Joshua
11:1 Sa'ad da Yabin, Sarkin Hazor, ya ji waɗannan abubuwa.
Ya aika zuwa wurin Yobab, Sarkin Madon, da Sarkin Shimron, da zuwa gare shi
Sarkin Akshaf,
11:2 Kuma zuwa ga sarakunan da suke a arewacin duwatsu, da kuma
filayen kudu da Kinnerot, da cikin kwari, da kan iyakar Dor
a yamma,
11:3 Kuma zuwa ga Kan'aniyawa a gabas da yamma, kuma zuwa ga Amoriyawa.
da Hittiyawa, da Ferizziyawa, da Yebusiyawa a cikin duwatsu.
da Hiwiyawa a ƙarƙashin Harmon a ƙasar Mizfa.
11:4 Kuma suka fita, su da dukan rundunarsu tare da su, da yawa mutane, har ma
kamar yashin da yake a bakin teku da yawa, da dawakai da
karusai da yawa.
11:5 Kuma a lõkacin da dukan waɗannan sarakuna suka taru, suka zo, suka kafa sansani
Tare a bakin ruwan Merom, don su yi yaƙi da Isra'ila.
11:6 Sai Ubangiji ya ce wa Joshuwa, "Kada ka ji tsoro saboda su
Gobe a wannan lokaci zan ba da su duka a kashe su a gaban Isra'ila.
Za ku yanyanke dawakansu, ku ƙone karusansu da wuta.
11:7 Sai Joshuwa, da dukan mayaƙan, ya zo da su, ta wurin Ubangiji
ruwan Merom ba zato ba tsammani; Suka fāɗi a kansu.
11:8 Ubangiji kuwa ya bashe su a hannun Isra'ilawa, suka buge su
Suka runtume su zuwa Sidon Babba, da Misrefotmayim, da kuma wajen fādawa
Kwarin Mizfa wajen gabas; Kuma suka buge su, har suka bar su
babu sauran.
11:9 Joshuwa kuwa ya yi musu kamar yadda Ubangiji ya umarce shi, ya sassare dawakansu.
Suka ƙone karusansu da wuta.
11:10 Sa'an nan Joshuwa ya juya baya, ya kama Hazor, ya bugi sarki
Ita ce da takobi, gama Hazor a dā ita ce kan dukan waɗannan
masarautu.
11:11 Kuma suka kashe dukan rayukan da suke a cikinta da gefen
Takobi yana hallaka su sarai, ba wanda ya rage mai numfashi
Ya ƙone Hazor da wuta.
11:12 Kuma dukan biranen sarakunan, da dukan sarakunansu, Joshuwa ya yi
Ka ɗauki, ka karkashe su da takobi, ya kuwa yi sarai
Ya hallaka su kamar yadda Musa bawan Ubangiji ya umarta.
11:13 Amma ga biranen da suka tsaya har yanzu a cikin ƙarfinsu, Isra'ila ƙone
Ba kowa a cikinsu, sai Hazor kawai. Joshua ya ƙone.
11:14 Da dukan ganimar wadannan garuruwa, da dabbobi, da 'ya'yan
Isra'ilawa suka yi wa kansu ganima. amma kowane mutum suka buge da shi
Har sai da suka hallaka su, ba su rabu ba
wani numfashi.
11:15 Kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa bawansa, haka kuma Musa ya umarci Joshuwa.
Haka kuma Joshuwa; Bai bar kome ba a cikin dukan abin da Ubangiji ya umarta
Musa.
11:16 Saboda haka Joshuwa ya ci dukan ƙasar, da tuddai, da dukan ƙasar kudu, kuma
dukan ƙasar Goshen, da kwari, da filayen, da dutse
na Isra'ila, da kwarin guda;
11:17 Tun daga Dutsen Halak, wanda ya haura zuwa Seyir, har zuwa Ba'algad.
Kwarin Lebanon a ƙarƙashin Dutsen Harmon, Ya kama dukan sarakunansu.
Ya buge su, ya karkashe su.
11:18 Joshuwa ya daɗe yana yaƙi da waɗannan sarakunan.
11:19 Babu wani birnin da ya yi sulhu da 'ya'yan Isra'ila, sai dai
Hiwiyawa mazaunan Gibeyon, suka ci dukan sauran su a yaƙi.
11:20 Domin Ubangiji ne ya taurare zukatansu, dõmin su zo
Da Isra'ilawa a cikin yaƙi, domin ya hallaka su sarai, da kuma cewa
Ba za su sami tagomashi ba, amma ya hallaka su, kamar yadda Yahweh yake
ya umarci Musa.
11:21 Kuma a wannan lokaci Joshuwa ya zo, kuma ya kashe Anakwa daga Ubangiji
daga Hebron, da Debir, da Anab, da dukan duwatsu
Joshuwa kuma daga dukan duwatsun Yahuza da na Isra'ila
Ya hallaka su da garuruwansu.
11:22 Babu wani daga cikin Anak da suka ragu a ƙasar 'ya'yan
Isra'ila: a Gaza kawai, a Gat, da a Ashdod, akwai sauran.
11:23 Saboda haka Joshuwa ya ci dukan ƙasar, bisa ga dukan abin da Ubangiji ya faɗa
Musa; Joshuwa kuwa ya ba da ita gādo ga Isra'ila
rabonsu bisa ga kabilansu. Ƙasa kuwa ta huta daga yaƙi.