Joshua
14:1 Kuma waɗannan su ne ƙasashen da 'ya'yan Isra'ila suka gāji
ƙasar Kan'ana, wadda Ele'azara firist, da Joshuwa ɗan Nun,
da shugabannin kakannin kabilan Isra'ilawa.
aka raba musu gado.
14:2 Ta hanyar kuri'a ne gādonsu, kamar yadda Ubangiji ya umarta ta hannun
Musa, domin kabilan tara, da rabin kabila.
14:3 Domin Musa ya ba da gādon kabila biyu da rabin kabila a kan
A wancan hayin Urdun, amma bai ba Lawiyawa gādo ba
tsakanin su.
14:4 Domin 'ya'yan Yusufu sun kasance kabila biyu, Manassa da Ifraimu.
Don haka ba a ba Lawiyawa rabo a ƙasar ba, sai dai garuruwa
Za su zauna tare da makiyayarsu don dabbobinsu da dukiyoyinsu.
14:5 Kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa, haka 'ya'yan Isra'ila suka yi
raba ƙasar.
14:6 Sa'an nan 'ya'yan Yahuza suka zo wurin Joshuwa a Gilgal, da Kaleb, ɗan
Yefunne Bakenizate ya ce masa, “Ka san abin da Ubangiji ya faɗa
Ubangiji ya ce wa Musa, mutumin Allah game da ni da kai a ciki
Kadeshbarnea.
14:7 Ina da shekara arba'in sa'ad da Musa, bawan Ubangiji, ya aiko ni daga
Kadesh-barneya don leƙen asirin ƙasar. Na sake kawo masa labari kamar haka
ya kasance a cikin zuciyata.
14:8 Duk da haka 'yan'uwana da suka tafi tare da ni, sun sanya zuciya ga Ubangiji
Amma na bi Ubangiji Allahna sarai.
14:9 Kuma Musa ya rantse a wannan rana, yana cewa, "Lalle ne ƙasar da ƙafafunku."
Kun tattake za su zama gādonku, da na 'ya'yanki har abada.
gama ka bi Ubangiji Allahna sarai.
14:10 Kuma yanzu, ga, Ubangiji ya raya ni, kamar yadda ya ce, wadannan arba'in.
da shekara biyar, tun da Ubangiji ya faɗa wa Musa wannan kalma
Isra'ilawa suka yi ta yawo cikin jeji, ga shi kuwa ni ne
yau shekara tamanin da biyar.
14:11 Har yanzu ina da ƙarfi a yau kamar yadda na kasance a ranar da Musa ya aike ni.
kamar yadda ƙarfina yake a lokacin, haka ma ƙarfina yake a yanzu, don yaƙi, duka biyun su tafi
fita, da shigowa.
14:12 Yanzu saboda haka, ba ni wannan dutsen, wanda Ubangiji ya ce a wannan rana.
Gama a wannan rana ka ji yadda Anakwa suke a can, da kuma cewa
Garuruwa manya ne masu kagara, idan haka Ubangiji zai kasance tare da ni, ni
Za su iya kore su, kamar yadda Ubangiji ya faɗa.
14:13 Joshuwa kuwa ya sa masa albarka, ya ba Kalibu, ɗan Yefunne Hebron
don gado.
14:14 Saboda haka Hebron ya zama gādon Kalibu, ɗan Yefunne
Keniziyawa har wa yau, domin ya bi Ubangiji Allah sosai
na Isra'ila.
14:15 Kuma sunan Hebron a da shi Kiriyat-arba; wanda Arba ya kasance mai girma
mutum daga cikin Anakyawa. Ƙasar kuwa ta huta daga yaƙi.