Makoki
3:1 Ni ne mutumin da ya ga wahala ta sandar fushinsa.
3:2 Ya bi da ni, kuma ya kawo ni cikin duhu, amma ba cikin haske.
3:3 Lalle ne, ya jũya gāba da ni; Ya karkatar da hannunsa gāba da ni duka
rana.
3:4 Naman jikina da fata na ya riga ya tsufa; Ya karye kashina.
3:5 Ya gina gāba da ni, kuma ya kewaye ni da gall da naƙuda.
3:6 Ya sanya ni a cikin duhu wurare, kamar waɗanda suka kasance matattu.
3:7 Ya kewaye ni da shinge, wanda ba zan iya fita
nauyi.
3:8 Har ila yau, lokacin da na yi kuka da ihu, ya rufe addu'ata.
3:9 Ya rufe ta hanyoyi da sassaƙaƙƙun dutse, Ya sanya ta m hanyoyi.
3:10 Ya kasance a gare ni kamar beyar da ke kwance, kuma kamar zaki a asirce.
3:11 Ya karkatar da al'amurana, Ya ɓatar da ni, ya yi ni
kufai.
3:12 Ya tanƙwara baka, kuma ya sanya ni a matsayin alama ga kibiya.
3:13 Ya sa kiban gayarsa su shiga cikin raina.
3:14 Na kasance abin izgili ga dukan mutanena; da waƙarsu duk yini.
3:15 Ya cika ni da haushi, Ya sa ni buguwa
tsutsa.
3:16 Ya kuma karya hakorana da tsakuwa, Ya rufe ni da
toka
3:17 Kuma ka nisantar da raina daga zaman lafiya: Na manta da wadata.
3:18 Sai na ce: Ƙarfafana da begena sun ƙare daga Ubangiji.
3:19 Tunawa da ƙuncina da baƙin ciki, da tsutsotsi da gall.
3:20 Raina yana tunawa da su har yanzu, kuma yana ƙasƙantar da ni.
3:21 Wannan na tuna a zuciyata, saboda haka ina fata.
3:22 Yana da na Ubangiji rahama cewa ba mu cinye, domin nasa
tausayi kasa kasa.
3:23 Sabbin su ne kowace safiya: amincinka mai girma ne.
3:24 Ubangiji ne rabona, in ji raina. Don haka zan sa zuciya gare shi.
3:25 Ubangiji yana da kyau ga waɗanda suke jiransa, ga rai wanda yake nema
shi.
3:26 Yana da kyau cewa mutum ya kamata duka biyu bege da shiru jira
ceton Ubangiji.
3:27 Yana da kyau mutum ya ɗauki karkiya a cikin ƙuruciyarsa.
3:28 Ya zauna shi kaɗai, kuma ya yi shiru, domin ya ɗauke shi a kansa.
3:29 Ya sa bakinsa cikin ƙura. idan haka ne ana iya samun bege.
3:30 Ya ba da kuncinsa ga wanda ya buge shi, ya cika
zargi.
3:31 Gama Ubangiji ba zai yashe har abada.
3:32 Amma ko da yake ya sa baƙin ciki, duk da haka zai ji tausayi bisa ga
yawan jinƙansa.
3:33 Gama ba ya azabtar da son rai, kuma ba ya baƙin ciki da 'ya'yan mutane.
3:34 Don murkushe dukan fursunonin duniya a ƙarƙashin ƙafafunsa.
3:35 Don karkatar da hakkin mutum a gaban Maɗaukakin Sarki.
3:36 Don karkatar da mutum a cikin hanyarsa, Ubangiji bai yarda ba.
3:37 Wane ne wanda ya ce, kuma shi ya faru, lokacin da Ubangiji ya umarce shi
ba?
3:38 Daga bakin Maɗaukaki, mugunta da nagarta ba za su fito ba?
3:39 Saboda haka, wani mai rai ya yi gunaguni, wani mutum domin azãbarsa
zunubai?
3:40 Bari mu bincika da gwada hanyoyinmu, kuma mu koma ga Ubangiji.
3:41 Bari mu ɗaga zuciyarmu da hannuwanmu ga Allah a cikin sammai.
3:42 Mun yi laifi, kuma mun tayar, ba ka gafarta.
3:43 Ka rufe da fushi, kuma ka tsananta mana, ka kashe, kai.
ban ji tausayi ba.
3:44 Ka lulluɓe kanka da gajimare, domin kada addu'armu ta wuce
ta hanyar.
3:45 Ka sanya mu a matsayin abin ƙyama da ƙi a cikin tsakiyar
mutane.
3:46 Dukan abokan gābanmu sun buɗe bakinsu a kanmu.
3:47 Tsoro da tarko sun zo a kanmu, halaka da halaka.
3:48 Idona na gudu da kogunan ruwa domin halakar da Ubangiji
'yar mutanena.
3:49 Idona ya zube, kuma ba ya gushe, ba tare da wani tsangwama ba.
3:50 Har Ubangiji ya dubi ƙasa, kuma ga daga sama.
3:51 Idona ya shafi zuciyata saboda dukan 'yan matan birni.
3:52 Maƙiyana sun kore ni sosai, kamar tsuntsu, ba tare da dalili ba.
3:53 Sun yanke raina a cikin kurkuku, kuma sun jefar da dutse a kaina.
3:54 Ruwa ya malalo bisa kaina; sai na ce, an yanke ni.
3:55 Na yi kira ga sunanka, Ya Ubangiji, daga cikin ƙananan rami.
3:56 Ka ji muryata: Kada ka boye kunnenka ga numfashina, da kukana.
3:57 Ka matso kusa a ranar da na yi kira gare ka
ba.
3:58 Ya Ubangiji, ka yi ƙararrakin raina. Ka fanshe ni
rayuwa.
3:59 Ya Ubangiji, ka ga zaluncina: Ka yi hukunci a kan shari'ata.
3:60 Ka ga dukan fansa da dukan tunaninsu a kan
ni.
3:61 Ka ji abin zargi, Ya Ubangiji, da dukan tunaninsu
a kaina;
3:62 Lebe na waɗanda suka tasar mini, da makircinsu a kaina
duk rana.
3:63 Dubi zamansu, da tashinsu. Ni ne mawakan su.
3:64 Ka ba su lada, Ya Ubangiji, bisa ga aikinsu
hannuwa.
3:65 Ka ba su baƙin cikin zuciya, la'anar ka a gare su.
3:66 Zalunta kuma halaka su da fushi daga ƙarƙashin sammai Ubangiji.