Yahuda
1:1 Yahuda, bawan Yesu Almasihu, kuma ɗan'uwan Yakubu, zuwa gare su cewa
an tsarkake su ta wurin Allah Uba, an kiyaye su cikin Yesu Kiristi, kuma
ake kira:
1:2 Rahama a gare ku, da zaman lafiya, da kauna, a yawaita.
1:3 ƙaunatattuna, lokacin da na yi ƙoƙari in rubuta muku na gama-gari
Ceto, ya zama dole in rubuta muku, in yi muku gargaɗi
Ya kamata ku yi gwagwarmaya domin bangaskiyar da aka ba da ita sau ɗaya
waliyyai.
1:4 Domin akwai wasu maza da suka kutsa cikin ba da sani ba, waɗanda suka kasance a da
An wajabta wa wannan hukunci, mutane marasa tsoron Allah, suna juyo da alherin Allahnmu
cikin fasikanci, da kuma musun Ubangiji Makaɗaici Ubangiji, da Ubangijinmu Yesu
Kristi.
1:5 Saboda haka zan tuna da ku, ko da yake kun taɓa sanin wannan, yadda
cewa Ubangiji, tun da ya ceci mutane daga ƙasar Masar.
Sa'an nan ya halaka waɗanda ba su yi ĩmãni ba.
1:6 Kuma malã'iku waɗanda ba kiyaye su na farko estate, amma bar nasu
wurin zama, Ya kiyaye shi cikin sarƙoƙi na har abada a ƙarƙashin duhu
hukuncin babbar rana.
1:7 Kamar yadda Saduma da Gwamrata, da garuruwan da suke kewaye da su, kamar yadda.
suna ba da kansu ga fasikanci, suna bin baƙon nama.
an kafa misali, suna shan azabar ramuwar gayya ta wuta ta har abada.
1:8 Haka kuma waɗannan mafarkai masu ƙazanta suna ƙazantar da jiki, suna raina mulki.
kuma ku zagi masu mutunci.
1:9 Amma duk da haka Mika'ilu shugaban mala'iku, a lokacin da jayayya da shaidan ya yi musu
game da jikin Musa, kada ku yi kuskure a kawo masa zagi
zargi, amma ya ce, Ubangiji ya tsauta maka.
1:10 Amma waɗannan suna faɗar abin da ba su sani ba, amma abin da suke
sani ta halitta, kamar yadda m namomin jeji, a cikin abubuwan da suka lalatar
kansu.
1:11 Bone ya tabbata a gare su! Gama sun bi ta hanyar Kayinu, sun yi zari
Bayan kuskuren Bal'amu don lada, kuma ya mutu a cikin cin zarafi
Core.
1:12 Waɗannan su ne aibobi a cikin idodinku na sadaka, lokacin da suke bukin tare da ku.
Suna ciyar da kansu ba tare da tsoro ba: gizagizai ba su da ruwa, ɗauke da su
game da iskoki; Itatuwan da 'ya'yansu ke bushewa, ba su da 'ya'ya, matacce sau biyu.
tumɓuke da tushen;
1:13 Raging taguwar ruwa na teku, kumfa fitar da nasu kunya; taurari masu yawo,
Wanda aka tanadar masa baƙar duhu har abada.
1:14 Kuma Anuhu kuma, na bakwai daga Adamu, ya yi annabci game da waɗannan, yana cewa:
Ga shi, Ubangiji yana zuwa da dubu goma na tsarkakansa.
1:15 Don zartar da hukunci a kan dukan, da kuma tabbatar da dukan waɗanda suke m daga
daga dukan ayyukansu na fasiƙanci waɗanda suka yi zãlunci, kuma
na dukan maganganunsu masu taurin kai waɗanda masu zunubi suka faɗa a kansu
shi.
1:16 Waɗannan su ne masu gunaguni, masu gunaguni, suna tafiya bisa ga sha'awarsu; kuma
Bakinsu yana magana da manyan maganganu masu girma, suna sa mutane a ciki
sha'awa saboda fa'ida.
1:17 Amma, ƙaunatattuna, ku tuna da kalmomin da aka faɗa a da
manzannin Ubangijinmu Yesu Almasihu;
1:18 Yadda suka faɗa muku cewa a ƙarshe ya kamata a sami masu ba'a
su bi son zuciyarsu na rashin tsoron Allah.
1:19 Waɗannan su ne waɗanda suka ware kansu, na sha'awa, ba su da Ruhu.
1:20 Amma ku, ƙaunatattuna, kuna gina kanku a kan bangaskiyarku mafi tsarki, kuna addu'a
cikin Ruhu Mai Tsarki,
1:21 Ku kiyaye kanku cikin ƙaunar Allah, kuna neman jinƙan Ubangijinmu
Yesu Almasihu zuwa rai na har abada.
1:22 Kuma daga cikin wasu suna jin tausayi, yin bambanci.
1:23 Kuma wasu ajiye da tsoro, ja da su daga wuta. ƙi har ma da
tufafin da nama ya hange.
1:24 Yanzu ga wanda zai iya kiyaye ku daga fadowa, kuma ya gabatar da ku
marar aibu a gaban ɗaukakarsa da matuƙar farin ciki.
1:25 Ga Allah Makaɗaici Mai Cetonmu, Mai Cetonmu, ɗaukaka da ɗaukaka, da mulki da
iko, a yanzu da kuma har abada. Amin.