukan kwanoninsa, da taruwa da ƙafarsa domin a tsarkake
su.
8:12 Kuma ya zuba daga cikin man keɓewa a kan Haruna, kuma ya shafe shi.
a tsarkake shi.
8:13 Sai Musa ya kawo 'ya'yan Haruna, maza, ya sa musu taguwa, kuma ya ɗaure su
da ƙuƙumma, a sa musu sulke. kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
8:14 Kuma ya kawo bijimin hadaya don zunubi, da Haruna da 'ya'yansa maza
Suka ɗiba hannuwansu a kan kan bijimin hadaya don zunubi.
8:15 Kuma ya kashe shi; Musa kuwa ya ɗauki jinin ya zuba a kan zankayen
Da yatsansa ya kewaye bagaden, ya tsarkake bagaden
Zuba jinin a gindin bagaden, ya tsarkake shi don yin
sulhu akansa.
8:16 Kuma ya ɗauki dukan kitsen da yake bisa na ciki, da maƙarƙashiya
Hanta, da ƙodoji biyu, da kitsensu, Musa ya ƙone shi a kai
bagaden.
8:17 Amma bijimin, da fata, da namansa, da dung, ya ƙone da
wuta ba tare da sansanin ba; kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
8:18 Kuma ya kawo ragon hadaya ta ƙonawa, da Haruna da 'ya'yansa maza
Suka ɗora hannuwansu a kan kan ragon.
8:19 Kuma ya kashe shi; Musa ya yayyafa jinin a bisa bagaden
game da.
8:20 Kuma ya yanke ragon gunduwa. Musa kuwa ya ƙone kan
guda, da mai.
8:21 Kuma ya wanke ciki da kafafu da ruwa. Musa kuwa ya ƙone ta
dukan ragon a bisa bagaden, hadaya ce ta ƙonawa don ƙanshi mai daɗi.
da kuma hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji. kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
8:22 Sa'an nan ya kawo ɗayan ragon, ragon keɓewa, da Haruna da nasa
'Ya'ya maza suka ɗibiya hannuwansu a kan kan ragon.
8:23 Kuma ya kashe shi; Musa kuwa ya ɗibi jinin, ya ɗiba bisa ga Ubangiji
bakin kunnen dama na Haruna, da kan yatsan hannun damansa, da bisa
babban yatsan kafarsa ta dama.
8:24 Kuma ya kawo 'ya'yan Haruna, maza, kuma Musa ya zuba daga cikin jinin a kan tip
Kunnensu na dama, da kan yatsun hannayensu na dama, da kuma a kan yatsunsu
Musa ya yayyafa jinin a bisa Ubangiji
bagadi kewaye.
8:25 Kuma ya ɗauki kitsen, da tururuwa, da dukan kitsen da yake a kan
ciki, da kasko na sama da hanta, da kodan biyu, da su
mai, da kafadar dama:
8:26 Kuma daga cikin kwandon abinci marar yisti, wanda yake a gaban Ubangiji, ya
Ya ɗauki waina marar yisti, da waina mai mai, da waina guda, da
Ka sa su a kan kitse, da kafaɗar dama.
8:27 Kuma ya sa dukan a kan hannuwan Haruna, da na 'ya'yansa' hannuwansu, kuma ya kaɗa
Su ne hadaya ta kaɗawa a gaban Ubangiji.
8:28 Sai Musa ya ɗauke su daga hannuwansu, kuma ya ƙone su a bisa bagaden
A kan hadaya ta ƙonawa, keɓewa ne don ƙanshi mai daɗi
Hadaya ce ta ƙonawa ga Ubangiji.
8:29 Sai Musa ya ɗauki ƙirjin, ya kaɗa shi don hadaya ta kaɗawa a gaban Ubangiji
Ubangiji: gama daga cikin ragon keɓewa Musa ne. kamar yadda Ubangiji
ya umarci Musa.
8:30 Sai Musa ya ɗibi daga cikin man keɓewa, da jinin da yake bisa Ubangiji
Ya yayyafa wa Haruna da tufafinsa da nasa bagade
da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza. Ya tsarkake Haruna, da
tufafinsa, da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza tare da shi.
8:31 Sai Musa ya ce wa Haruna da 'ya'yansa, "Ku tafasa naman a ƙofar
Alfarwa ta sujada, ku ci ta tare da gurasa
yana cikin kwandon keɓewa kamar yadda na umarce na ce, Haruna da nasa
'ya'ya maza za su ci.
8:32 Kuma abin da ya rage na nama da gurasa, za ku ƙone
da wuta.
8:33 Kuma kada ku fita daga ƙofar alfarwa ta sujada
a cikin kwana bakwai, har sai kwanakin keɓewarku su cika
Ƙarshen: har kwana bakwai zai tsarkake ku.
8:34 Kamar yadda ya yi a yau, don haka Ubangiji ya umarta a yi, a yi wani
kafara.
8:35 Saboda haka, za ku zauna a ƙofar alfarwa ta sujada
Jama'a dare da rana kwana bakwai, kuma ku kiyaye dokokin Ubangiji.
don kada ku mutu: gama haka aka umarce ni.
8:36 Haruna da 'ya'yansa maza suka yi dukan abin da Ubangiji ya umarta ta wurin Ubangiji
hannun Musa.