Joshua
17:1 Akwai kuma kuri'a ga kabilar Manassa; gama shi ne ɗan fari
na Yusufu; Ga Makir ɗan farin Manassa, mahaifinsa
Gileyad, domin shi mayaƙi ne, don haka ya mallaki Gileyad da Bashan.
17:2 Akwai kuma kuri'a ga sauran 'ya'yan Manassa
iyalai; Ga 'ya'yan Abiyezer, kuma ga 'ya'yan Helek.
kuma ga 'ya'yan Asriyel, kuma ga 'ya'yan Shekem, kuma ga
'Ya'yan Hefer, da na Shemida
maza na Manassa, ɗan Yusufu, bisa ga iyalansu.
17:3 Amma Zelofehad, ɗan Hefer, ɗan Gileyad, ɗan Makir,
ɗan Manassa, ba shi da 'ya'ya maza, sai 'ya'ya mata. Waɗannan su ne sunayen
na 'ya'yansa mata, Mala, da Nuhu, da Hogla, da Milka, da Tirza.
17:4 Kuma suka matso kusa da Ele'azara, firist, da gaban Joshuwa, ɗan
na Nun da gaban sarakuna suka ce, “Ubangiji ya umarci Musa ya ba
mu gado ne a tsakanin 'yan'uwanmu. Saboda haka a cewar
umarnin Ubangiji ya ba su gādo tare da 'yan'uwa
na babansu.
17:5 Kuma akwai goma rabo ga Manassa, banda ƙasar Gileyad da
Bashan, wadda take hayin Urdun.
17:6 Domin 'ya'yan Manassa mata sun sami gādo tare da 'ya'yansa maza
Sauran 'ya'yan Manassa suka mallaki ƙasar Gileyad.
17:7 Kuma iyakar Manassa ta kasance daga Ashiru zuwa Mikmetah, wanda yake wajen
kafin Shekem; Iyakar kuwa ta bi ta hannun dama zuwa wajen
mazaunan Entappuah.
17:8 Yanzu Manassa yana da ƙasar Taffuwa, amma Taffuwa a kan iyakar
Manassa na kabilar Ifraimu ne.
17:9 Kuma iyakar ta gangara zuwa kogin Kana, kudu da kogin.
Waɗannan garuruwan Ifraimu suna cikin garuruwan Manassa, wato bakin teku
Manassa yana wajen arewa da maɓuɓɓugar kogin
ya kasance a cikin teku:
17:10 A wajen kudu na Ifraimu ne, wajen arewa kuwa na Manassa ne, da teku.
ita ce iyakarsa; Suka taru a Ashiru ta arewa da cikin
Issaka a gabas.
17:11 Kuma Manassa yana da a Issaka, da Ashiru Bet-sheyan, da garuruwanta.
Ibleyam da garuruwanta, da mazaunan Dor, da garuruwanta, da ƙauyukanta
mazaunan Endor da garuruwanta, da mazaunan Ta'anak da
Garuruwanta, da mazaunan Magiddo da garuruwanta, har guda uku
kasashe.
17:12 Amma duk da haka 'ya'yan Manassa ba su iya korar mazaunan
wadancan garuruwa; Amma Kan'aniyawa suna so su zauna a ƙasar.
17:13 Amma duk da haka shi ya faru da cewa, a lokacin da 'ya'yan Isra'ila suka yi ƙarfi
Suka sa Kan'aniyawa yin haraji, amma ba su kore su sarai ba.
17:14 Sai 'ya'yan Yusufu suka ce wa Joshuwa, ya ce, "Me ya sa ka yi
Kuri'a ɗaya ne kaɗai aka ba ni gādo, ganin ni babba ne
Jama'a, gama Ubangiji ya sa mini albarka har yanzu?
17:15 Sai Joshuwa ya amsa musu, ya ce, “Idan kun kasance manyan mutane, to, ku tashi
Ka yi wa kanka katsin ƙasa a ƙasar Ubangiji
13.132Sar 11.112Sar 11.11-13Irm 31.11-11Irm 31.11Irm 31.11-23 Idan Dutsen Ifraimu ya fi ƙunci a gare ku.
17:16 Sai 'ya'yan Yusufu suka ce, "Tudun bai ishe mu ba
Kan'aniyawan da suke zaune a ƙasar kwarin suna da karusai
baƙin ƙarfe, da na Bet-sheyan, da garuruwanta, da waɗanda suke na ƙasar
Kwarin Yezreyel.
17:17 Sai Joshuwa ya yi magana da gidan Yusufu, da Ifraimu da kuma
Manassa ya ce, “Ku mutane ne masu girma, kuna da iko mai girma
kada ku sami kuri'a ɗaya kawai:
17:18 Amma dutsen zai zama naka; gama itace, sai ku sare shi
ƙasa, fitarta kuma za ta zama naku, gama za ku kori
Kan'aniyawa, ko da yake suna da karusan ƙarfe, kuma ko da yake sun kasance
mai karfi.